1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chơi với câu chữ .....

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi phithuong_batphu, 15/11/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. phithuong_batphu

phithuong_batphu Thành viên mới

Chơi với câu chữ .....

Nghề viết thư tình

Một sinh viên 22 tuổi, vừa tốt nghiệp Đại học Hà Bắc, đã kiếm sống bằng một nghề đặc biệt: viết thư tình. Yi Kang (bút danh của anh) đã bắt đầu công việc làm ăn của mình từ đầu năm nay, chủ yếu là viết giúp các thân chủ thư tỏ tình hoặc thư hàn gắn tình cảm.

Yi Kang nói: ?oKhách hàng của tôi trả bao nhiêu tùy hỉ. Đôi khi đó là những món tiền lớn, nhưng có khi chỉ được vài đồng?.

Một trong những bức thư mà Yi Kang yêu thích nhất có tựa đề Tình yêu thức tỉnh trong nước mắt đã giúp dàn hòa một đôi bạn. Nó chỉ vỏn vẹn có 29 từ.

Tuy nhiên, để chinh phục người bạn đời của chính mình, Yi Kang đã phải viết 436 bức thư tình. Bản thân anh cũng đang gặp khó khăn khi bạn gái anh ra tối hậu thư: hoặc là anh kiếm một nghề đàng hoàng, hoặc là cô sẽ ra đi!

(ttvn )

Cái này hay không ?
    Từ mai tại đây anh em bà con mình thử viết nhé ,cho người tình của mình hay giúp hộ bạn cũng đuợc ...
    Mình định viết ngay ...thôi nhưng để mai !
  2. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Vậy thì bồ tèo giới thiệu cho tui một người nào đó để tui viết đi! Dạo này ế ẩm qua hay sao ấy mà chẳng tìm đâu ra người nhận thư của tui! Hic ...hic ... ha ... ha ... ha ... úi nhầm ...hu ...hu ...hu ...
    Nhưng tình cảm thì phải bằng chính con tim chứ? Nếu tán tỉnh nhau bằng một thứ tình cảm giả tạo thì liệuc có bền hay không nhỉ?
    Dù sao thì đây cũng là một ý tưởng hay cho những người thất nghiệp! Không biết anh chàng có đôi mắt chói chang hiện đang thất nghiệp của box nhà mình có định nhảy tàu theo ý tưởng này không nhỉ?
    Được AllHighGod sửa chữa / chuyển vào 19:26 ngày 15/11/2004