1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

choi bong ban hieu tinh cach con nguoi

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi vacuum_tran, 20/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vacuum_tran

vacuum_tran Thành viên mới

Vacuum_tran xin kinh chao tat ca cac thanh vien
    Toi xin ke mot cau chuyen ve bong ban. Cac ban than men, toi choi bong ban chi duoc 6 thang thoi, mac du da 35 tuoi roi moi biet choi, tuy nhien toi may man duoc hai su phu tre tuoi chi giup, hon nua toi co mot chut nang khieu ve bong ban nhung cai chinh la niem dam me bong ban, nen toi hoc cung nhanh, danh phai danh trai deu tot, giao bong xoay len, xoay ngang va xoay xuong deu tot, giat bong chua duoc tot vi moi hoc ma va mot nhuoc diem nua la do giao bong xoay len khong tot vi vay thuong thua nhung qua bong nhu the. Noi chung co the di dau giao luu duoc roi. Nhung hom qua toi co ghe cau lac bo bong ban o duong Le Hong Phong choi, thi toi ru mot bac co U50 hay 60 gi do, mot dot thuan tay duoc khoang 15 phut toi bat bong hai ba qua la bac ay bo tay. nhung bac ay rat si nhuc toi, moi choi duoc co 15 phut chua thi dau thu lam sao biet tai nghe nguoi khac, the ma bac bo toi ru nguoi khac danh vai sec. lam toi que phai bo ve. Cac ban nghi sao ve bac U50 ay, theo toi bac ay da giet chet mot niem dam me bong ban nhu toi, neu nhu co nhieu nguoi nhu bac ay thi lam sao ma bong ban co thje phat trien duoc. Cho du doi phuong co choi do hon cung khong nen lam nhu the.
    Vacuum_tran
  2. nguoidepvaquaithu

nguoidepvaquaithu Thành viên mới

En rất thông cảm với những bức xúc của bác, bởi vì em đã từng bị một người sỉ nhục như vậy rồi. Mặc dù ít tuổi hơn, nhưng em có vài lời tâm sự với bác:
    Ngày em tập chơi bóng được 1 năm, tức là hơn bác 6 tháng, em có tham gia 1 giải bóng bàn nhỏ. Lúc đó, em cũng tưởng mình là có khả năng, đánh với 1 ông tầm 45 tuổi, em chỉ được có 4,5 quả. Thua đau đớn. Sau trận ông bảo em : "chú mày mới cầm vợt được mấy hôm à? Thôi chuyển sang môn khác đi". Em hận ông ấy quá, đau mất một tuần vì câu nói ấy nhưng sau đó ngẫm nghĩ lại, trong lòng sôi sục quyết tâm, cộng thêm tính kiên trì nhẫn nại đã khiến em lao vào tập luyện bóng bàn.
    ông trời không phụ, chỉ 2 năm sau, em lại gặp lại ông ấy. Đã đến lúc báo thù. Em "tẩn" ông ấy "lên bờ xuống ruộng". Từ khi đó, mỗi khi gặp em, ông ấy đều mở ánh mắt ngưỡng mộ.
    Nhưng trong thâm tâm, em rất cảm ơn ông ta, bởi không có câu nói xúc phạm đó thì đã chẳng có em ngày hôm nay.
    Kính chào bác và mong bác hãy biến đau thương thành hành động cách mạng !
  3. untitled

untitled Thành viên mới

Theo em thì nhiều khi không phải người ta sỉ nhục mình đâu. Người ta đánh giỏi rồi đôi khi phát ngôn có hơi thiếu cẩn thận một tí để khoe khoang mình một tí, hoặc thậm chí chỉ để đùa vui tí thôi. Cái đó là bình thường, mình mà đánh giỏi chắc cũng thế Chẳng qua mình đánh kém nên mình cả nghĩ, suy luận ra thế này thế nọ lung tung bậy bạ. Túm lại người ta nói gì cứ kệ người ta, mình cứ vui vẻ với người ta thì tự mình sẽ không thấy gì cả, mà dần dần người ta cũng sẽ vui vẻ với mình. Chớ các pác còn cố gắng kiên trì để páo thù được, chứ như em mà cứ một hai báo thù như các pác thì có mà đến thắp nhang cho mấy pác U50 .
    Dù ai nói ngả nói nghiêng, lòng ta vẫn vừng như kiềng... hai chân.
  4. nguoidepvaquaithu

nguoidepvaquaithu Thành viên mới

Thanh niên mà thiếu chí khí
    Hỏng
    Được nguoidepvaquaithu sửa chữa / chuyển vào 12:45 ngày 20/03/2006
  5. vacuum_tran

vacuum_tran Thành viên mới

Cac ba n than men!
    Toi khong noi la toi danh thua cai bac U50 do, toi chua thi dau thi lam sao biet ai hay ai do chu, cu gia bong cua toi chua chac cai bac U50 do do duoc dau, noi vay thoi, o day toi khong de cap den phan cao thap ma toi noi den tinh cach cua nguoi co tinh than the thao hay khong?toi dong y voi cac ban la co tai nang thi hoi venh vao mot chut. Nhung tai nang dung nghia la the nao. Bac U50 do co duoc xep vao hang tuyen thu thi dau sea game khong? vi vay muon biet kha nang minh toi dau thi phai thi dau thu chu? do moi la tinh than the thao. Chu tu cao nhu bac ay thi biet chung nao moi tien. khong chung bac ay ma dau voi tui thi thua toi 4 qua la it.
    vacuum_tran
  6. littlephoc

