1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho tôi xin hỏi?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi hoangtuhp, 13/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangtuhp

hoangtuhp Thành viên mới

Cho tôi xin hỏi?

Cho tôi xin hỏi là vào thời gian đầu của "tuổi dậy thì" thì tinh trùng tôi có màu trắng sữa, nhưng khoảng 2 năm trờ lại đây thì lại ngả sang màu vàng thì có phải là bệnh không?
    mong các bác chỉ giáo, chân thành cảm ơn!!!
  2. Hanthaesuk

Hanthaesuk Thành viên rất tích cực

Chắc ko phải sida đâu.. hay là bạn uống nước chè nhiều quá..
    What can I do to make it up to you
  3. co_be_kinh_canhp

co_be_kinh_canhp Thành viên quen thuộc

Vì em ko có kinh nghiệm nhiều lắm lên ko thể trả lời cụ thẻ được nhưng chắc chắn là ko sao đâu , đừng lo quá khoẻ mất năng xuất nhỉ ????????

Một chiếc lá vàng rơi đâu phải mùa thu đến
    Một cái nhìn âu yếm đâu phải đã là yêu !!??
  4. Dodunghiep

Dodunghiep Thành viên rất tích cực

Câu chuyện của bạn như vậy chắc bạn có nhiều kinh nghiệm trong các vụ việc này, mà nói chung thì nó cũng chẳng hại gì lắm đâu
    It is better to have loved and lost than never to have lost at all
  5. hoangtuhp

hoangtuhp Thành viên mới

Đề nghị các bác trả lời đúng trọng tâm nhé , ko lan man sang các chuyện khác, em cũng mới chỉ 22 tuổi thôi, nhưng kinh nghiệm ko thiếu nhưng cũng ko nhiều , chỉ mong các bác trả lời đúng cho, "không sao cả đâu?" ?, bác phải chứng minh bằng khoa học chứ, chứ cú nói chung chung như thế thì em an tâm sao đặng
  6. Nguoinuocngoai

Nguoinuocngoai Thành viên quen thuộc

Các Mod đâu rồi ? Đây là box giới tính mà , phải trả lời những khó khăn nhiều người không biết chứ?
    -----------------------------------
    Chẳng hiểu sinh ra và chết đi khác nhau ở cái gì nhỉ?
  7. red_sexy

red_sexy Thành viên mới Đang bị khóa

Em cũng có khó khăn,cũng hỏi rùi nhưng mà bị Mod khoá!thế mới đáng buồn (vì bị khoá) và đáng lo(vì không biết mình bị bệnh gì?)chứ!Chán hơn cả con gián!
  8. RandomWalker

RandomWalker Thành viên mới

Vấn đề của bạn phải đi gặp các bác sỹ chuyên khoa, bởi lẽ chỉ nói hiện tượng ấy thì không thể nào giải đáp được hết.
    1. Tuổi thật sự của bạn
    2. Chiều cao, cân nặng, mạch, huyết áp
    3. Đã QHTD bao giờ chưa ? Nếu rồi, thì QHTD đó có an toàn không ( sử dụng BCS ).
    4. Có cảm thấy đau rát hay nhức ở CQSD không ? Khi đi tiểu có thấy gì khác thường không ?
    5. Bạn có thủ dâm thường xuyên không ?
    6. Vấn đề dinh dưỡng của bạn ra sao, bạn hay ăn gì, ít ăn gì ...v...v..
    Nếu có đủ 6 điều trên, tôi có thể hỏi 1 bác sỹ chuyên khoa hộ bạn. nhưng tốt hơn hết bạn nên đi khám đa khoa để nếu có bệnh thì chữa được ngay.

Chúc các bạn thảo luận vui vẻ.

@RandomWalker
  9. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Chào hoangtuhp,
    Tinh dịch bình thường là một chất lỏng, hợi đặc, nhớt, màu trắng đục, pH = 7 - 8.7. Sau 20 phút phóng tinh, tinh dịch trở nên lỏng và ít nhớt hơn.
    Như vậy, trong sách vở Y khoa không mô tả trường hợp nào bình thường mà có tinh dịch ngả vàng cả.
    Trường hợp của bạn, tinh dịch ngả vàng, theo tôi nghĩ, có lẽ có vấn đề. Trước hết, bạn nên kiểm tra chức năng gan, vì một số chất do gan chuyển hoá nếu bị ứ đọng có thể ngấm vào tinh dịch làm ngả vàng. Tiếp theo, bạn nên xét nghiệm virus gây viêm gan siêu vi B. Cuối cùng, nếu hai xét nghiệm trên âm tính thì có lẽ bạn nên đến khoa Niệu hoặc khoa Nam giới (nếu bạn ở Sài gòn thì đến BV Bình dân) của bệnh viện gần nhà nhất mà khám xem sao.
    Thân ái

"TỪ BI" OR NOT "TỪ BI" ?
  10. hoangtuhp

hoangtuhp Thành viên mới

to RandomWalker:
    1: 22 tuổi
    2: 1m68 , 56kg, mạch, huyết áp ko biết
    3: Đã từng QHTD nhưng luôn sử dụng các biện pháp an toàn (đảm bảo)
    4: Ko cảm thấy đau nhức ở CQSD, đi tiểu không có gì khác lạ (gần đây nước tiểu hơi vàng nhưng chắc do ăn nhiều hoa quả nóng thôi)
    5: bình thường nơi phố huyện ( nhưng không hiểu "bình thường" nghĩa là bao nhiểu? khoảng 1 tuần 1 lần [cũng có khi cả tháng/1lần] có là nhiều không?)
    6: Dinh dưỡng thì em không biết có đầy đủ không, nhưng nói chung là bữa nào cũng có thịt, rau hoặc cá, rau hoặc trứng, rau...v..v.
    to ndungtuan: em thì lại có nghe nhắc đến là tinh dịch có thể là màu vàng đấy, nhưng thường xuất hiện ở người lớn tuổi, chất lượng tinh dịch không phụ thuộc vào màu sắc ( thông tin này em đã từng đọc trong tạp trí nào đó, vấn đề em hỏi là ở cái tuổi 22 của em mà bị như vậy thì có vấn đề không?)
    Còn chuyện viêm gan thì papa em cũng đã từng bị mắc, không biết nó có di truyền không, nhưng cơ thể em thì vẫn ổn, khỏe mạnh (bác có thể chỉ cho em biết triệu chứng của bệnh viêm gan B không? em ko biết triệu chứng nó thế nào nên em không biết mình có bị nhiễm hay không) em ngại đi khám lắm ạ, vì thế em mới phải vô đây nhờ các bác giúp đỡ