1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho trẻ con học tiếng Anh ở đâu?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi drag, 05/07/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. drag

drag Thành viên mới

Cho trẻ con học tiếng Anh ở đâu?

Mọi người giúp tui với, đứa cháu tui mới được có 5 tuổi, nhưng bố mẹ nó cứ muốn cho nó học tiếng Anh dần cho quen. Ngoài trung tâm Apollo ra, có ai biết nơi nào dạy tiếng Anh ở Hà Nội cho trẻ em tốt, đắt cũng được, thì chỉ giúp ạ. Cám ơn nhiều ạ.
  2. sua

sua Thành viên mới

5 tuổi? Hix...em nghĩ là 5 tuổi thì nó chưa ý thức nổi mình đang học cái rì, vậy thì làm sao mà chăm học để cố gắng được. Còn chỗ học thì chẳng bít ở Hội Đồng Anh có đào tạo trẻ 5 tuổi ko nữa
  3. drag

drag Thành viên mới

Kiểu dzừa học dzừa chơi đó mà, chắc cũng không đến nỗi ép uổng gì đâu.
    Chỗ nào có người nước ngoài dạy là tốt nhất, bà con giúp tui với.
  4. saturdays

saturdays Thành viên rất tích cực

Keke, em thì chỉ nói chuyện với thằng cháu chưa biết nói của em bằng tiếng Anh thôi, nên cu cậu cũng đã bắt đầu có sense rồi, thỉnh thoảng có party nào hay hay đều cho cu cậu đi, Tây bế mà nó vẫn không lạ, sau này promising lắm đây
  5. conmeobeou

conmeobeou Thành viên mới

Trùi ui mới 5 tuổi( nhỏ xíu à) thì bạn chỉ cần cho tiếp xúc TA nhìu hơn ví dụ như : xem TV (truyền hình cáp Hn có nhiều chương trình hoạt hình, thiếu nhí hay mà nói dễ nghe lém...), ca nhạc thiếu nhi, trò chơi ô chữ cho TE....úi nhìu lém. Nhưng nếu để em bé học TA cho tốt thì bạn có thể qua Language Link. Bên đó dạy hay lại có nhìu buổi picnic, giao lưu, ca nhạc....
    Cho TE tiếp xúc sớm với TA cũng hay nhưng tớ nghĩ để bé lớn thêm chút nữa đã ít nhất cũng fải thông thạo TV đi.
  6. drag

drag Thành viên mới

Cảm ơn bà con wá, tui sẽ thông tin lại hết cho bố mẹ cháu ạ.
  7. tieuphudung

tieuphudung Thành viên mới

Mình cũng biết thêm 1 thông tin học tiếng Anh cho các bé, khóa học: Tiếng Anh thiếu nhi - ENGLISH FOR KIDS ( EFK).
    http://www.equest.edu.vn/khoa-hoc-hcmc/
    Khóa học này dành cho các bé từ lớp 1 đến lớp 5 giúp trẻ hình thành, phát huy thói quen sử dụng tiếng Anh 1 cách lưu loát. Ngoài ra còn kèm với việc rèn cho bé các kỹ năng sống, kỹ năng tư duy, các kiến thức về đời sống.
    Thấy trên web EQuest đang có chương trình tặng 100 suất học bổng khi đăng ký kháo học này.
    Mùa hè năm nay đúng là có nhiều chương trình ưu đãi quá.
  8. namlun123

namlun123 Thành viên mới

Thực ra não bộ của trẻ thuở mới sinh ra đã có khả năng tiếp thu bất kì ngôn ngữ nào, và nếu giai đoạn đầu đời được nghe nhiều thứ tiếng thì sao này việc học nói trở nên dễ dàng hơn. Và đúng là trẻ sẽ lẫn lộn tiếng anh tiếng việt, nhưng đó chỉ là lúc nhỏ khoang 2,3 có khi tận 5 tuổi vẫn lộn, nhưng đừng lo lắng bởi khi trẻ càng lớn, trẻ càng tăng khả năng kiểm soát ngôn ngữ và biết chọn khi nào dùng từ nào. Chuyện đó không phải là hiếm khi các trẻ ở Châu Âu từ nhỏ đã được dạy ít nhất là 2 thứ tiếng là ngôn ngữ mẹ đẻ, tiếng anh, và tiếng thứ 3 là của quốc gia láng giềng gần đấy. Việc quan trọng là bố mẹ cũng nên trao dồi tiếng anh để có thể dạy trẻ tại nàh khi cần, đặt biệt là phát âm để còn chỉnh cho con nữa hơn là quẳng tất cả cho trung tâm ngoại ngữ, để rồi lên lớp thì nói tiếng anh cũng chỉ có vài tiếng, về nhà thì mấy chục tiếng toàn tiếng Việt không chẳng ích gì vì nó khiến trẻ nghĩ tiếng Anh không có ích lợi gì. Nên những ông bố bà mẹ nào đang còn bận tâm về việc phát âm chưa chuẩn hay giọng nói tiếng anh chưa hay vẫn còn bị "Việt hóa" thì có thể tham khảo lớp chỉnh giọng ở Emas Sư Vạn Hạnh nhé. Ở đây có tổ chức lớp học thử miễn phí nên mình có thể đăng ký học thử để xem phù hợp không nhé.
  9. vivunguyen

vivunguyen Thành viên rất tích cực

Cu nhà mình lớp 3 cũng đang tìm chỗ đây, hóng TT từ các mẹ
  10. giangpham25

giangpham25 Thành viên rất tích cực

Hà Nội thì có nhiều trung tâm dạy tiếng Anh cho bé lắm bạn ơi! Apollo, ILA, Shelton...Nói chung là nhiều lắm bạn ạ! 5 tuổi là học được rồi.