1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho tớ hỏi ở HN có hàng Bánh đa/miến cua ngon nhỉ?

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi hanoipho, 19/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TrinhLinhTo

TrinhLinhTo Thành viên mới

Thế bà béo ý bây giờ chuyển đi đâu rồi các bác. Tớ ngày trước học gần đấy bi giờ đi làm cũng gần đấy thỉnh thoảng thèm quá mà kô biết ăn ở đâu.
  2. baygio_va_maimai

baygio_va_maimai Thành viên mới

Có khi tớ và cậu gặp nhau suốt ấy nhỉ .
    Công nhận là nhiều giò quá, ăn muốn....chết luôn. Có hôm tớ cũng yêu cầu cắt 1 cái thôi và cũng nhận được trả lời tương tự thế là chuyển sang bánh đa trộn với 2 cái giò. Ặc, no quá là no.
    Tớ có thâm niêm măm ở đấy 7 năm rồi, từ ngày còn bán ngoài VTP và có trứng cút cơ. Hồi đấy ngon và vị đặc biệt thật. Giờ mất hương vị nhiều. Cũng may là mình chưa bị quát lần nào nên chẳng ảnh huởng gì đến sự nghiệp ăn uống của tớ cả.
    Có 01 hàng ở đươi chợ Nghĩa Tân - cạnh hàng bún đậu mắm tôm ăn được phết. Nhất là món bánh đa/miến trộn có kèm nước dùng chua chua.Lạ miệng cực í. 7k/bát bánh đa cua nước. 8k/bát trộn có đầy đủ cua, chả cá, đậu rán, giò tai, lạc rang.
    [/quote]
    Uh tớ cũng thích ăn khi quán đó còn đang ở VTP cơ, vị ngon hơn hẳn. Mà sao bọn mình giống nhau thía, ăn đến 3 cái giò chết mất thôi.
    Hàng miến cua ở Nghĩa tân thì mình chưa ăn thử bao giờ, nhưng mình biết hàng bún đậu mắm tôm ở đây, đông bạn nhỉ?
    khi nào mình sẽ qua đấy ăn xem thế nào, thanks nha
    P/s: trả lời câu hỏi của bạn gì ở trên, quán miến cua đấy bgiờ chuyển vào đường quan nhân bạn ạ, ở đường VTP đấy bạn rẽ trái nhá, đi khoảng chục mét là thấy cái biển của bà đấy thôi. Dễ tìm lắm
  3. tinhlenhdenh

tinhlenhdenh Thành viên mới

thỉnh thoảng tớ cũng chạy qua chỗ 1 chị ở ngay ngã tư Lê Duẩn _ Khâm Thiên. Hàng này nhỏ lém, nằm dưới chân 1 cái cầu thang. Ăn cũng được. Bh thì nó năm đối diện KFC ý. Phải để ý kỹ thì mới thấy vì hơi khuất.
  4. macmannhi

macmannhi Thành viên mới

Chuyê?n va?o trong ngof bên hông trái lối va?o chợ cuf ấy! Đến đâ?u cô?ng chợ ho?i ai cufng biết!
    Hi?, tớ kết bánh đa cua cu?a chị ấy lắm. Nga?y xưa tớ bị dị ứng với các thê? loại cua, ăn va?o nôn ra, giơ? nghif lại vâfn sợ. Nhưng thă?ng bạn thân ru? rê ra đó. Mấy lâ?n đâ?u co?n sợ, sau thấy nó ăn ngon quá ---> nếm thư? --> giơ? ăn được cua rô?i. (Ma? ăn được môfi ơ? đấy, ra quán khác ăn vâfn hơi buô?n nôn, khó chịu... Hi?)
  5. macmannhi

macmannhi Thành viên mới

Ơ, tớ ơ? gâ?n đấy. Hôm trước đi qua có thấy (thấy môfi cái gánh ha?ng, không pha?i la? một cái quán) nhưng không đê? ý lắm. Đê? chiê?u nay thư?!
  6. hanoi6886

hanoi6886 Thành viên mới

Ở Phan Phù Tiên cũng có 1 hàng khá ngon
  7. mid9

mid9 Thành viên mới

nó có 2 hàng, ấy ăn hàng ngay đằng sau trường Trần Phú , ko phải hàng đầu ngõ Tràng Tiền đâu,
  8. hanoipho

hanoipho Thành viên mới

Ôi, may quá. Tìm mãi giờ bạn nói mới biết đấy.
    Đã Vote * cho bạn và các đồng chí khác.
    Tks 4 all
    P/S: Diễn đàn bị lỗi thì phải. Riếng trang 2 ko vote cho các bác được, chỉ vote trực tiếp trên bài viết được thôi. Trang 1 trang 3 thì vote bình thường. Chuối thật! Hic
    Được hanoipho sửa chữa / chuyển vào 21:44 ngày 20/08/2007
  9. TrinhLinhTo

TrinhLinhTo Thành viên mới

Uh tớ cũng thích ăn khi quán đó còn đang ở VTP cơ, vị ngon hơn hẳn. Mà sao bọn mình giống nhau thía, ăn đến 3 cái giò chết mất thôi.
    Hàng miến cua ở Nghĩa tân thì mình chưa ăn thử bao giờ, nhưng mình biết hàng bún đậu mắm tôm ở đây, đông bạn nhỉ?
    khi nào mình sẽ qua đấy ăn xem thế nào, thanks nha
    P/s: trả lời câu hỏi của bạn gì ở trên, quán miến cua đấy bgiờ chuyển vào đường quan nhân bạn ạ, ở đường VTP đấy bạn rẽ trái nhá, đi khoảng chục mét là thấy cái biển của bà đấy thôi. Dễ tìm lắm
    [/quote]
    Thanks, mai pha?i ra ăn lại. The?m quá chẹp chẹp
  10. coiluoii

coiluoii Thành viên mới

- Em hay ăn ở trong khu tập thể mà từ Lương Đình Của đi vào í. Nó đc gọi là Phương Mai đúng ko ạ
    - Ở Quán Thánh nữa. Ngay gần Đền Quán Thánh í ạ