1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chữ cái tên bạn nói lên điều gì?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi sadface, 08/12/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sadface

sadface Thành viên mới

Chữ cái tên bạn nói lên điều gì?

Dùng chữ cái đầu tiên trong cái tên của bạn. Nếu như tên bạn là Lê Hoàng Anh, thì lấy chữ A (firstname), sau đó là dò chữ cái của mình trong bảng dzưới đây:

A - J - S : Bạn là người cứng rắn, can đảm sống rất thành thật nên ghét nịnh bợ, tự ái cao nên chỉ thích chỉ huy người khác thôi, trong chuyện "tình củm" thì bạn lại rất khắc khe nên không mấy êm đẹp, bù lại rất thành công trên con đường công danh .

B - K - T : Ẩn chứa trong bạn là lòng thương người, tính tình tế nhị nên rất giỏi ngoại giao, lại được bạn bè tốt giúp đở, bạn có duyên ngầm nên rất đào hoa nữa

C - L - U : Thông minh sáng suốt có khả năng vượt mọi trở ngại khó khăn, đó là ưu điểm nổi bật của bạn, tính khiêm nhường, biết phục thiện, ham học hỏi, thích hoạt động lại giàu tình cảm nên bạn gặp nhiều fiền fức vì những chuyện tình cảm vụt vặt, rất có khiếu về văn chương, nghệ thuật .

D - W - V : Bạn giàu lòng thương người, thích công bằng ghét xảo trá, trong công việc thường có đầu óc bảo thủ, không thích sự thay đổi đột ngột, do đó bỏ lở nhiều cơ hội . Tính khí thất thường nhưng tôn trọng sự tự dzo riêng tư, không ưa lo xa, sống hết mình vì mọi người nhưng lại hay hờn dzỗi vặt, có số đào hoa, dễ tạo tình cảm với đối tượng nhờ duyên ăn nói và sự hào phóng, thế nhưng trong chuyện "ấy" bạn lại không dzễ kén chọn chút nào .

E - N - M : Một con người phiêu lưu nhưng mê ngủ, thích thay đổi thích phiêu lưu thử thách để có thêm kinh nghiệm nên sẵn sàng tham gia vào các hoạt động lớn lao, sáng tạo cực kỳ! À có phải bạn rất khác về ngoại ngữ khong, là con người thích học hỏi nơi cuộc sống hơn là ở sách vỡ, yêu đời như Tiểu Yến Tử, không thích nghe lời khuyên của người khác nhưng lại được nhiều người hy sinh cho bạn, không thích cuộc sống bình lặng, nếu có dịp là bạn tách rời quá khứ để tìm một hướng đi mới .

F - O - X : Bạn chiếm được sự tinh tưởng của mọi người do tính tình bặt thiệp dễ mến, lời ăn tiếng nói khéo léo, đúng mực . Có khiếu về nghệ thuật, thơ nhạc, về mặt tình củm bạn "khá là thành thật với tình iu" lại còn thích được người ta hâm mộ nữa chứ !

G - P - Y : Sống nội tâm: tính trầm lặng, trung thực nên có những suy nghĩ kín đáo, chính gì lẽ đó nên bạn dzễ bị hiểu lầm là "Chảnh" là ích kỷ, nhưng mà này, bạn thích được khen và ưa nói ngọt, fải không ?

H - Q - Z : Có tính hay can thiệp vào chuyện bất bình, tự tinh, thích tự lập nên không thích nhờ vả người khác, tuy có tinh thần cầu tiến nhưng vì bạn bướng bỉnh, hiếu thắng nên gặp không ít khó khăn .

I - R : Rất dzễ hoà đồng với tập thể nhờ tính bạn hiền lành, biết nhường nhịn, thích sống thoải mái không lo xa, rất hay gặp vận may bất ngờ. Bạn là một nhân tài hay chí ít cũng có một nhân tính mạnh mẻ, có trí thông minh sáng tạo, chân thật rộng rãi, vị tha tốt bụng, nhưng có khi đưa đến sự kiêu ngạo, có thể thành công ở các lãnh vực nghệ thuật, khoa học, thương mại . Bước đi của bạn là bước đi của thành công
  2. themqua

themqua Thành viên mới

Có thế thôi hả em, hừm, cái này khó tin, mà lại chẳng đúng. Nhảm nhí quá nhỉ, .

sorry nhá, anh đùa
    Được themqua sửa chữa / chuyển vào 06:45 ngày 08/12/2004
  3. sadface

sadface Thành viên mới

Chỉ có thế thôi, ko đúng với anh thì đúng với người khác. ít nhiều thì cũng cung cấp thông tin cho mọi người biết chứ ko cố ý tạo ra toipc bậy bạ, người này người kia đía vào mấy câu xỏ nhau, chứ thực chất tác giả đâu phải bí ko biết trả lời.
    Nick của anh nghe phản cảm quá
    Ấy chết, em đùa
  4. sadface

