1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho tớ hỏi các bác chút - cám ơn !

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi kiman007, 14/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

cho tớ hỏi các bác chút - cám ơn !

Hiện nay tớ đang tự học ghita - chỉ học đệm sơ sơ -solo còn quá kém - tớ muốn đạt được 1 trình độ nhất định nào đó như bác HaiLua nói nhưng mà.... ko biết tự học có đủ sức ko ? Hay phải tầm sư học đạo đây ???
    Tớ thấy tự học cũng tốt -cũng "xáng tạo" được 1 vài điều nhưng hầu hết những ngòn nghề kỹ thuật thì ít biết !
    Box này là Box nhạc cụ - Kỹ thuật - trong đây các bác về kỹ thuất giỏi lắm - nhưng học hỏi trên đây cũng lâu lên tay lắm phải ko các bác ?
    Các bác cho tớ xin tí ý kiến - cám ơn !

Em có biết một mai khi thức dậy
    Hai dấu chân tôi để lại trước hiên nhà
    Lòng tôi đấy - yêu mà không dám ngỏ
    Xác hoa vàng nhớ nói hộ giùm ta !
  2. kiman007

sao buồn vậy ???
    ko ai chỉ tớ ??

3. HaiLua-Return

HaiLua-Return Thành viên rất tích cực

Thì tôi cũng đã cố tạo ra những topic theo yêu cầu các bạn đây...
    Chúng ta có thể trao đổi và học hỏi trên từng topic - ví dụ như cái topic "guitar đệm hát" thì bạn có thể hỏi về kỹ thuật đệm hát của đàn guitar thùng. Còn Topic "guitar solo" thì bạn có thể nâng cao kỹ năng chơi đàn guitar điện...
    Học trên mạng thì chắc chắn sẽ không hiệu quả bằng học trực tiếp. Nhưng nếu ta tận dụng hết chức năng và cố gắng thực sự thì hiệu quả của nó cũng không nhỏ đâu. Tôi đang cố gắng tạo một đường link để load những đoạn âm thanh ngắn... (để dùng minh hoạ cho những đoạn solo hoặc các giai điệu đệm mẫu) HÌnh vẽ minh hoạ sẽ cố cụ thể và chi tiết. Bài giảng sẽ thật dễ hiểu - tránh lý thuyết quá nhiều...
    Còn lại thì anh em phải chịu khó hỏi nhiều thì mới biết là anh em đang cần gì???
    Từ đây đến cuối tháng tôi đang khá bận nên hiện tại chưa cập nhật... anh em thông cảm nhé!.
  4. CAU_BE_TRAM_TINH

CAU_BE_TRAM_TINH Thành viên mới

Nếu bạn thực sự muốn học đàn để giỏi thì hãy gọi ĐT cho mình nhé. ĐT 8 315485 hỏi Đông.
    Mình sẽ đưa bạn gặp thầy giáo của mình. có thể nói thầy giáo dậy Ghita giỏi nhất bây giờ luôn.
    Nhưng bạn phải có ý thức học đấy. con` nếu học để chơi hay chỉ giải trí thi` dừng gọi nhé. hãy tự học vẫn hay hơn phai ko bạn.
    DoNgBaSs@yahoo.com
  5. HaiLua-Return

Ôi trời ơi... bạn có thể cho biết thêm chi tiết về cái ông thầy "giỏi nhất bây giờ" đấy không? vd: Tên là gì, dạy ở đâu, dạy theo trường phái gì (cổ điển, nhạc nhẹ, Blues, Jazz...)
    Bạn là học trò của ông "giỏi nhất" ấy chắc bạn cũng không đến nỗi nào... nhở!
  6. CAU_BE_TRAM_TINH

CAU_BE_TRAM_TINH Thành viên mới

hi` hi`
    Nếu bạn thích thì hãy đến chơi nhà thầy 1 lần thì bạn sẽ biết ngay mà. OK
    Còn mình thì mình kô giỏi giang đâu bạn ạ. Chắc bạn cũng hiểu Thầy giỏi chua chắc trò đã giỏi phải không nào. vì Âm nhạc nó là ngành nghệ thuật đòi hỏi bạn phải có năng khiếu thì bạn mới học được phải kô nào.
    Còn mình muốn nói với bạn thế này bạn thầy mình trong trái tim mình luôn là người giỏi nhất. OK
    CÒn bạn muốn biết thực sự năng lực của thầy thì hãy đến chơi và nghe thầy đàn Ghita 1 lần thì bạn sẽ biết ngay thôi. Qua nghe thầy đàn và cách dậy và giao tiếp của thầy bạn sẽ nhận xét về thầy
    bạn có thể học ghitabass lẫn ghita cổ điển nếu bạn thích và cả đàn Contrebass nữa Ok
    Minh là học sinh của thầy hoc về đàn Contrebass và mình cũng chỉ học lỏm 1 ít về đàn Ghita cổ điển thôi. vì mình phải đi làm kô có nhiều thời gian để học.
    Mình tin là bạn tiếp xúc vời thầy 1 lần bạn sễ biết trình độ của thầy ngay thôi.
    DoNgBaSs
  7. kiman007

OK- vậy là bây giờ tớ sẽ "chuẩn hoá" lại bằng cách đi học đàn - ái chà - cái ông thầy gì đó tận HN lận - tớ ở TP thì bó tay - tớ đành vào nhạc viện TP học vậy
    À - mua đàn guitar thùng bình thường hay thì mua ở đâu ??? trong Tp ấy (và ko bị chém + hớ nữa !) có ai biết chỉ giùm tớ nhé !
    Cám ơn nhìu

8. HaiLua-Return

Ở TP Hồ Chí Minh có thể học của thầy Trần Văn Phú. Địa chỉ 36 Lê Lai, gần chợ Bến Thành. Phone: 0908109863
    Có điều học phí hơi cao, khoảng 80,000 / giờ thì phải (cái này bạn phải hỏi lại)
  9. Alphoras

Alphoras Thành viên mới

hình như trong Nhạc viện cũng thế, 80.000đ/h
    Người ngồi đó...
  10. kiman007

hê - 80k 1 h - ghê quá - nhạc viện rẻ hơn nhiều đó (150k/tháng) còn chuyện mua đàn các bác giúp chút - cám ơn nhìu