1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho những nỗi nhớ Hà Nội ...

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi bittersweet82, 21/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

ừ ừ nhá nhá tiện thể đưa tớ đi ăn mấy món kia nữa... nhiều món chưa bao giờ nhìn thấy lắm hí hí
  2. sukerman

sukerman Thành viên quen thuộc

Hic, nhìn ngon vật ạ. Nhất là quả nem chua nướng hay rán gì gì đó. Lâu lắm rồi chưa được chén, hồi trước hay ăn ở cạnh trường Hoàn Kiếm, kô hiểu bây giờ còn kô?? Sắp được về chén roài,
  3. KONE

KONE Thành viên mới

Bao giờ bác Sukerman về vậy? Nem nướng Nhà thờ đến lúc tớ đi là vẫn còn. Tức là ít nhất đến 6/2003, hì! Nhưng mà cũng hơn 1 năm rồi. Cái ngon thì chắc nó không biến mất đâu. Dưng mà tớ bảo này, có về chạy ra Hàng Bông ấy, cái chỗ nó vốn là hàng cho thuê băng. Chỗ đấy bán nem chua rán ngon lắm. Dạo đi làm báo sinh viên hay được một bà chị chúa hay mò mẫm dẫn đi lung tung. Thế nên cũng biết một số chỗ!
    Tự dưng hôm nay Nuit Blanche đi vòng vòng với mấy người bạn thấy nhớ nhớ nhà mình.
    Mà hồi học Trưng Vương ấy bác học lớp nào? Tớ học lớp M, nếu không nhầm thì chắc bác học lớp Pháp hả? Ngày xưa lớp Pháp ký hiệu là gì nhỉ? I đúng không? Mà gần Trường mình chả có cái gì ăn ngon cả nhỉ? Cái kem Kiwi thì đắt quá với tớ hồi đấy nên cũng chưa bao giờ vào ăn!
    Mà hôm nay có ai đi Nuit Blanche không?
    Được KONE sửa chữa / chuyển vào 04:42 ngày 03/10/2004
  4. blueoceanvn

blueoceanvn Thành viên quen thuộc

Nhà cháu xin khuyên các bác là nếu ko muốn nhớ nhà nói chung hay nhớ Hà Nội nói riêng thì đừng có đi chơi lang thang một mình, hai mình hay một số mình, đặc biệt đừng đi buổi tối. Ít hay nhiều mình cũng ở nơi xứ lạ, cuộc sống khác hẳn với nơi mình đã gắn bó cả tuổi thơ lẫn lúc bước vào đời.
    Đi một mình sẽ tủi thân khi thấy người ta đi lại vui vẻ, cảm giác lạnh lẽo. Đi một vài mình thì đỡ buồn hơn, nhưng sẽ cảm thấy nhớ những lúc ở nhà cũng vui vẻ tụ họp như thế, cũng thấy luyến tiếc, nhớ nhung, thèm thuồng (hê hê hê..), và dù cho là mấy mình thì cũng cảm thấy tất cả như lạc lõng với xung quanh.
    NOTE: Lời khuyên này chống chỉ định cho những ai vô tư, vô tâm, dễ thay đổi, hoà nhập, những ai có cả người yêu, người nhớ ở cùng bên đây. hê hê hê...
  5. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

có có... tớ cũng đi này nhưng giờ đã về đến nhà rồi hiehie... buồn ngủ quá ngáp suốt thôi về cho rồi đi xong gặp lo-so với cả mấy người thỉnh thoảng vào cft mà ko đăng ký nick đã kịp chụp vài kiểu ảnh kỉ niệm hí hí... mỗi tội đi thế nhưng mà chả thấy nhớ nhà gì cả
  6. scorpmetal

scorpmetal Thành viên quen thuộc

???
  7. mithn

mithn Thành viên rất tích cực

Hic hic phải công nhận pác thosan ác hơn con tê giác.Đã xa,đã nhớ HN rồi mà còn cho nhìn những món như này nữa thì bố con nhà người ta ai mà chiu nổi chứ.hic hic thèm quassssssssssssss.
    thê thảm thật đấy,hôm qua đă định đi nuit blanche roài,thế mà lại bị dạ dày nó hành,đành ngồi bó gối ở nhà.hic hic.Ở ngoài đường có gì hay kô các pác kể nghe phát .
  8. thosan

thosan Thành viên mới

Ờ cứ thế nhá,ấy muốn ăn ....gì... tớ cũng chiều .Thế cái món hí hí của ấy là món gì nhể
    -------------------------------
    Xem cái này cũng nhớ Hà Nội
    Được thosan sửa chữa / chuyển vào 05:11 ngày 05/10/2004
  9. scorpmetal

scorpmetal Thành viên quen thuộc

Quán bác nói ở bên hông nhà thờ phai không? Trước khi tôi đi dã vào đó uống ruợu với mấy thằng bạn chí cốt chí xương. Nhưng bi h nó đóng cửa sớm lắm, chẳng dc ngồi lâu như tr nữa rùi.
  10. thosan

thosan Thành viên mới

Ước gì nào (post vào topic này cho tiện,nếu các Mod thấy không phù hợp có thể chuyển)