1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho tớ hỏi về iphone unlocked trong ảnh này là thế nào với

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi cunyeuanh, 09/08/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cunyeuanh

cunyeuanh Thành viên rất tích cực

Mấy hôm tới tớ đi Sing tớ muốn mua cái này, check giá nó trên store thì thấy nó ghi "unlocked" thì là bản thế nào nhỉ, mang về VN có dùng được ko, nó ko phải là bản quốc tế đúng ko nhỉ.

2. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Hàng Sing 100% quốc tế. Bất kì bạn mua của hãng nào M1 hay Singtel. Họ ghi Unlocked tức là đã mở khóa. Đồng nghĩa với quốc tế.
    Nhưng mình nghĩ bạn đi du lịch thì ko thể mua với giá này, và ko thể mua trực tiếp từ Hãng.
    Bạn chỉ có thể mua khi bạn nhờ người thân là người Sing mua, hoặc du học sinh có thời gian học trên 2 năm, hoặc người đang đi làm ở Sing bằng cách order qua mạng và ship tới tận nhà.
    Còn bạn muốn mua trực tiếp tại cửa hàng của nhà mạng thì cũng phải nhờ 3 trường hợp trên ra nhà mạng kí hợp đồng 1-2 năm để lấy máy về.
    Còn bạn muốn mua trực tiếp như các cửa hàng ở VN có thể dùng ngay và ko phải kí hợp đồng ko phải nhờ vả ai thì có thể vào Funan trên đường North Bright gần Bugis Junstion hay Simlim. Vào 2 chỗ này thì hên xui. Máy còn niêm phong mới nguyên mới lấy từ nhà mạng ra. Do dân bản địa kí hợp đồng hoặc order trên mạng ko có nhu cầu mang ra đây bán. Nên chắc chắn giá sẽ cao hơn từ 70-100$S.
    Hoặc hên xui mua phải máy dựng, hoặc máy xách tay từ Mỹ hay 1 số nước khác bị khóa mạng với giá rẻ hơn.
    Nói chung bạn ko rành về máy thì ko nên mua. Nên mua ở cửa hàng lớn ở VN đc bảo hành và giá cả đắt hơn 1 chút từ 500-1 triệu.
    Bạn nhìn hình mà bạn ko hiểu họ ghi cái gì thì ra cửa hàng bạn bị gạt là đương nhiên.
    Nếu bạn mua ở cửa hàng của Sing thì bạn nhớ đưa passport của bạn ra và nói refund tax. Họ sẽ in cho bạn 1 cái tờ giấy để bạn điền thông tin của bạn. Khi ra sân bay bạn có thể làm thủ tục hoàn thuế. Ví dụ máy bán 800$S, trong đó có 56$S tiền thuế. Thì khi ra sân bay bạn sẽ lấy lại đc khoảng 48$S. Số tiền này họ ghi rõ trong tờ giấy đó. Ra sân bay họ sẽ trả đủ cho bạn ko thiếu 1 cen. Nếu mua máy xong mà ko có tờ giấy này thì ra sân bay bạn sẽ ko đc hoàn thuế.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Hàng Sing 100% quốc tế. Bất kì bạn mua của hãng nào M1 hay Singtel. Họ ghi Unlocked tức là đã mở khóa. Đồng nghĩa với quốc tế.
    Nhưng mình nghĩ bạn đi du lịch thì ko thể mua với giá này, và ko thể mua trực tiếp từ Hãng.
    Bạn chỉ có thể mua khi bạn nhờ người thân là người Sing mua, hoặc du học sinh có thời gian học trên 2 năm, hoặc người đang đi làm ở Sing bằng cách order qua mạng và ship tới tận nhà.
    Còn bạn muốn mua trực tiếp tại cửa hàng của nhà mạng thì cũng phải nhờ 3 trường hợp trên ra nhà mạng kí hợp đồng 1-2 năm để lấy máy về.
    Còn bạn muốn mua trực tiếp như các cửa hàng ở VN có thể dùng ngay và ko phải kí hợp đồng ko phải nhờ vả ai thì có thể vào Funan trên đường North Bright gần Bugis Junstion hay Simlim. Vào 2 chỗ này thì hên xui. Máy còn niêm phong mới nguyên mới lấy từ nhà mạng ra. Do dân bản địa kí hợp đồng hoặc order trên mạng ko có nhu cầu mang ra đây bán. Nên chắc chắn giá sẽ cao hơn từ 70-100$S.
    Hoặc hên xui mua phải máy dựng, hoặc máy xách tay từ Mỹ hay 1 số nước khác bị khóa mạng với giá rẻ hơn.
    Nói chung bạn ko rành về máy thì ko nên mua. Nên mua ở cửa hàng lớn ở VN đc bảo hành và giá cả đắt hơn 1 chút từ 500-1 triệu.
    Bạn nhìn hình mà bạn ko hiểu họ ghi cái gì thì ra cửa hàng bạn bị gạt là đương nhiên.
    Nếu bạn mua ở cửa hàng của Sing thì bạn nhớ đưa passport của bạn ra và nói refund tax. Họ sẽ in cho bạn 1 cái tờ giấy để bạn điền thông tin của bạn. Khi ra sân bay bạn có thể làm thủ tục hoàn thuế. Ví dụ máy bán 800$S, trong đó có 56$S tiền thuế. Thì khi ra sân bay bạn sẽ lấy lại đc khoảng 48$S. Số tiền này họ ghi rõ trong tờ giấy đó. Ra sân bay họ sẽ trả đủ cho bạn ko thiếu 1 cen. Nếu mua máy xong mà ko có tờ giấy này thì ra sân bay bạn sẽ ko đc hoàn thuế.
  3. cunyeuanh

Cũng phức tạp phết nhỉ. Hôm trước tớ sang tớ có vào apple store bên đó thì thấy giá như trên web nhưng cũng chưa hỏi mua gì nên cũng ko rõ thế nào. Để tớ thử xem sao rồi lên đây chia sẻ thông tin nhé. Mua ở nhà giờ thật sự sợ lắm, cái ip4 lần trước mua ở nhà tớ cũng bị lừa rồi, hic hic
  4. nguyensg32

nguyensg32 Thành viên mới Đang bị khóa

Théc méc là bên nhà yêu chuộng Táo vậy sao giờ nầy vẫn chưa có cái Apple Store nào ?
  5. cunyeuanh

Bạn hỏi gì mình chả hiểu hehe
  6. brakegem

brakegem Thành viên mới

Chỉ có cửa hàng chỉ định bán các sp khác ngoài IP ra thôi bác ah. Còn IP thì Apple cũng ký với Vina với Viettel phân phối rồi còn j ~~
  7. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Ai nói bên Sing có Apple Store. Đó chỉ là cửa hàng chuyên bán đồ Apple thôi. Mô hình y hệt chính hãng nhưng ko phải do chính hãng bán. Bạn muốn biết cửa hàng chính hãng của Apple thì chỉ cần vào đó hỏi mua iphone quốc tế. Có bán iphone quốc tế là cửa hàng của Apple. Còn đâu sản phẩm của Apple có bán tại tất cả các nước trên thế giới chủ yếu qua nhà mạng và đại lý. Cửa hàng chính hãng của Apple thì bạn có thể check ở HK, ở Mỹ, ở Thượng Hải. Nơi mà bạn đi từ xa bạn đã nhìn thấy biểu tượng quả táo cắn dở rất long lanh sang trọng. Và đó là niềm tự hào của thành phố đó. Còn lại tất cả chỉ là đại lý, xếp hàng chờ phân phối, những mặt hàng Hot ko bao giờ có sẵn. Và đặc biệt là ko đc bán iphone. Iphone chỉ bán qua nhà mạng di động và Apple Store chính hãng.
    Sao mà bị lừa. Mua máy mới 100% ra cửa hàng lớn mà mua. Ko thì ra Vina hay Viettel mà kí hợp đồng mua đứt. Bảo hành 1 đổi 1 mà. Lo gì. Mua trên mạng với kiến thức mù dở mới bị lừa chứ. Chết vì tội tham rẻ.
  8. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Ờ mà giờ Đô Sing đắt, mua ở Sing còn đắt hơn. Còn SIMLIM thì hên xui lắm đấy bạn tớ xơi phải con hàng dựng nguyên Seal ở đấy rồi. Tớ thì dính 1 quả iPhone 4 nhà mạng Singtel nó bóc seal ra đóng lại, chết nhục cái màn hình đầy bọt.
  9. cunyeuanh

Lần trước tớ mua iphone 4 của Trung mobile, cũng thấy họ có mấy cửa hàng cơ mà, tớ có mua trên mạng đâu, haizz.

Mà tớ tưởng ở Sing có apple store vì thấy check giá trên web có, nhưng đúng là ko thấy có hình quả táo kiểu như ở Anh hay ở Thượng Hải thật. Nhưng cảm giác còn tin tưởng được. Check giá của vinaphone với Viettel cũng đắt phết.
    Bên Sing cũng bán hàng thế à. Tưởng mỗi VN mới thế :D
  10. lifeisamess

lifeisamess Thành viên quen thuộc

Đô Sing bây giờ gần 17k, mua bên đấy làm gì. Ở VN cũng có đầy chỗ mua uy tín mà giá cũng không quá chênh lệch. Simlim thì tớ cũng dính 1 phát ipod classic, bây giờ dùng làm ổ cứng di động :D