1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chồng ơi .... chồng hững .... chồng hờ

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chuottrang1984, 13/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuottrang1984

chuottrang1984 Thành viên mới

Chồng ơi .... chồng hững .... chồng hờ

Cũng có lẽ đã có 1 topic nào đó viết cho chồng tương lai của 1 ai đó ăn theo cái topic Viết cho vợ tương lai ................

Ờ thì rằng thì là mà rằng ................ mình cũng thích viết.

Ngày trước là viết cho người yêu tương lai, người mà mình sẽ hỏi câu : Anh à, anh sẽ yêu em chứ?

Bây giờ thì hiểu ra rằng, ở cái tuổi sập sệ tam tuần này thì chỉ có thể chốt hạ với 1 ai đó mà sau này mới rõ mặt mũi hình thù rằng : ANH À, ANH SẼ CƯỚI EM CHỨ?

Hỵ, nẫu quá.

Này CHỒNG, anh có biết là anh bắt em phải chờ xuất gần hoặc quá 3 mấy năm rồi ko?

Chồng rùa bò quá thể.

Nhưng mà ... Em thích RÙA .....

Ha ha. ................

Chồng biết không? Chồng đã bị em lừa đấy, mà em lừa khéo lắm nên chồng mới ngoan ngoãn chui vào rọ và chịu vác em làm nợ nần suốt cả cuộc đời này .....

Ờ, em sẽ học cách để yêu chồng, hy vọng chồng đủ can đảm, đủ kiên trì .... để làm Chồng thực sự trong trái tim em.

Em thích chồng lắm ý.

Hnay là thứ 7 ............. nếu mà em có Chồng ............
  2. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Câu này hay ghê.Nhưng đó là sự can đảm và kiên trì cho cả hai cơ.Thế mà!
  3. quisu253

quisu253 Thành viên mới

.................ớ hớ...........................nếu.....................mà.......................gì ạ???....................................em hỏi để lấy xíu kinh nghiệm ấy mờ...........................................................
  4. BeanNK

BeanNK Thành viên quen thuộc

không biết cái đứa ngốc đấy có đủ kiên nhân đợi cô bé này mơ mộng hết giấc mơ này đến giấc mơ khác không??? và đến khi không còn giấc mơ nào khác nữa thì có bé đấy tặc lưỡi là thôi : hết nạc vạc đến xương
  5. chuottrang1984

Thứ nhất: tớ không phải là cô bé
    Thứ hai: tớ có mơ mộng nhưng những giấc mơ của tớ có điểm dừng và nó sát với thực tế
    Thứ ba: nếu ko còn giấc mơ nào khác nữa thì lúc đó tớ nghẻo rùi còn đâu mà có sức để tặc lưỡi. Con người còn sống là còn mơ ước.
    Tiếp theo nữa là nói với CHỒNG.
    Từ ngày nghĩ đến chuyện em có quyền có và nghĩa vụ phải sở hữu 1 ông chồng thì em cũng làm 1 vài chuyện khá hay ho , cơ bản là để nâng cao vốn hiểu biêt và năng lực bản thân thôi. Vì nghe thiên hạ đồn thổi " Hôn nhân là nấm mồ của tình yêu " Cũng vì lẽ đó, em sẽ lấy anh làm chồng, n sẽ ko yêu anh hết mình mà chỉ thích thôi , để khi cùng anh đi xuống nấm mồ đó, em sẽ xem xét, nghiên cứu và phân tích Cớ tại làm sao mà Tình yêu lại chết đi khi con người chúng ta tiến hành hôn nhau ( Hôn nhân mà ^_^ )
    "Biết người biết ta .... " Em thích câu này lắm.
    Đầu tiên là đi từ cái khái niệm Vợ - Chồng trong từ điển Việt - Việt. Sách có ghi:
    Vợ: Danh từ
    người phụ nữ đã kết hôn, trong quan hệ với người đàn ông kết hôn với mình (chồng)
    Chồng: Danh từ
    người đàn ông đã kết hôn, trong quan hệ với người phụ nữ kết hôn với mình (vợ)
    Hik , nói thế thì đúng là con gà là con gà mà chắc gì đã là con gà ....... Em vẫn thấy nó mông lung. Rồi em Gu gờ em sớt: thì ra cơ số định nghĩa Sốc zư thế này chồng ạ: ( chịu khó toét mắt nhá )
    Vợ là gì ...?
    Về mặt triết học : Vợ là một thực thể độc lập tồn tại bên ngoài ta , ngoài ý muốn của ta.
    Về mặt kinh tế : Vợ là ngân hàng vô luật pháp , không thể lệ : gửi và thì dễ , rút ra thì khó mà không thể kiện cáo gì được
    Về mặt tài sản : Vợ là cái gì rất cũ mà không thể thanh lý được.
    Về mặt xã hội : Vợ là cá nhân tự do , tình nguyện về chung sống với ta nhưng lại luôn tố cáo ta làm mất tự do của cô ấy , và nếu như ta có trả lại thì lại không nhận
    Về mặt cổ học : Vợ là loại đồ cổ càng để lâu càng mất giá
    Về mặt sinh học : Vợ đáng sợ hơn mãnh thú , vì họ là sư tử xuyên lục địa.
    Còn trong thực tế : Vợ là chủ nhân mà ta đi ở, ta phải nộp tiền !!!!!

