1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chọn lựa cuối tuần yên tĩnh bên ly cafe

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi hoangocbn123, 29/05/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangocbn123

hoangocbn123 Thành viên quen thuộc

* Ohi Tree và cà phê
    Trên con phố Phan Chu Trinh cũng có được một cafe yên tĩnh ở hà nội rất nhỏ bé mà bảo đảm bạn cũng sẽ bị “xuyến xao” ngay lần đầu “nhìn thấy” đó nhé. Đi qua Ohi Tree và cafe, bạn có thể cũng sẽ nhầm tưởng & cứ tưởng đây là 1 cửa hàng bán hoa và cây cảnh bởi trước cửa tiệm được trưng bày không ít chậu cây cảnh & hoa cực kỳ xinh xắn. Ohi Tree & coffee với dáng vẻ vừa tươi trẻ, căng tràn nhựa sống lại vừa mơ mộng.

Phía trong quán cũng hết sức thoáng đãng & yên tĩnh. Khoảng không trong trẻo, hòa giữa cỏ cây hoa lá chính là khoảng không để thư giãn, nghỉ ngơi mà người nào cũng đều muốn đắm mình trong ấy. đi kèm theo với sự tươi trẻ, tươi mát đấy là một menu đồ uống cực phong phú, đc pha đặc biệt đem lại vị vừa mới lạ, vừa hấp dẫn mà không phải nơi nào cũng có.

* Tiệm cà phê yên tĩnh Trixie
    Trixie nằm trên con đường 165 Thái Hà, tiệm khá nổi trội ngay từ lối vào với khoảng không gian xanh tươi đã cho bạn ngay cảm giác rộng lớn, đi sâu vào quán, các bạn sẽ thấy choáng váng với khoảng không xanh với ánh sáng đc trang hoàng sáng rực. Với tiệm cafe kiêm phòng trà ca hát tại hà nội rộng rãi.

Trixie có không ít góc khác biệt cho bạn chọn lựa như nơi tụ họp các bạn, nơi dành riêng cho những cặp tình nhân, địa chỉ dành cho người thân… phương pháp bày trí khác biệt sẽ tạo ra sự thích thú cho các bạn, đẹp & xa hoa nhưng mà phòng trà tại hà nội Trixie lại có mức giá thấp. Hãy tới với tiệm cafe phòng trà hà nội trixie để thả mình vào mini show.

* Bao cấp cà phê
    Từ tên gọi, Bao cấp cà phê đã dẫn đến cho nhiều người khá nhiều sự tò mò và hứng thú. không khoác lên bản thân mình vẻ ngoài hào nhoáng, hiện đại hay long lanh bao gồm nhiều quán café hiện giờ, Bao cấp cafe giữ cho mình 1 nét đơn giản vô cùng riêng. tới nơi này, bạn sẽ thiếu tự tin vài giây ngỡ ngàng bởi cứ tưởng được trở tổ ấm của bà, của mẹ thuở xưa. tuy không gian quán tương đối hẹp nhưng mà lại đc tận dụng tới mỗi góc nhỏ.

Mọi đồ vật từ bàn ghế, cửa đến đệm ngồi, chiếc ti vi lồi... Đều rất cổ xưa và có cảm giác cũ kĩ. Khoảng không gian tiệm có sự "hoài niệm" nhưng đồ uống thì không hề xưa đâu nhé. những loại thức uống “ruột” mà giới trẻ ưa thích bao gồm những dòng nước hoa quả, café, ice-blended đều chẳng hề không có và phục vụ vô cùng tốt nhé.