1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho tớ hỏi ở HN có hàng Bánh đa/miến cua ngon nhỉ?

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi hanoipho, 19/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguavang1102

nguavang1102 Thành viên mới

ở tcông
  2. flying_dance

flying_dance Thành viên mới

Uh tớ cũng thích ăn khi quán đó còn đang ở VTP cơ, vị ngon hơn hẳn. Mà sao bọn mình giống nhau thía, ăn đến 3 cái giò chết mất thôi.
    Hàng miến cua ở Nghĩa tân thì mình chưa ăn thử bao giờ, nhưng mình biết hàng bún đậu mắm tôm ở đây, đông bạn nhỉ?
    khi nào mình sẽ qua đấy ăn xem thế nào, thanks nha
    P/s: trả lời câu hỏi của bạn gì ở trên, quán miến cua đấy bgiờ chuyển vào đường quan nhân bạn ạ, ở đường VTP đấy bạn rẽ trái nhá, đi khoảng chục mét là thấy cái biển của bà đấy thôi. Dễ tìm lắm
    [/quote]
    Chẹp chẹp tớ cũng cực kỳ bố kết bánh đa cua, sao mà ngon thía chứ lị. Mà ấy ơi cho tớ hỏi là cái hàng ở Quan Nhân ý,có dễ tìm thấy không và bán từ lúc nào , buổi chiều có bán không hả ấy ơi ??Nhà tớ ở gần đấy nên cũng muốn bon chen, chứ mỗi lần thèm bánh đa cua phải lượn lên tận Lý Thường Kiêt vừa xa là vừa đắt, xót lém.
    @ Hanoipho : ấy ơi cho tớ cái địa chỉ chính xác hàng bánh đa cua ở chợ Nghĩa Tân với, tớ đi chợ Nghĩa Tân suốt mà có thấy hàng báng đa cua nào đông khách đâu nhỉ ???!!! Cám ơn ấy trước nha .
  3. hanoipho

hanoipho Thành viên mới

Quan Nhân: Bạn đi đường Vũ Trọng Phụng rẽ vào, nó nằm bên tay trái (nếu đi từ hướng NTS)
    hoặc thẳng đường Quan Nhân mà tiến - đi qua chùa Bồ Đề, nó nằm bên tay phải (nếu đi từ hướng Cầu Cống Mọc)
    Có biển to oành, dễ tìm thôi. Bán từ sáng đến tầm 5h30 -6h tối. Buổi trưa đông, không có chỗ mà ngồi.
    10k/bát có 3 giò tai (Nước) hoặc 2 giò tai (Trộn)
    Bà chủ quán nói nhiều, mắng khách xơi xơi nếu ko vừa ý. Thế nên bạn chuẩn bị tinh thần kỹ trước khi đi măm nhé. Tớ ăn lâu năm nên biết tính bà ấy, từ hồi ăn tới giờ chưa bijva lần nào nên chả ảnh hưởng gì
    Nghĩa Tân: cạnh hàng bún đậu mắm tôm vỉa hè Bưu Điện và Phòng Khám. Ở trong nhà. Hàng đấy chỉ đông buổi trưa thôi. Bán từ sáng đến 6,7 h tối gì đó. Sạch sẽ. Cô chủ dễ chịu lắm. Hôm nào ghé ăn thử xem thế nào nhé.
    Giá cũng phải chăng. 7k/bát nước. 8k/trộn+nước dùng.
    Được hanoipho sửa chữa / chuyển vào 23:35 ngày 21/08/2007
  4. TrinhLinhTo

TrinhLinhTo Thành viên mới

Mình ăn ở quán bà béo Quan Nhân lâu nên quen rồi, từ hồi còn SV cơ mà hôm nọ theo chỉ dẫn của mọi người mới qua ăn lại. Hihi bà béo đúng là vẫn thế, bánh đa thì không ngon như hồi xưa thật nhưng mà vẫn okie. Nghe bả chửi quen rồi bi giờ chỉ thấy buồn cười thôi, mà hình như ai cũng thế thì phải, nên bả mới đông khách thế he he
  5. honghanh90

