1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho ơớ hỏi chút về phần mềm nối HJSplit

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi meomeotom7, 10/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 0oSanji

0oSanji Thành viên mới

Buồn cười nhỉ. Chưa gặp máy nào không xem được HD mà bị tua lại [:D]. Nếu máy không đủ khả năng xem được thì bị giật hình, đứng hình hoặc crash luôn thôi chứ làm gì có chuyện bị tua lại.
    Đúng như mấy bạn trên nói là khả năng có part bị lỗi, chuyện này quá bình thường thôi.
    Dù sao cũng khuyên bác lần sau down HD hoặc file nặng nên sử dụng torrent, kẻo hỏng 1 part là vất vả lắm đấy [:D]
  2. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

Không tua lại là chuyện bình thường,nếu máy hơi yếu mà dùng cái media classic của kl hoặc klm thì gặp gay ấy mà. Cũng có thể bạn chưa xem full HD bao giờ nên chưa gặp [:P]
  3. 0oSanji

0oSanji Thành viên mới

Có thể vậy chăng. Mình mới chỉ xem 1080p thôi [:D]
  4. meomeotom7

meomeotom7 Thành viên mới

Đến vái cả nón. CHả hiểu sao đêm qua không ngủ được. Tớ mở lại lần nữa, với soft VLC thì lại xem 2012 được ngon, chạy rất mượt, tua đi tua lại được. Tóm lại là OK. Đến cái đoạn thế giới bị sập nhìn sướng hết cả mắt (bệnh rồi :P), tớ lại xem qua màn hình LCD 32 inch nên nhìn rõ từng sợi tóc của chúng nó :-bd. Còn Final Fantasy thì không khắc phục được. Cứ đến đoạn giữa là dừng rồi lại chạy lại. Ức ghê.

Ủa vậy là Lap này xem được Full HD đó >:D<
  5. holi_war

holi_war Thành viên mới

bảo Sắn dây chưa xem full HD khác nào bảo gái đĩ đi khách lần đầu:-":-":-"
  6. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Mèo chụp ảnh lại cái folder chứa file lúc chưa ghép (view by size nhé) , chụp ảnh màn hình đoạn bị dừng cho tớ chuẩn bệnh nèo :)

Cho hỏi thêm: tua nhảy qua đoạn bị dừng đó là ok đúng không?
  7. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

thế FUll HD là gì hả các bác
    e tưởng chỉ đến 1080p thôi
    down trên mạng e thấy cũng chỉ 1080 chứ chưa thấy hơn :-ss
  8. zo23zo

zo23zo Thành viên mới

thử xem = Km player xem ;))
    30 file ma` 29file 100Mb 1 file còn lại ko tính
    trong 29 file ấy có cái nào
  9. f3ja

f3ja Thành viên quen thuộc

Để ý xem phút thứ bao nhiêu thì dừng hình và quay về ban đâu`, thừ Join 1 file đầu tiên xem 100M đc bao nhiêu phút ( chắc là 100M được 2 phút ) , sau đó nhân lên với thời gian xem được , từ file đó kiểm tra xem có sai tên ko . VD bạn xem được 20 phút mà mỗi file 100M là 2 phút vậy kiểm tra từ file 11 xem nó có sai tên ko , hoặc ..... gì đó [r24)] ( member quen thuộc của ...LX )
  10. meomeotom7

meomeotom7 Thành viên mới

1: Đây ạ:

2: Vấn đề rất chi là tình hình:

Em nghe lời bác, cho nó chạy đến đoạn dừng để chụp, nhưng đang chạy gần đến đoạn đó thì Lap tự nhiên bị khởi động lại. Vãi chưởng. Chắc do Lap còn non và xanh không chịu được nhiệt.

Còn vấn đề tua: KHÔNG THỂ nhảy qua đoạn bị dừng được. Kéo thế nào, nhiều lần nó cũng chỉ đến phút thứ 4, hoặc 8 hoặc 13, 19... trong khi đoạn em bị sẹo là ở khoảng phút thứ . Kéo cố nữa thì nó lại dở chứng trở về mấy phút đầu, hoặc lại xem lại từ đầu luôn. Bó chiếu :))

Em bi đứng hình phút thứ 23 hơn vài giây gì đấy. Ảnh bị đứng thì em đã post trang 1 rồi đấy. Thôi thì ăn nó rửng mỡ, rảnh rỗi quay lại cái đoạn bị dừng đó = con dế của em cho bác biết rõ hơn =))
    Nó đây ạ: http://www.mediafire.com/?n7ndzc22cbopg5z ;))

Đau đầu với mấy cái thể loại HD này quá ~X
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Tớ ko xem được ở phút thứ 23 và hơn vài giây nữa. Tên file đúng như nhau, hoặc... gì đó thì [:D]... Tớ gà đặc, chả biết xem 1 file nó bao nhiêu phút nữa. Chỉ biết 30 file nó hết 2h6p thôi. Vậy mình chia ra là được đúng ko :P

@Zo23zo Tớ chạy bằng VLC bạn ạ. Mà tớ cũng xem 30 file đó rồi. 29 file dung lượng = nhau, file cuối khác dung lượng. Vậy nghĩa là chắc file ko lỗi đâu.