1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chờ trên tháng năm

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi anhyeuemdaikho, 23/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhyeuemdaikho

anhyeuemdaikho Thành viên mới

chờ trên tháng năm

H... thân mến !
    Anh ko biết mình nên bắt đầu như thế nào.Nhưng có lẽ anh muốn nói rằng đây là nhưng dòng tâm sự của anh và mong em hiểu!

Thật quá ngắn ngủi khi chúng ta biết rằng thời gian trôi quá nhanh phải ko em!Tiếc rằng nó ko đợi chờ ai cả và anh đang rất buồn khi phải đếm ngược thời gian và phải ngậm ngùi khi biết nó sẽ đén cái mốc đó và là ngày mà em sẽ rời xa anh ,rời xa thành phố HOA PHƯỢNG nơi những con đường em đã đi nhưng hàng cây đây kỉ niệmnhững người bạn của em ... và anh !
    Ko là gì hết phải ko em ,dù sao đó cũng là định mệnh phải biết chấp nhận nó nhưng lại ko thể quên đi tất cả ?vì sao!?
    Anh chỉ hận 1 điều sao ông TRỜI lại lỡ để anh gặp em,mà đa thế lại quá muộn màng.....Đến nhanh quá và đi cũng nhanh quá!Một giấc mộng hay sự thật phũ phàng.Sự thật đó nhưng anh nào dám tin!Em có biết rằng anh ko còn hồn nhiên nữa "1 phút , 1 giờ, 1ngày,hay là cả cuộc đời".Vâng :em đã đúng !Anh dã hiểu được rồi .đó cũng là hạnh phúc phải ko em!anh dẫ có thể mỉm cười va cảm thấy hạnh phúc và mãn nguyện lắm!
    Dù sao 1 cuộc sống mới cũng giúp con người ta trưởng thành hơn.và đó cũng ko phải là điều em muốn!Nhưng anh tin mọi điều tốt đẹp trong em sẽ là mãi mãi ko bao giờ thay đổi ! Hãy sống tốt và luôn luôn vui vẻ hạnh phúc em nhé!
    Anh sẽ làm những gì tốt nhất mà anh có thể!
    Thôi nhé chúc em luôn vui vẻ và hạnh phúc!

23-5-2002
    nhat hoa
    nếu bạn ko phải là H... mà đã giành thời gian đọc những dòng tâm swj này của tôi ! thì xin bạn hãy đừng cười trên sự đau khổ của tôi nhé!nhw thế cũng là điều hạnh phúc với tôi lắm rồi!còn nếu bạn có "giải pháp" hay có 1 lời khuyên nào dành cho tôi thì hãy gwỉ tin nhắn cho tôi nhé!tôi có lam phiền các bạn lắm ko?xin cac bạn tha lỗi nhé!
    cám ơn các bạn nhiều lần!

nhat ho`a
  2. tommygirl

tommygirl Thành viên rất tích cực

Bạn có biết điều gì đã làm mình chú ý tới bài của bạn không ? Đó là bài hát của thần tượng mình đó - anh Bo ấy mà ^_^
    Nhưng dù sao mình cũng đã đọc xong bài của bạn rồi. Mình cũng không biết cảm xúc của bạn giành cho người bạn gái tên H như thế nào. Song có một điều mìnhmuốn nói là chúng ta hãy giữ những gì tốt đẹp nhất ở trong lòng, đó là những kỷ niệm và ta không thể quên. Nhưng ta cũng fải biết sống vì hiện tại và tương lai nữa.
    Chúc bạn luôn vui và hạnh phúc.
    Youth on the move
    iou245@
  3. con_ngoan_tro_gioi

con_ngoan_tro_gioi Thành viên mới

HOÀ thân!
    HOÀ có biết mình đang làm gì không?Mình đang ngồi nghe bài chờ trên tháng năm.Mình rất thích bài hát này và mình cũng thực sự xúc động trước những tình cảm mà bạn dành cho H.....
    Có lẽ thời gian ban và H........ quen nhau chưa được lâu nhưng mình tin rằng tình cảm mà H..... dành cho bạn cũng không phải bình thường đâu,tin mình đi vì mình cũng là con gái mà.
    Nếu mình là H..... mình sẽ rất vui vì có đuợc những người bạn như bạn,mình tin H........ sẽ rất buồn khi phai xa thành phố này cũng như xa những người bạn như bạn.Thực sự mình không biết nói gì hơn nữa vì có những điều rất khó nói ra nhưng HOÀ ơi!Hãy luôn tin rằng:
    NGƯỜI ĐI CÒN ĐÂY VÒNG TAY THIẾT THA.HÃY HAT LÊN BÀI CA TÌNH YÊU ĐÃ QUA.....
    HỌC,HỌC NỮA,HỌC MÃI.CHẾT HỌC TIẾP.YÊU,YÊU NỮA,YÊU MÃI.BỎ YÊU TIẾP[/size=10]
  4. satthuvuonchuoi

satthuvuonchuoi Thành viên mới

Thằng ranh ...thì ra là Nhật Hoà
    Vâng tui xin tự giới thiệu tui là Xuân Hoài..người mà tên Hoà đại nhân kia nhắc tói đó ạ

10 năm lên tỉnh học vừa xong nay muốn theo cô học vỡ lòng,chỉ sợ trẻ đông ngồi chật lớp.đông người cô có nhận tui không????????
  5. anhyeuemdaikho

cam on tommygirl va con_ngoan_tro_gioi
    cac ban da hieu va da thong cam cho minh
    minh luon mong muon giu mai duoc nhung tinh ban tot dep nhung biet lam sao duoc khi tuong lai van mo mit ma hien tai thi tam toi
    nhieu luc minh chi muon het len that to muon hat that nhieu nhung minh chang biet lam nhu the thi co ich loi gi va nhu the thi nguoi minh muon nhac toi co hieu cho minh ko!vay do!
    ko ai co the hieu duoc dinh menh phai ko va chac chan cung ko ai tu thay doi duoc doi minh phai ko
    "cuoc song may ai nao biet truoc dinh menh va co may ai tu doi thay doi minh................"
    ah ban con_ngoan_tro_gioi oi neu ban da thu dat minh vao dia vi cua H... thi ban hay cho minh biet la co khi nao nguoi ban cua minh H... do biet duoc rang tinh cam minh danh cho co ay luc nao cung nhu the ko cho du minh co noi voi co ay rang minh muon chia tay hay chi muon lam 1 nguoi ban tot ( boi vi ban cung la con gai ma)
    ban co biet ko
    minh cung cuc ki xuc dong khi ma H... da gui cho minh 1 buc thu ma minh noi that la minh ko the ngo duoc va minh cung biet rang tinh cam cua minh va H... luon luon dep mai cho du chung minh co xa cach phai ko ban
    neu ban da 1 lan nao do yeu thi ban se biet duoc tinh cam do no that em diu nhe nhang no den rat nhanh ma ko the kiem soat duoc ko the chong lai duoc ko the thay doi duoc va minh cung muon tam su voi ban rang neu cho du co ay ko con yeu minh nua , ko con la ban cua minh nua thi du sao di nua minh van luon la 1 nguoi ban tot nhat cua co ay ,la 1 nguoi luon nghi den co ay va cung la nguoi se yeu co ay don pguong cho du minh biet rang neu nhu tinh cam cua minh va co ay cang di xa hon tinh ban thi nguoi dau kho hon van la minh nhung du sao 1 tinh cam chan thanh thi ko the bieu hien bang loi noi duoc vi neu noi ra thi nhung tinh cam do se ko con duoc dep nhu 1 dieu giu kin trong long nua phai ko ban
    co bao gio ban yeu don phuong chua?
    tinh cam cua ban se danh cho nguoi do 1 cach dac biet va triu men 1 cach la lung no ko giong nhu tinh yeu binh thuong ko giong nhu tinh ban ma no la 1 dieu gi do ma minh ko the ta duoc
    neu ban dat dia vi minh vao nguoi ban cua minh H... do va ban thu noi cho minh biet rang con gai hieu nhu the nao ve 1 nguoi con trai dang yeu va bay to tinh cam cua minh voi nguoi do ban nhe
    minh xin cam on truoc ve cau tra loi cua ban
    neu ai co y kien gi voi minh xin hay tra loi minh nhe
    cam on cac ban
    ah ban satthuvuonchuoi oi ban viet cai gi kho nghe qua ban biet nhu the la ban da xuc pham toi 2 con nguoi ko ha minh mong ban dung lam the voi nguoi khac nua nhe cam on ban
    nhat ho`a
  6. bietly19

bietly19 Thành viên mới

ban oi ban that la nguoi caothuong va chung tinh do tui cung la con gai tui that tinh cam cua ban danh cho ban H nao do that la kho tim thay nguoi chung tinh nmhu ban cau chuc cho tinh ban va co the la tinh yeu cua hai ban mai mai ben lau ban hay tin tuong vao cuoc song tuoi dep,roi hanh phuc se ko tu choi ban dau
    hay vui nha byeeeeee
    bietly19
  7. anhyeuemdaikho

TO:bietly19
    cam on ban nhieu lan vi ban cung la nguoi da cam thong cho minh
    nhat ho`a
  8. anhyeuemdaikho

cac ban co quan tam den van de nay ko toi xin trich cua 1 nguoi ban moi cac ban tham khao
    Nên chọn ai để làm người yêu
    Đây là vấn đề hết sức quan trọng với bạn trẻ vì người yêu của bạn sẽ là người cùng bạn chia sẽ những nỗi vui, buồn, nỗi lòng riêng tư, mà đôi khi bạn không biết tỏ cùng ai ngay cả với những người thân ruột thịt của mình và trong tương lai người yêu của bạn sẽ là ngươì vợ hoặc người chồng tốt của bạn, họ sẽ cùng bạn dìu dắt nhau đi trên bước đường đời cho đến răng long đầu bạc. Cho nên việc chọn một người yêu theo sở thích riêng của mình là rất khó, nó đòi hỏi bạn phải có sự tế nhị và những suy nghĩ chín chắn, kỹ lưỡng trước khi đi đến quyết định lựa chọn của mình. Thông thường từ trước đến nay sảy ra những trường hợp sau:
    Yêu vì tiền
    Yêu vì sắc
    Yêu vì tài
    Yêu vì tình
    Vậy chúng ta cùng nhau phân tích từng điểm một, xem điểm nào đúng, điểm nào sai:
    Điểm thứ 1: Yêu vì tiền
    Mới nghe qua, ai cũng biết yêu vì tiền là sai. Vì còn tiền là còn tình, hết tiền thì tình cũng hết. Người được yêu vì tiền sẽ thất vọng khi hết tiền, còn kẻ yêu vì tiền sẽ coi bạn như một món hàng chỉ cần bỏ tiền ra là mua được, như vậy trong tình yêu đã hàm chứa sự khinh rẻ. Cả hai người đều không có được sự hạnh phúc trong tình yêu, có chăng nữa thì đó là thứ hạnh phúc giả tạo, mà họ đã tự dựng lên nhằm mục đích lợi dụng lẫn nhau, kẻ lợi dụng tiền, người lợi dụng tình, ngoài sự lợi dụng ra họ chẳng còn một thứ tình cảm nào cả. Hầu hết mọi người đều hiểu như vậy, nhưng người đời vẫn cứ hay hành động sai, bởi vì sức quyến rũ của vật chất quá mạnh, mà tâm trí và sự xét đoán không thắng được lòng dục vọng tham lam. Vậy yêu vì tiền đúng hay sai? Hoàn toàn sai.
    Điểm thứ 2: Yêu vì sắc
    Đây là tâm trạng gần như chung của giới thanh niên hiện nay, mới thoáng trông thấy một người đẹp đã vội yêu, đã vội tìm mọi cách để được gần gũi hoặc chinh phục cốt sao để thoả mãn được lòng dục vọng thấp hèn của mình. Đó là trường hợp của những kẻ ích kỷ, xấu xa, các bạn cần nên tránh xa những hạng người này.
    Còn như mới thấy một người đẹp, đã vội thương thầm nhớ trộm, rồi sinh ra tương tư, rồi than đau, kêu khổ...đó là trường hợp của những người quá lãng mạn, nhu nhược, cuộc đời của họ chỉ biết đến sắc đẹp mà thôi. Và khi sắc đẹp này đã tàn phai thì họ dễ dàng bị choáng ngộp bởi một vẻ đẹp mới. Vậy thì yêu vì sắc đúng hay sai? Hoàn toàn sai, nếu chỉ vì một lý do đó mà bạn yêu.
    Điểm thứ 3: Yêu vì tài
    Khác với sắc đẹp và tiền bạc, một người bị chinh phục bởi tài năng của người khác rất dễ nhầm lẫn, cho rằng mình đã chọn đúng. Họ sẽ lý sự rằng tài năng không phải ai cũng có được. Và một người có tài sẽ có ích cho xã hội và cho gia đình. Tuy nhiên bạn cũng cần thận trọng và tìm hiểu kỹ càng. vì bạ cũng biết rằng tài năng và đạo đức là hai vấn đề hoàn toàn khác nhau. Một người có tài không có nghĩa đó là người tốt. Bởi vậy bạn cần xem người đó có phù hợp với mình không, có yêu mình thự sự không. Nếu như người đó chỉ có tài mà thiếu lòng tốt, nhân ái, không chịu nghe ý kiến ai vì cho rằng chẳng ai bằng mình, đó chỉ là người huyênh hoang, kiêu ngạo, ích kỷ. Vậy nếu chỉ vì một lý do duy nhất đó mà bạn đã vội yêu, thì cũng không đúng.
    Điểm thứ 4: Yêu vì tình nghĩa
    ở đây có hai khái niệm khác nhau. Trước hết là yêu vì nghĩa. Đôi bạn yêu nhau vì người kia giúp đỡ gia đình mình lúc khó khăn; hoặc đôi bên gia đình là bạn sống chết với nhau, hứa gả con cho nhau... Tình cảm xuất phát từ việc ân nghĩa này nếu chuyển hoá thành tình yêu thực sự sẽ là một tình yêu đẹp và bền lâu. Nhưng nếu chỉ vì ân nghĩa chứ không yêu thì hoàn toàn không nên. Như vậy, một tình yêu thực sự trước hết chính là phải có tình yêu quý lẫn nhau, có sự khâm phục nhau về mặt này mặt khác, "trọng nhau vì đức, mến nhau vì tài".
    Nhưng nếu như có người nào đó nói rằng: "Tôi chỉ yêu vì tình nghĩa" chứ ngoài ra chẳng còn lý do nào khác thì nhất định là người đó đã tự lừa dối mình và lừa dối người khác. Vì trước khi thông cảm để đi đến tình yêu, bạn phải trải qua những gia đoạn như: thấy anh kia, cô nọ làm việc siêng năng...rồi cảm tình và tìm cách làm quen, qua một thời gian giao tiếp, tìm hiểu tính tình của nhau, rồi mới nảy sinh ra sự thông cảm để cùng đi đến yêu. Cho nên yêu vì tình là đúng.
    Tóm lại, nếu chọn người yêu thì bạn nên chọn những người tâm đầu ý hợp với bạn tức là người có những tư tưởng, quan niệm, tính tình và sở thích cùng phù hợp với bạn. Chính những điều đó là chiếc cầu để bạn cùng người yêu của mình đi đến sự thông cảm lần nhau. Chính sự thông cảm lẫn nhau mới là điều quan trọng trong việc chọn người yêu cho bạn.
    Chủ động tạo hoàn cảnh để tìm hiểu nhau
    Khi bạn đã tìm được đối tượng của mình rồi thì bạn cần phải tạo ra những hoàn cảnh thuận tiện để có cơ hội thường xuyên gặp mặt, tìm hiểu và xây dựng tình cảm với nhau. Bạn nên nhớ trong lúc quan hệ giao tiếp để tìm hiểu nhau không được lén lút mà phải đường đường chính chính công khai với gia đình và bạn bè. Có như vậy vì giữ danh tiếng cho gia đình và thanh danh của bạn, bạn sẽ không dám làm những huyện dại dột liều lĩnh, trái với lương tâm của mình. Còn trái lại, nếu âm thầm lén lút trong uqan hệ, bạn sẽ bị dư luận bàn tán, nghi ngờ và chính bản thân của bạn cũng khó lòng giữ được sự trong trắng của mình.
    Khi đã chọn được đối tượng rồi thì bạn không nên chờ cơ hội thuận tiện đưa đến, mà bạn nên tự tạo ra những hoàn cảnh thuận lợi nhưng phải hợp lý để thường xuyên có cơ hội gặp gỡ và tìm hiểu nhau.
    Các bạn nên chú ý, việc tạo ra những hoàn cảnh thuận lợi để gặp nhau cũng là một nghệ thuật, do đó đòi hỏi các bạn cần phải có sự khéo léo và tế nhị.
    DoanQuangMinh

nhat ho`a
  9. tuongphungduoimua

tuongphungduoimua Thành viên mới

Anh Hoa nhan ra em ko?Chac chang quen dau nhi?Anh cung da doc dien dan cua em roi ma,nhung lai la dien dan khac kia.
    Lan truoc chua viet mot bai dai that dai gui vao dien dan cua anh ma ko duoc lan nay em chi noi ngan thoi.Thuc ra em cung nhu anh vay do.Buon va that vong vo cung.Nhung theo em thi chac chi ay cung buon lam anh a vi du sao thi cung gian tiep lam kho mot nguoi khac ma.Con gai hay da cam nhhu vay do. Nhat la khi nguoi ta van cu buon mai vi minh.Vi the em tin rang neu anh thoi buon hoac co thegia vo nhu the thi chi ay se cam thay hanh phuc hon nhieu.Hi vong anh som co the quen va tim lai niem vui cho minh.Anh trai a!
    thuy lan