1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chọn đề tài tốt nghiệp ( dân kế toán)

Chủ đề trong 'Đại học Kinh tế Tp.HCM' bởi oleu, 25/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. oleu

oleu Thành viên mới

Chọn đề tài tốt nghiệp ( dân kế toán)

Năm cuối rồi, mà mình vẫn lơ ngơ về các đề tài thực tập tốt nghiệp lắm. Không biết nên chọn đề tài gì, (lực học mình trung bình thôi), cách tiến hành ra sao.
    Bạn nào giúp mình với , KẾ TOÁN nhé!
  2. caheo_

caheo_ Thành viên rất tích cực

Bác Peace đâu roài, ra giúp đỡ các em kìa.
    Về đề tài tốt nghiệp, trước khi đi thực tập, bạn sẽ được phát 1 số đề tài để chọn làm chuyên đề tốt nghiệp. Nếu bạn cảm thấy không thích đề tài nào trong danh sách đề tài đó có thể chọn đề tài cho riêng bạn, viết về những gì bạn hiểu rõ và thích nhất ấy.
    Chúc thành công!
  3. oleu

oleu Thành viên mới

Bạn đã tốt nghiệp chưa? Mình muốn hỏi về kinh nghiệm. Kinh nghiệm về thời gian trước khi nhận đề tài và trong khi làm đề tài. Mình không muốn bị động. thanks!
  4. caheo_

caheo_ Thành viên rất tích cực

Chào bạn, báo cáo bạn là mình đã tốt nghiệp rồi, chứ chưa tốt nghiệp thì không dám ti toe đâu.
    Kinh nghiệm là chả có kinh nghiệm gì hết trơn. Bạn cứ thong dong chờ đến ngày nhận đề tài thôi, không bị động đâu. Nói chung là không cần phải lo xa quá. À, nên xin cty thực tập trước nhé.
    QUên mất, cái này là kinh nghiệm đau thương của thằng bạn: "Tuyệt đối không được làm trái ý thầy cô". Có 2 thằng bạn, không theo nguyên tắc đó, giờ còn nằm nhà chưa được tốt nghiệp đó
  5. Peace_do

Peace_do Thành viên rất tích cực

Đừng lo gi về đề tài cả, nói chung là em cứ viết về đề tài kế tóan tổng hợp về một công ty. Nếu muốn dễ hơn thì viết về kế tóan phần hành như hàng tồn kho, doanh thu, quá trình sản xuất và tính giá thành. Nhưng em đừng bao giờ viết về kế tóan tiền lương, kế tóan tiền mặt và kế tóan ngân hàng. Bởi vì nó là những phần hành vô cùng nhạy cảm đối với các công ty. Nếu em xin vào cty kiểm tóan thì có nhiều đề tài viết hơn. Đối với chuyên nhgành kế tóan thì tự mình chọn đề tài chứ không phải thầy giao đề tài. Anh thì làm luận án tốt nghiệp về ngành kiểm tóan nên các đề tài về kế tóan thì không được rành cho lắm. Nếu cần thiết thì anh cũng có thể giúp đỡ cho.