1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CHO TỚ HỎI CHÚT

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi satthuaoden611, 23/10/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. satthuaoden611

satthuaoden611 Thành viên mới

CHO TỚ HỎI CHÚT

cho em hỏi là bây giờ chỗ nào bán thẻ MU FPT nữa ạ , em đang cần vào gấp nhưng mà hỏi mấy chỗ cũ ko còn bán nữa , ai biết chỉ dùm cái ở HN , cám ơn trước
  2. GiaixuDoai

GiaixuDoai Thành viên quen thuộc

Nhà cháu bận việc đi xa mấy ngày, hôm nay trở lại TRAI TIM VIỆT NAM ONLINE mà cũng vất vả như nhà cô "summo" hôm nọ, mãi mới tìm được chỗ thích hợp. Định có mấy nhời với Ngài Admin RandomWalker, ấy vậy mà Ngài lại tự khóa topic của mình rồi. Đành phải nhờ vả topic này vậy, mong chủ nhân không lấy đó là phiền hà !
    Nhà cháu xin có nhời chào đến Admin RandomWalker ! Có thể nhà bác không "khoái" cái "nhời ăn tiếng nói" của nhà cháu, dưng mà vì nhiệt huyết và trách nhiệm của nhà bác với TTVNOL này, mong nhà bác hãy cố mà nghe tí tị ! Chả biết nhà bác quê đâu ta, còn nhà cháu vốn dĩ là nhà quê "chân đất mắt toét, chuyên đi theo đít trâu", nên nhời ăn nhẽ nói cũng không thể "lịch thiệp bay bổng" bằng được mấy nhà bác nhà cô ở tỉnh thành nhớn hay ở đất Thần kinh !... Bởi vì lo ngại tâm lý như vậy mà nhà cháu phải dùng lại cái nick đã bỏ đi này...
    Vậy ra lâu nay nhà bác là "cảnh sát hộ khẩu" của khu vực anh em nhà cháu "tá túc" vậy sao !?! Dù gì thì gì, nhà cháu vẫn có cái lòng trân trọng đến những người như nhà bác và các Mod. ở trong Diễn đàn này nói chung. Nếu không phải là những người có tâm huyết và nhiệt tình thì các nhà bác chẳng thể theo đuổi mãi những gì ở đây !
    Nhà cháu xin có nhời hỏi thăm nhà bác vốn là "ông Tây nói tiếng Việt" hay là "ông ta nói tiếng Tây", thế nhà bác lâu nay ở trên giời hay ở dưới trần gian vậy a ?
    Nếu nhà bác là "ông Tây nói tiếng Việt" thì nhà cháu chẳng có chi để "bức thúc" cần giãi bày gì với nhà bác cả !
    Còn nếu là "ông ta nói tiếng Tây" thì nhà bác "khí quan liêu" giống các "phụ mẫu chi dân" thời xửa thời xưa rồi đấy ! (Nhà cháu chỉ dám nói là quan liêu, mà không dám nói nhà bác "vị tình riêng" vì chửa có cái gì xác thực chuyện ấy cả). Hình như nhà bác chả biết cái đám dân chúng dưới quyền quản lý của mình nó là những hạng người nào, và cái đám dân đen ấy nó sống ra làm sao, nó suy nghĩ thế nào, và nó thích cái gì cả !?! Và những thông tin đến với nhà bác chỉ có một chiều và cộng thêm mấy mẩu của THÔNG TẤN XÃ VỈA HÈ thì phải ? Hay là vzụ đó không thuộc lĩnh vực nhà bác quản lý ?...
    Nếu như nhà bác không cho cái chuyện YOGA-KHÍ CÔNG-NHÂN ĐIỆN có tính chất thể thao thì nhà bác để nó tồn tại trong "địa phận quản lý" của nhà bác làm gì mà lâu thế ??? Nhà cháu hỏi khí không phải, thế nhà bác có biết sơ sơ về cái món YOGA-KHÍ CÔNG-NHÂN ĐIỆN ấy nó là cái gì không ?
    Nhà bác ?obẩu nà? ?o?các mod của box Yoga cũ đồng loạt xin từ chức??, thế nhà bác có nhận được ĐƠN XIN ĐÀO NHIỆM của tất cả hay chỉ là của 2/3 số Mod?.
    Còn chuyện ?o?xin đóng cửa box? liệu có thể là sự đồng lòng nhất trí của đại đa số hay chỉ của một số người ?okhông ăn được thì đạp đổ? ?
    Vấn đề ?o?nhiều thành viên đề nghị BQT xoá các chủ đề?? thì có nhiều thật không, hay chỉ là ti tỉ cái nick của một số người muốn ?o?đạp đổ? kia ?
    Nếu quả thực nhà bác lâu nay bận bịu chuyện "mần ăn nhớn" nên chửa có đủ thời gian "đi sâu vào quần ... chúng" thì nhà cháu có mấy nhời để nhà bác tỏ tường :
    - Thành viên quen thuộc của box YOGA-KHÍCÔNG-NHÂN ĐIỆN đâu có nhiều người lắm, mà chủ yếu là khách vãng lai; mà số này thì đông vô kể. (Bản thân nhà cháu trước khi tham gia vào box đã phải ?olượn đi, lượn lại? đến 4-5 tháng rồi mới vào chứ không ít). Người ta chưa tham gia ngay vì đa phần còn mắc ?otâm lý tự ti?, vì như nhà bác ?odat_mel? đã nói, đại ý là box này người ta trao đổi nhau về chuyện ?othể thao? chỉ là cái mào đầu, còn chủ yếu là tham khảo con đường HỌC ĐẠO. Mà nói đến chuyện học Đạo thì dân Á đông nói chung và Đại Việt nói riêng đều biết một câu cách ngôn là ?obiết thì thưa thốt,???
    - Tuy số lượng người tham gia không đông, nhưng lại phục vụ được nhiều người, như vậy là hiệu quả post bài là cao đấy chứ. Nhà cháu thấy có thời điểm số thành viên vào box chỉ có vài người, nhưng khách vãng lai thì có đến hàng ngàn; rồi có lúc đã tới khoảng ngót nghét gần 200 thành viên tham gia? Qua đó nhà cháu muốn nói đến công sức của những thành viên tham gia post bài, bất kể là hiệu quả hay không. Dù muốn hay không điều này nhà bác nên suy nghĩ lại, và đặt địa mình vào trường hợp đó; nếu như công sức và tâm huyết nhà bác bỏ ra nặng đến nhiều ngày tháng như vậy mà người khác vì một nguyên nhân rất chi là vớ vẩn lại ?osổ toẹt? ngay đi thì nhà bác cảm thấy thế nào ?
    - Còn chuyện ?obới móc? hay ?ovu khống, chụp mũ? nhau thì nhà bác chịu khó ?ođi sâu vào quần? chúng? tí đi sẽ hiểu rõ thôi mà... Hình như nhà bác đã đặt lòng tin nhầm chỗ thì phải !?! Dân quê nhà cháu thì chẳng bao giờ dám ?ochơi chòi? với cánh ?ohàng tôm hàng cá? ấy cả !
    - Nhà cháu xin đề nghị các Admin nên đưa ra lấy ?otrưng cầu dân ý? rồi công khai lập một qui chế thật chi tiết; thế nào và cái nào là ?osờ-pam?, là thiếu tôn trọng, là đả kích cá nhân, là chọc ngoáy đời riêng,? để mọi người tham gia đều biết mà làm theo. Chứ cứ ù xọe như trước đây, chẳng biết thế nào mà lần cả. Mod. nào rộng lòng, biết cân nhắc và đủ tầm cỡ thì không vấn đề gì, làm gì nói gì đều chắc chắn. Mod. nào cứ say sưa với ?oquyền lực ảo? thì thích gì mần nấy, cứ ộp ộp dưới giếng và coi trời bằng vung hết, muốn bỏ gì thì bỏ, muốn giữ gì thì giữ, thậm chí sướng lên thì phạt đi một mẩu, hay muốn ?ophi tang chứng? thì cũng tùy thích?
    - Điều cuối cùng nhà cháu đề nghị nhà bác cho phục hồi trọn vẹn tất tần tật những nội dung và tên gọi đã có của box YOGA-KHÍ CÔNG-NHÂN ĐIỆN để mọi người qua đó sẽ biết được ?ongười ngay kẻ gian?, ?ongười hiền kẻ tà?, "kẻ xây người phá". Chuyện đời cái gì cũng có mặt trái mặt phải cả, ai lại chỉ để mỗi mặt phải không thì e rằng siêu hình mất rồi !?!...
    Mà sao đến topic của mình mà nhà bác cũng khóa lại thế ? Chẳng lẽ nhà bác sợ sự thật đến thế sao ?
    Được GiaixuDoai sửa chữa / chuyển vào 02:46 ngày 24/10/2006
  3. cocvangkhe

cocvangkhe Thành viên rất tích cực

Chuyển vào F3 thôi để đây chẳng ai đọc.
  4. satthuaoden611

satthuaoden611 Thành viên mới

mọi người làm gì thì làm ở trong topic của em cũng dc nhưng mà nếu ai biết thì trả lời hộ em cái phần trên kia với , em đang cần gấp lém
  5. cryingbabe

cryingbabe Thành viên rất tích cực

Có chuyện j thế em? Để chị hỏi mấy ng bạn rùi tối nay nói cho em nhá!
  6. kankuli

kankuli Thành viên rất tích cực

Bạn đến 38A Lý Nam Đế cửa hàng Honghainew nhé. Lần sau nhớ đặt tên chủ đề rõ ràng 1 chút
  7. seu1283

seu1283 Thành viên mới

Lâu rồi, có mấy ai chơi tro? na?y đâu bạn.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa