1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho tui hỏi một chút...!!!

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi Grand_amour, 27/11/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Grand_amour

Grand_amour Thành viên quen thuộc

Cho tui hỏi một chút...!!!

Xin cho hỏi, tôi mới học lại tiêng Anh thì nên học sách gì là hay nhất, thuc ra tôi đã học tiêng Anh 6 nam rồi, nhung 3 nam lại đây tui ko có su dụng nó,nên cung quên khá nhiêu, theo mọi nguoi toi nên hoc sách gì là hợp lí nhất, và theo mọi nguoi o Việt Nam sách tiêng Anh nao bây giờ là hay nhất...Mong duoc mọi người chỉ bảo dùm chân thành cảm ơn!!!!!!!!!!!!!

Nguoi yeu oi , du mai nay cach xa

Mai mai dieu ki la tinh yeu chung ta

Va ta biet mot dieu that gian di

Cang xa em ta cang thay yeu em
  2. ddana

ddana Thành viên rất tích cực

Anh nên mua sách về ngữ pháp, thực ra khi đi mua nên đọc qua(chắc cái đó chả ai làm khó khi đi mua) và tìm thấy cái mình cần củng cố thì mua. Vì sách hiện nhiều nhưng chất lượng thì tuỳ và cũng ko thể chắc chắn 1 lloại sách nào là hoàn toàn tốt cả mà còn phụ thuộc vào việc ng` học tự đọc nó tiếp thu được gì nữa. Hy vọng anh sớm có thể mua được quyển sách vừa ý.(mà anh đang học tiếng Pháp mà, tham ghê). Bye.
    Tương lai ko định trước, ko có số phận, trừ những thứ chúng ta đem lại cho chính mình
  3. ddana

ddana Thành viên rất tích cực

Anh mua sách thì nên đọc trước khi chọn và tìm quyển phù hợp với việc củng cố E của anh. Sách thì nhiều và cũng ko thể nói là quyển nào tốt hơn cả vì tuỳ từng ng` học khác nhau sẽ có những loại sách phù hợp khác nhau. Chúc anh sớm tìm được sách học. (mà đang học tiếng Pháp rùi, sao còn tham đi học cả tiếng Anh thế? Hay anh giỏi tiếng Pháp rùi, nếu thế dạy em với được ko?)
    Tương lai ko định trước, ko có số phận, trừ những thứ chúng ta đem lại cho chính mình
  4. Grand_amour

Grand_amour Thành viên quen thuộc

Cam on ddana da tra loi, thuc ra minh hoc tieng Phap cung duoc 3 nam thoi, nhung luc nay o truong dang bat hoc them tieng ANh, vi day la mot tieu chuan khi ra truong , phai dat duoc 600 diep TOIEC la it nhat, nen phai hoc tieng Anh..ddana, hay ban nao biet thi tra loi dum tôi nua di, phai hoc sach gi bay gio...cam on rat nhieu
    Nguoi yeu oi , du mai nay cach xa

Mai mai dieu ki la tinh yeu chung ta
    Va ta biet mot dieu that gian di

Cang xa em ta cang thay yeu em
  5. maituyetpham

maituyetpham Thành viên mới

Mình thấy học tiếng Anh giao tiếp bên chỗ Trung tâm Anh ngữ Tome được lắm á, thời gian học bên trung tâm chủ yếu vào buổi tối nên phù hợp với sinh viên và cả anh chị đi làm nữa á, học phí cũng giá cả sinh viên lắm, một tháng chỉ khoảng 700k à, học được 2 tháng là thấy tự tin lên rất là nhiều luôn á, ngoài chương trình học trên lớp các bạn học viên còn được tham gia các hoạt động ngoại khóa ở trung tâm nữa á.
    tuean_phamvo, quynhlam, Moc_Anh1 người khác thích bài này.
  6. 19072011

19072011 Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Học ngữ pháp mà mua sách về tự học là rất tốt, còn giao tiếp thì hơi khó. tại vì giao tiếp bạn cần phải có sự tương tác, nói chuyện thường xuyên mới hiệu quả được
  7. Tram_cherry

Tram_cherry Thành viên mới

Học tiếng Anh chỗ Tome hay và chất lượng, lại nhanh tiến bộ nữa, hihi^^
  8. layon

layon Thành viên tích cực

Mình học ở ILI cũng cố gắng nói thật nhiều, đối thoại với bạn, nói chuyện với giáo viên nữa. Khả năng nói mình cũng còn yếu lắm, lúc đầu vô đó mình nhát k nói gì luôn , mà cũng nhờ giáo viên gúp mình tự tin hơn. Nói chung là không biết đúng hay sai nhưng cứ nói là thể nào bạn cũng có cách để tiến bộ.
    khanhlinh212 thích bài này.
  9. letrinhngo

letrinhngo Thành viên tích cực

Theo đánh giá của mình thì ILI học có tiến bộ. Mình hài lòng với giáo viên bên này. Thời gian học ở ILI đã cho mình nhiều kiến thức bổ ích
  10. huongduonghoa1994

huongduonghoa1994 Thành viên mới

Học tiếng Anh bạn thử đến Anh ngữ TOme xem sao nhé, trung tâm dạy chất lượng và học phí cũng ổn lắm a, quá trình học tiếng anh bên trung tâm bạn còn được tham gia các hoạt động ngoại khóa do trung tâm tổ chức nữa, giáo viên bên trung tâm nhiệt tình với học viên lắm luôn, được giúp đỡ khi tham gia học tại lớp, và được hỗ trợ hết mình khi học tại nhà.