sadface Thành viên mới

Bạn chớ có tưởng rằng chỉ có chữ Hán và chữ Ả Rập cổ mới là thứ chữ tượng hình.Ngay cả mẫu tự Latinh ta đang sử dụng cũng có nguồn gốc từ chữ tượng hình.
    Để hình thành nên chữ cái hiện đại ngày nay,chúng đã trải qua một quá trình ?otiến hoá? khá thú vị.Cách đây hơn khoảng 3500 năm để viết được một từ hay một cái tên,con người thời xa xưa đã dùng hình ảnh của các sự vật quen thuộc để diễn tả như con lạc đà,bò mộng hay ngôi nhà? những bộ phận trên cơ thể (đầu,tay?) mửi một hình ảnh như vậy tượng trưng cho một chữ cái và chúng cũng mang một ý nghĩa nhất định.Do tính phức tạp của các hình vẽ,người ta dần lược bớt các nét vẽ cho đến khi chúng trở thành biểu tượng.Tiếp tục một quá trình lượt bớt nữa,chúng ta có được những chữ cái như ngày nay.
    ---Ý nghĩa của các chữ cái theo tự dạng Latinh mà chúng ta đang sử dụng:
    ---Chữ cái ==> Bắt nguồn từ hình ảnh ==> Ý nghĩa
    A ==> đầu bò ==> chỉ sức mạnh,lòng khoan dung,trí tuệ,sự khởi đầu.
    B ==> ngôi nhà ==> chỉ tính nội tâm khép kín đồng thời cũng chỉ sự đón tiếp,lứa đôi,gia đình và cả tính năng động nữa.
    C ==> lạc đà ==> chỉ sự hiền lành chín chắn,khôn ngoan.
    D ==> cánh cửa ==> chỉ sự dồi dào,giàu có ( hậu vận ?okhá? đấy)
    E ==> con người ==> chỉ sự nhân đạo,hạnh phúc,cảm hứng,năng lượng.
    F ==> cái đinh ==> chỉ sự tự nguyện,các mối quan hệ,giao tiếp.
    G ==> 2 thanh kiếm bắt chéo ==> tượng trưng cho quân đội,xung đột, đối đầu.
    H ==> thành luỹ ==> chỉ năng khiếu chung thủy
    I,J ==> bàn tay ==> năng khiếu,sự trao đổi,sự thống nhất,sự hạnh phúc.
    K ==> lòng bàn tay ==> chỉ việc thiện,buôn bán,sự phồn thịnh,hoà bình.
    L ==> ngòi chích của ong ==> chỉ sự sáng tạo,khả năng tiến lên cao,năng động,thông minh.
    M ==> nước ==> nguồn gốc,sự chuyển động,sự năng động.
    N ==> con cá ==> sự bạo dạn,cá tính,sự hạnh phúc,giàu sang.
    O ==> con mắt ==> sự tin đời,năng khiếu hùng biện.
    P ==> cái miệng ==> nói nhiều,thần giao cách cảm.
    Q ==> khối lượng ==> lạnh lùng,sự xa cách,sự trống rửng.
    R ==> cái đầu ==> chỉ con người tri thức và có định hướng.
    S ==> cái răng ==> chỉ khả năng phân tích,sự say mê tìm tòi nghiên cứu.
    T ==> cái khiên ==> chỉ sự gặp gỡ hay tiếp xúc một quá trình.
    U ==> cái đinh ==> giống chữ F
    V ==> cái đinh ==> giống chữ F
    W ==> những cái đinh ==> những cái đinh
    X ==> cái thang ==> sự giúp đỡ, ủng hộ.
    Y ==> mu bàn tay ==> giống chữ I
    Z ==> thanh kiếm ==> giống chữ G
    Ví dụ:
    Từ Mẹ: M chỉ nguồn gốc,chữ E chỉ sự hạnh phúc,sum vầy.Mẹ là người sinh ra ta luôn nâng niu,chăm sóc và mang đến hạnh phúc cho chúng ta.
    Tên Nhiên ...
    ==> là một người không ưu sự ồn ào,náo nhiệt.thích tự giam mình trong phòng nghe nhạc, đọc sách và cả ngủ nữa ( chữ H ).Có một gia đình hạnh phúc,có một chút tài lẻ ( chữ I ).Luôn muốn mình là người có ích vì vậy rất hay làm việc thiện.Nhờ có chút âm đức đó mà luôn được hạnh phúc,giàu có?.
  5. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Mình là thế à?
  6. miiizu

miiizu Thành viên mới

trừ n~ chỗ ntnày ra thì 2 ý còn lại chả hiểu sao miiizu bói cái gì của miiizu cũng đc ngta nói như thế, bói ngày tháng năm sinh, bói cung kiếc gì đó, kiểu gì cũng vậy, chắc là trng ng mình ẩn chứa cái đó thật, thg chính mình cũng đc gọi là thg ng nhỉ
    còn chỗ vàng vàng, e hèm, chả bít có đúng ko nữa
    thích nhất là đoạn đc bạn bè tốt giúp đỡ, công nhận là tính đến bi giờ thì mình toàn gặp đc bạn bè tốt

7. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Hè, miiizu, Vy bói miiizu đúng quá gòi, coi cái này làm gì
    Bây giờ là 3h sáng mà chưa đi ngủ hả? định out rồi mà gặp miiizu nên quay lại á
  8. NguyenCoNuong

NguyenCoNuong Thành viên mới

Có vẻ TÍNH NỮ nhiều hơn NỮ TÌNH RỒI !
    Choài choài.. ha ha... sướng quá... trời sinh ra ta là để hưởng giàu sang và hạnh phúc rồi. Thế này thì sợ gì ... trời nữa chứ !
    Nhưng mừ... con cá... là như nào nhờ... Cá nằm trên thớt... thì... nguy to !
  9. tuoitrelapnghiep

tuoitrelapnghiep Thành viên mới

Hơ hơ, em có khiếu văn chương nghệ thuật à. Thế này thì bỏ BK thôi . Thế này thì sau em sẽ đặt tên con em là Iraq, cho nó có cả 2 chữ cái I-R, chắc là cực giàu
  10. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Tèn ten ten ten...
    Bạn chỉ được cái nói đúng,chán quá
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa