1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho tớ hỏi về iphone unlocked trong ảnh này là thế nào với

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi cunyeuanh, 09/08/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Việt Nam cũng có thể đặt hàng táo được, gửi thẳng về nhà bằng DHL, chỉ hơi lâu thôi chứ ko vấn đề gì. Nhưng k có nghĩa là có App Store mà.
  2. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Trung mobile chuyên blackbery zin cũ mà.
    Ở VN thì order trên web của Vina với Viettel ý. Ko thì ra kí hợp đồng mà dùng. Muốn rẻ thì phải cẩn thận. Sing máy ngon khi mua trực tiếp từ hãng. Vì mua trực tiếp từ Hãng thì chỉ có dân bản địa mới mua đc, mà dân bản địa mua thì lại ko đc hoàn thuế. Mình cũng mua ở Simlim 1 lần 3 cái mới 100%, cửa hàng to mà mua, giá cũng ko rẻ. Cũng lấy đc thuế. Lấy đc 56$/ cái cũng ngon. Ở đấy nó cũng như VN. Nó hỏi lấy thuế giá này, ko lấy thuế giá này. OK thì mua thôi. Nhưng ko thuế dễ dính hàng lởm lắm. Đợt đó mình mua bằng $ Mỹ nó chạy đi đổi cho mình qua $ Sing giá cực tốt luôn.
    Còn bạn gì nói ở VN mua mà nó ship thẳng từ Sing về bằng DHL là sai hoàn toàn nhé. Ko có chuyện đó đâu. Nó chỉ ship DHL về địa chỉ tại Sing, và trả tiền qua thẻ của ngân hàng Sing. Mấy người Việt làm việc tại Sing dùng thẻ của VN ko mua đc. Thẻ của vietcombank nó block luôn ko mua đc. Chỉ có thẻ 1 số ngân hàng nhỏ mà nó ko biết thì nó vẫn trừ tiền và ship hàng bình thường. Còn mấy ngân hàng lớn của VN nó ko trừ tiền và ko ship hàng luôn. 1 số thì nó trừ tiền xong kiểm tra lại 1-2 tuần hoặc 1 tháng sau nó trả lại tiền và thông báo ko bán kiểu đó vì nó nghi ngờ dân Việt qua đó gom hàng. Mà thực sự là khi thời điểm ra iphone mới con buôn VN thuê sinh viên với mấy người đi làm order hộ nhiều lắm. Toàn phải trồng tiền trước chờ cả tháng mới có máy. Nên máy về Vn lúc đó giá khá cao.
  3. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Bạn nào bảo mua đồ ở Sing đắt đấy ?

Ở sân bay Changi có cửa hàng bán đồ Apple, cửa hàng miễn thuế nhé, tớ mua mấy con Iphone 4 với Ipad 3 ở đấy về rồi
    Mỗi lần đi công tác xách được 2 chú về, đợt đấy mua rẻ hơn bọn đang bán ở nhà tầm 2 củ =)) toàn mua hộ bạn bè :P

Mua ở Simlim thì ăn đòn là phải rồi, chỗ này dân bản xứ nó còn chả vào mua nữa mà ^:)^
    Đồ công nghệ mình hay sang bên Funan Mall ngó cho nó lành
  4. cunyeuanh

cunyeuanh Thành viên rất tích cực

Ôi, hôm qua ở sân bay ngó thấy cái iStore mà chả ghé vào. Tiếc thế. Để mấy hôm nữa ngó cái vậy. Thx bạn.