Chồng là gì ...?
    - Là một dạng vật chất, nó không bao giờ bị mất đi, chỉ chuyển từ người này sang người khác. (Theo nhà nữ triết học).
    - Là biểu hiện của lực vạn vật hấp dẫn, khi xa thì hút khi gần thì đẩy. (Theo nhà nữ vật lý học).
    - Là một loại vi khuẩn hay nhờn thuốc, rất khó trị. (Theo nhà nữ vi sinh vật học).
    - Là chuyên gia vay nóng, nhưng không có khả năng chi trả. (Theo nhà nữ tín dụng học).
    - Là lúa giống nếu không tranh thủ sạ hết thì có nguy cơ bị chị hàng xóm mượn giống. (Theo nhà nữ nông dân học).

Giờ thì em đã hiểu cái mớ lý thuyết nhìn nhận đánh giá sự vật sự việc 1 cách khách quan toàn diện và trên mọi phương tiện chồng ạ. Hoá ra, vợ - chồng mình khi quyết định đến với nhau cũng có cơ số chuyện phải nói đấy .....
    Em làm việc kiếm tiền mua đôi dép đã, chồng làm gì thì cứ làm đi đừng có làm gì phạm pháp, mờ ám, hổ thẹn với lương tâm và tổn hại đến quan hệ Vợ - Chồng đã được pháp luật công nhận là được.
    Chúc Chồng cuối tuần vui vẻ .............
  6. chuottrang1984

Chồng ơi, em về rồi này. Hnay mà chồng nhìn thấy đứa nào na ná em ngồi ở quán bia thì chồng đừng giật mình nhá. Chồng cũng đừng im lặng , rồi nghi ngờ em. Tội nghiệp. Có gì chồng cứ nói thẳng ra, em chả giận đâu ... Mình là vợ chồng mà. Chồng nhờ
    Thế hnay chồng đi đâu? Chồng làm gì nhỉ?
    T7 đấy người ta thường đi với cơ sở 2 ... Chồng có không nhỉ
  7. nhatruclan

nhatruclan Thành viên rất tích cực

chị ơi, em chưa rõ về cụm từ "cơ sở 2"
  8. nobita1310

nobita1310 Thành viên mới

Chốt lại 1 câu cho ngắn là: " Muốn lấy chồng"
  9. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Chồng, Em cần chồng ở sự nhẹ nhàng, chấp nhận và đầy thương yêu. Em cũng vậy.
    Nhân vô thập toàn, không ai hoàn hảo. Nhưng vì tình yêu thì chúng ta sẽ vượt qua tất cả phải không chồng. Đủ hiểu con người nhau, tính cách nhau mà chấp nhận nhau, mà tự nhau sửa đổi điều chỉnh cho tốt hơn lên.
    @chủ topic: Đôi khi trong bản thân mình nghĩ chẳng cần chồng phải này nọ j cả, đơn jản thôi. Dưng mà thực ra lại là đòi hỏi quá và không hề đơn jản đâu í. 84 , 25 thui mà, làm gì sập sệ tam tuần nhỉ.
  10. chuottrang1984

Chả hiểu văn em dốt hay là em diễn đạt ko gãy góc chồng nhờ ......
    Rõ ràng là đang mún lấy chồng mà ... Nhưng chả bít ông chồng của iem đang chui lủi hay tha thẩn bên bóng hồng nào mà vẫn chưa chịu tìm về với em...
    Nên em phải phải đi hú hồn chồng về kiểu này..............
    Hnay em phởn lắm chồng ạ ......................
    Lát về , tắm rửa tươm tất, cơm nước cho cả nhà, e sẽ ngồi tâm sự với chồng.
    Chồng sẽ phải rất tự hào và lo lắng về em đấy.
    Hờ hờ