littlephoc Thành viên mới

em cũng cảm thấy có thể thấy tính cách của con người thông qua việc đánh bóng bàn. Những ngày đầu tập bóng, chỉ việc đi lượm bóng cũng đã giúp em biết cách cư xử khác đi nhiều so với trước. Sau là tính cách. những người bạn của em tính cách ngoài đời thế nào thì lối đánh trong bóng bàn cũng y chang.
    Ở trong nam em bị 1 tình trạng là người giỏi hơn chả mấy khi chịu đánh với mình. Cái này có lẽ là tình hình chung nên chẳng thể xếp nó vào tính cách gì được cả. hơi buồn.
  7. caigichaduoc

caigichaduoc Thành viên rất tích cực

Em thì em chơi bb mới biết mình nóng tính. Chỉ cần nhìn con vợt KC mới mua mấy tháng của em là biết liền sút sẹo tùm lum vì đập vô bàn nhiều quá. Giờ cố gắng sửa nên con vợt gỗ mới mua nó còn ngon lắm chưa bị sứt do ăn đập phát nào.
    Em thấy các bác nói nhiều người ko chịu chơi với người kém hơn, nhưng ít nhất cũng nên xem lại mình. Nhiều lúc em được một người đánh hay đôi công cùng tập cho bị khớp đánh hỏng nhiều nên ngại lắm, sau ngại chẳng dám rủ người ta đánh mà đợi người ta gọi mới nhảy vô.
    Còn cái kiểu sỉ nhục rồi chê người ta em ghét lắm, thằng nào mà nói kiểu đó với em là em cho cái vợt vào mặt ngay. Còn nếu lớn tuổi quá thì em chả làm gì đâu em chỉ nhổ bọt thôi. Với cả có 2 kiểu sỉ nhục, kiểu mà ý tốt khuyến khích mình thì em lại thích ấy. Có điều cầu trời cho em đừng có nhầm ý này thành ý kia thôi.
    Hiện giờ ở THĐ có một thằng cha ko biết đánh ko biết cầm vợt ra sao cho đúng cứ thấy bóng là tẹt tẹt bảo sửa ko sửa, chỉ cách cầm với cách đánh cho đúng ko chịu theo, đánh sang ko kê đúng chỗ cho thằng cha ấy tẹt là lão nhăn mặt bảo mình đánh kiểu gì thế có chịu tử tế ko thì bảo. Cái này là em rất khó chịu ko hiểu có nằm trong loại người kiêu như các bác nói ko.
  8. lon_loi

lon_loi Thành viên mới

Còn tớ có 1 lần đánh với 1 chú trẻ tuổi hơn cùng cơ quan(ko quen biết vì chỗ tớ có gần 1000n) vào dạo bóng đôi công chú cứ ra sức móc giật 10 quả thì ăn được 2-3 quả báo hại mình đi nhặt bóng, bực mình lên cũng phang lại cho chú đi nhặt nhưng được mấy phát thì mình cảm thấy ko có hứng nên đành cám ơn rồi té đi chỗ khác, về phòng 1 chú cùng chơi bảo thằng đó gặp tao sợ lắm cứ bóng sang là tao đập tan nát ko cần biết có vào hay ko.
  9. nvhung_tct

nvhung_tct Thành viên mới

Nói chung, một clb bóng bàn cũng như một xã hội thu nhỏ, có người thế này thế khác. Làm sao mà mình chấp nhặt hết đc, các bác nào đi làm rồi, chắc dễ thông cảm hơn, vì khi làm việc còn gặp nhiều đối tượng củ chuối lắm.
    Mình cứ thông cảm cho người ta thì mình được thoải mái thôi, chứ mình tức thì người ta cũng đâu có thèm để ý. Như thế chỉ tổ hại sức khỏe.
    Lúc đầu mới bắt đầu chơi bóng, em tưởng bóng bàn là dinh lũy cuối cùng để mình được xả hơi, được thoải mái tinh thần. Nhưng em đã nhầm các bác ạ. Bóng bàn cũng là một hoạt động thôi, mà đã là hoạt động mang tính chủ quan thì ko ai có thể tách rời tình cách của mình ra được, phải ko các bác.
    Tóm lại là cứ vui vẻ thì ta chơi, khó chịu thì ta té, hơi đâu mà suy nghĩ cho mệt óc. Chúc các bác tìm được cách xả hơi hợp lý khi phải tiếp xúc với các đối tượng củ chuối
  10. ngochoi

ngochoi Thành viên mới Đang bị khóa

ôi. đó cũng là những tâm trạng của cháu...đã chơi từ năm lop 5 nhưng vig hoàn cảnh gd nên ko chơi nữa.7năm sau mới cầm vợt bây giờ đây..chơi vs mấy đứa nhỏ cái tuổi lớp 5 hồi đó.bị thua không chớp mắt...còn bị sỉ nhục là đẫ không bit chơi lại còn bắt chước:(( :((