honghanh90 Thành viên mới

các ban à ha nọi nhieu mon an ngon lam,hiiii.nhung ma an nhieu la hơi béo dó.nhung ko sao to mach cho cac ban nhe,to an nhieu nen beo lam,nen to da dc moi nguoi gioi thieu va to da het roi.to da an thuc an dinh duong day ten cua no la DIET 200 do la kinh nghiem ma minh vua phat hien day hiiiiiiiiệiiiiinu muon gui tin minh mach cho
  6. mdontlookback

mdontlookback Thành viên quen thuộc

Ehèm măm măm là No1 ! cơ mà nhóc ơi, anh ko phê món bánh đa lắm đâu, chỉ có ỉn béo nhà anh thì trùng máu với em thui. Tuy nhiên a luôn có 2 địa chỉ nhét túi, có cô nào thích ăn bánh đa cua thì a sẽ ( chỉ ) dẫn tới chỗ đó lun.
    +1 hàng ở phố Phan bội Châu, gần ngã ba PBC- Trần hưng Đạo, nhà này chuyên bán vào buổi trưa thì phải, giá cả phải chăng, ngồi xì xụp ngay đầu ngõ.
    +1 hàng ở phố Mai hắc Đế, gần ngã tư MHĐ - Tuệ Tĩnh, đi qua hàng miến lươn là tới. Nhà này ngon nổi tiếng lun, đã từng được lên báo và lên sách các món ngon rùi đó nhóc à.
    Sẵn lòng nếu 1 ngày đẹp trời nào đó em mun'' thưởng thức, chủ chi đi a sẽ chủ trì cho. hehhe
    Ở gần sân bay Tân Sơn Nhất cũng có 1 hàng đấy, người Hải Phòng bán nhớ, cơ mà bao giờ cho đến ngày xưa em hỉ ?
  7. brave_cloudy

brave_cloudy Thành viên mới

Úi xời ơi, bắt quả tang bác Hoàng nói xấu vợ nhá . Nhưng mờ cái hàng đầu tiên bác bảo ý, bây giờ em chả thấy ngon mấy, còn cái hàng ở Mai Hắc Đế thì em và Rain chắc chắn thưởng thức nhìu hơn bác, ở đó buổi trưa bán cũng khá ổn nhưng buổi chiều thì...chán òm.
    - Ở sân chơi khu C5 tập thể Kim Liên họ cũng bán bánh đa cua, trước đây 2 năm chị ăn cũng thấy khá ngon lành còn bây giờ thì...chưa check lại, hay trưa thứ 7 nào mò ra đó măm đeeeeeeee
    - Một hàng ở trên phố Quán Thánh gần hàng cháo trai ý bán vào khoảng chiều tối ăn cũng...tạm.
    - Một hàng chuyên bán buổi sáng bánh đa cua ở trên đường Đê La Thành lối rẽ từ Nguyễn Lương Bằng ra Kim Liên cũng khá ổn, chỉ có điều hơi bất tiện về chỗ đỗ xe.
    - Một hàng nữa cực ngon, ai thương thức một lần thì sẽ chả bao giờ quên và muốn măm thêm, bánh đa đỏ thì lấy ở Hải Phòng nhá, cua thì chắc chắn là cua đồng không pha tí tẹo nào đậu phụ nào, nước dùng cũng cực ngon, đó là quán bánh đa - Cô Vân Cua ở Giảng Võ. Mỗi tội cái hàng này mở thất thường lắm, chả biết đâu mà lần

8. hanoipho

hanoipho Thành viên mới

@ Bác -mdontlookback: Cả 2 chỗ nài em đều chiến rùi bác ạ nhưng mà vẫn chưa ưng ý lắm nên đang tìm và kiếm
    Ở gần TSN thì có những...3 hàng cơ nhưng chỉ có 2 hàng là ngon. Em thì em hay măm ở Thuỳ Linh nhất. Giờ về HN rồi lại thèm bánh đa cua ở đấy mới chít chứ. Có lẽ quen vị roài anh ạ. Hic...
    @ Cloudy:
    Hàng bánh đa cua ở Đê La Thành có phải của chị Hiền béo ko chị nhỉ? Ngày trước bán ở dưới chợ í?
    Em chưa măm ở KIm Liên với Cô Vân Cua Giảng Võ bao giờ . Hôm nào mát trời đi măm đi chị ui. Vợ chồng bác Hoàng có tham gia ko nhể?