1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chọn người iu. Bạn thích người miền nào ???

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi pminh, 11/12/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Nghe mấy người tranh cãi dữ quá mà tui cứ há hốc mồm, vì kô biết nên theo bên nào.
    Cũng vì tui trước giờ ít quen con gái, bất kể Hà lội hay Xì goòng.
    Có 1 cô bạn HN lúc trước tui quen, dân chuyên Văn hay Ngoại ngữ gì đó của Chu Văn An, là bí thư Đoàn hay lớp phó chi đó, học thì chắc giỏi (thi đậu Ngoại thương mà, đâu như tui đậu vớt). Đem cô đó mà so với các cô gái LHP mà tui biết (cũng kô nhiều lắm đâu) thì lời anh pminh nói có phần đúng. Cô bạn HN đó về khoản ăn nói hay hiểu biết, kể cả hoạt động Đoàn Đội thì ăn đứt các cô LHP tui quen. Đấy là so Chu Văn An với Lê Hồng Phong đấy nhá! Tuy nhiên cũng chỉ có 1 người, nên tui kô dám khái quát.
    Trên mạng thì tui quen con gái HN nhiều hơn con gái SG.
    Tui cũng định thử chọn con gái miền Trung, nhưng nghe kô hiểu tiếng Huế.
    Thôi đành lên Tây Nguyên, kô thì lên Sa Pa kiếm con gái dân tộc Thái (trắng) vậy.
  2. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

Roxy có một lời khuyên cho tất cả các bạn gái,
    Nếu bạn muốn là một cô gái khôn ngoan, bạn chỉ nên tin 10% những gì bọn con trai nói.
    Nếu chỉ số thông minh của bạn tương đương Halary Clinton, bạn sẽ chỉ tin 5% những gì bọn con trai Hà Nội nói.
    Còn những gì pminh nói, thì bạn nên tin 0% nào nếu bạn muốn là Albert Einstein.
  3. pminh

pminh Thành viên quen thuộc

Chậc, cô này thù dai kinh khủng. Hồi trước mới khen cô nào đấy có nụ cười tươi hơn thôi mà tới giờ vẫn tìm cách báo thù. Mới bị thất tình có mỗi một lần mà đã mất lòng tin vào phe mày râu thế ư? Hay từ đó đến giờ lại bị vài thằng cho leo cây nữa rồi? Cái ngữ này chắc cô chỉ nên đi tu thôi cô ạ. À mà tu ở đâu cho tui đi theo tu với
  4. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Nhất trí với roxy, tóm lại con gái không nên tin lời con trai, nhất là những lời khen. Theo kinh nghiệm của bản thân, con trai khen con gái 10 câu thì có 9 câu là khen lấy lòng, câu thứ 10 thì đúng, nhưng mà...phóng đại lên 1 chút
    Khổ nỗi con gái 10 cô thì hết đủ 10 cô thích được khen. Cô nào trình độ vừa vừa thì khen kiểu vừa vừa, cô nào "trình cao" thì phải khen kiểu "trí tuệ" 1 chút. Cũng chẳng có gì tai hại cả, bản chất con trai là chiều chuộng con gái mà, các nàng thích nghe thì cứ cho nghe. Có điều mấy cô thông minh như roxy thì sau 1 lúc "tự sướng" sẽ nhận ra được vấn đề. Chỉ khổ mấy cô chỉ số IQ không cao bằng thì toàn ăn phải dưa bở thôi.

5. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

E hèm, thế thì qua tiết mục chọn bạn trai vậy...Các chị em LHP của chúng ta thích chọn con trai miền nào thía...???Như Mon là chẳng bao giờ thích con trai Hà Nội đâu....Thù nhất là con giai hà nội ==> anh Pminh coi chừng em đấy nhá ( mà anh có phải con giai hanoi ko nhỉ ???)
  6. ljubimci_

ljubimci_ Thành viên rất tích cực

em xin trả lời luôn chứ chẳng phải điều tra cho mệt... bố mẹ cô ấy là người HN vào Sg rồi mới sinh cô ấy.... cô ấy nói giọng nửa nam nửa bắc.. cái này em là dân bắc nên em biết.. mà giọng nói thì SG mới dễ thương chứ HN có cái gì đâu cơ chứ lại.. mà em thấy cô ấy lai là hay nhất.. vì SG quá thì em cũng chẳng nghe nổi!!
  7. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

Khì...thì phải đổi để theo kịp nhịp tăng trưởng thị trường chứ lị..khì...Mà ai cũng năng nổ tham gia post bài đấy chứ,công của Mon với Crazymouse ko đó...mà họ là con gái SG đó anh...khì...
  8. heowaymap

heowaymap Thành viên mới

Đọc cái bài anh pminh viết mà nộ khí xung thiên Mon thật ko hỉu là anh căn cứ vào đâu mà lại dám nói là con gái SG ko hỉu biết nhìu về XH,văn hoá....lại còn dám nói là ko biết nói gì khi nói chuyện với con gái SG nữa...Mon nghĩ chắc anh ko biết nói gì vì thấy người ta nói chuyện mà anh pminh lại ko biết tham gia nên tức anh ách trong lòng...giờ thì post bài nói xấu cho đỡ tức đấy phải ko ???
  9. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Đã nói đó là nói bừ mà lị. Ăn 0 được phá cho hôi.Chậc chậc, tội nghiệp.
  10. pminh

pminh Thành viên quen thuộc

Vẫn chưa hạ hoả à? Vậy thì tui tiếp tục chờ cưng thêm vài ngày nữa. Để cái đầu cưng nguội tí đã chứ giờ này mà bình luận tiếp thì sợ chẳng bao giờ dập được. Với lại cổ nhân có câu : "Giận quá hoá rồ" hay "Giận quá mất khôn",cưng mà phát biểu linh tinh làm hỏng mất hình ảnh con gái LHP thì khổ. Đừng lo, trong này nói thế thôi chứ khi ra ngoài thì tui cũng ráng binh vực chị em nhà mình hết lòng.