1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chồng không đưa tiền cho vợ

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Ms_Oh, 27/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ole

Ole Thành viên mới

Tình hình này chắc phải lập quỹ đen thôi bạn ạ
  2. i100

i100 Thành viên mới

Em thấy chồng chị như thế là k được. Chị nên ngồi nói rõ ràng với anh ý, em thấy chị chịu đc thế cũng giỏi đấy.
  3. futari

futari Thành viên mới

ặc , chồng chị quá đáng thế .
  4. SuSuSuSuSu

SuSuSuSuSu Thành viên mới

Ôi em thấy bác này nói đúng quá. Bạn và gia đình bạn đã quá nuông chiều ông con rể quý hoá. Dạy con từ thuở còn thơ. Bi giờ có muốn uốn nắn cũng khó. Ai đời mẹ vợ cứ cho con rể tiền như thế con rể ỷ lại là đúng rùi. Mẹ vợ lẽ ra không muốn lấy tiền sinh hoạt của con gái và con rể cũng phải lấy làm vì ít tiền để cho con cái có trách nhiệm. Mà bố mẹ có không lấy tiền thì anh con rể cũng phải tự ý thức mà đóng góp ko bằng cách này thì cách khác, đằng này cũng im luôn.
    Nói chung bản thân ông chồng bạn đã là một người quen thói ỷ lại, ích kỷ chỉ biết hưởng thụ + thêm cách bạn và gia đình bạn ngay từ đầu đã cho ông ý ngồi ngai vàng để rước về rồi fục dịch dạ vâng nên càng hư.
    Lẽ ra ngay từ đầu thì lương của 2 người phải rạch ròi và quy về 1 mối rồi sau đó mỗi tháng nuôi em chồng hết bao nhiêu, chồng tiêu vặt bao nhiêu, vợ tiêu vặt bao nhiêu, biếu bố mẹ chồng bao nhiêu, biếu bố mẹ vợ bao nhiêu, cưới xin ma chay thế nào, để giành bn? cả 2 vợ chồng cùng công khai tính toán.
    Kiểu này chắc cả đời ông ý cũng chẳng bao giờ có ý định để giành tiền để mua nhà ra ở riêng đâu nhỉ. Tội j chứ, ở nhà vợ được ăn được nói, thỉnh thoảng kêu hết tiền là lại được cho.
    Tôi nghĩ mẹ bạn và bạn phải thay đổi dần cách nuông chiều con rể thì mới được. Còn cứ nuông chiều thì chẳng cách nào để hắn hết ỷ lại cả.
  5. Ms_Oh

Ms_Oh Thành viên mới

chào cả nhà. sau 1 thời gian kiên trì, rốt cuộc chồng em cũng đã đưa tiền về cho em. qủa thực là đơn vị của chồng em có nợ lương nhưng cái tính hay dựa của ax là không thể chối được.
    em cũng không làm gì căng thẳng. đầu tiên em ghi chép hết chi tiêu của bản thân em trong lúc đang có bầu, nhìn thấy con số đó là ax cũng choáng. sau đó em nhắc nhở thường xuyên trong lúc vợ chồng vui vẻ là lương của ax cần phải đưa về khoảng 3tr để nuôi con. ax đồng ý. ax nhà em cũng ko đến nỗi lắm!sau đó có lương là lại đưa về cho em. có tháng đưa xong rồi lại lấy lại hết để tiêu thì em nhắc nhở là tiền vào phải nhiều hơn tiền ra để còn tích luỹ những lúc khó khăn, đó là nguyên tắc của người giàu.
    tiền ax đưa về tiêu gì em đều ghi chép lại đầy đủ, và em ưu tiên các mục đích tiêu chung thì tiêu tiền của ax thôi. ax cũng có vẻ không có ý kiến gì/. ngoài ra, hàng tháng em cố gắng để dàng 10 phần trăm thu nhập để cuối năm ax còn đi biếu xén các nơi, còn tiền thưởng cuối năm em thu luôn.
    chặng đường còn dài, em thật mừng là mình kiên trì đã có được kết quả. nhưng con đường phía trước em còn phải cố gắng nhiều để lo cho gia đình.
    chúc cả nhà mọi điều tốt lành, cảm ơn đã chia sẻ với em
  6. bondeptrai

bondeptrai Thành viên tích cực

chồng bạn sướng quá đi, tôi kiếm tiền nuôi cả gia đình vậy mà thu nhập bao nhiêu vợ tôi cầm hết, mỗi ngày chỉ được tiêu 50 nghìn
  7. casaubeoit

casaubeoit Thành viên mới

Hờ hờ, chúc mừng nhá. Cái dạ dày ấm thì cái đầu mới thoáng được. Cố mà duy trì. Mà bạn cũng nên nghĩ cách tách ra sớm sớm. Chả ai thích ở rể cả. Bi giờ đang có bầu thì còn ngoan ngoãn, chứ khảng đôi chục năm nữa, có tí quyền lực, mà bị bơm đểu thì mệt đó. Chúc hai bạn hạnh phúc
  8. viettrader102

viettrader102 Thành viên mới

làm một cách check list trước khi đàm phán, đấy , ngần này hàng tháng cả nhà phải tiêu, vậy ông là đàn ông mà ko có trách nhiệm gánh phần hơn thì thôi lại còn để đàn bà nó gánh, thế từ mai gọi vợ là mẹ cho xuôi