1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chủ đề cũ về nơi học Tiếng Anh

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi K09, 21/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. K09

K09 Thành viên mới

Chủ đề cũ về nơi học Tiếng Anh

Chào tất cả các bạn . Mình muốn đi học thêm TA nhưng theo mình thì mình nên học ở nơi có chất lượng một chút . Chính xác là mình muốn đi học để thi TOEFL . Hiện tại mình là sinh viên công nghệ _ ở Cầu Giấy HÀ Nội.
    Các bạn có biết chỗ nào ở gần đó dạy tiếng ânh đỉnh không . mÌnh biết có trung tâm ngoạ ngữ Luân dôn nhưn gkhông biết chất lượng ra sao . à , nếu trung tâm có người nước ngoài dạy thì tuyệt vời . THời gian với mình không còn nhiều , mong được các bạn giúp đỡ.
  2. puss

puss Thành viên mới

gửi bác xương rồng
    em thì em k tín nhiệm mấy cái trung tâm ngoại ngữ lắm. Nếu bác muốn học TOF. em nghĩ bác nên tìm vài đối tác cùng nhu cầu rùi lập lớp học, mời giáo viên về
    hoặc bác có thể học ông Mạnh, ông này tinh tướng thật nhưng nếu bác quyết tâm 600 điểm + với nhịn nhục giỏi thì nên theo
    Bác cũng có thể học cô Vân đường Láng, cô này già rùi tóc xù như điện giật
    mà em thấy học ở đâu cũng thế, thời gian ở trên lóp chủ yếu là ngồi làm bài hoặc chữa bài. Nếu trình bác đã đủ thì bác cứ ôm quyển TOF của barron về mà làm. Như thế lại hiệu quả nhất
    Vài lời với bác
  3. K09

K09 Thành viên mới

Cám ơn bác . Thế thì thế này bác ạ.
    Thứ nhất em không biết cô Vân đường Láng ở đâu .Vì thế bác có thể cho em địa chỉ cô không .
    Tí quên còn vấn đề này nữa .
    Tình hình đó là về tài liệu học TOEFL ( gồm sách , đĩa ) . Các bác có thể giới thiệu giúp em không . Em cám ơn nhiều nha.
  4. K09

K09 Thành viên mới

Toefl Heinemann, Longman, Barron, Arco,Delta...Nói chung la tất cả các đĩa CD ở ngoài hàng có.
    Còn sách thì
    - Toefl cliffs
    - Peterson 2000 (quyển practice test)
    - Barron''''''''''''''''s
    - Bộ Test Volume của ETS
    đấy là một số ý kiến . Nhưng quả thật hiện tại mình không hề có kinh nghiệm .
    Các bạn cứ coi như trình độ TA của mình là abc đi . Tức là mình muốn học TOEFL một cách bài bản.
    Vậy thì theo các bạn mình nên học sách nào đây.
  5. puss

puss Thành viên mới

bác chịu khó đợi tí...em delete số của cô Vân trong dd rùi...mai em sẽ tìm lại cho bác
    bác đi lên từ trình độ abc mà học luôn toefl thì hoành tráng nhỉ mai em sẽ giới thiệu cho bác vài quyển hay nhé
    à, nhà em có sẵn quyển toefl 2000 của peterson, bác có chưa? nếu chưa có thì em cho bác mượn
  6. toodot

toodot Thành viên mới

Quảng cáo hộ Equest
    http://www3.ttvnol.com/english/608005.ttvn
    Equest nằm đâu đó trên Cầu Giấy, lâu rồi mình không nhớ nữa. Trước mình có học một khoá GRE ở đấy, chị gì đó học ở Rice (Hà thì phải ) dạy cũng được, không biết những người khác thế nào?
  7. duchk

duchk Thành viên mới

Tiện bác nào có địa chỉ hay số điện thoại của Mr.Mạnh thì cho mình nhé.Mình cũng đang rất cần,càng sớm càng tốt nhé.Thanksssssssssss!!!!!!!!!
  8. K09

K09 Thành viên mới

Các bác à . Em tính kĩ rồi . Các bác xem thê nào nha
    Thú nhất : Trình em chưa đủ đề đi học TOEFL ngay lập tức .
    Có lẽ em sẽ học chỗ trung tâm anh ngữ Luân ĐOn trước đã , coi như chắc kiến thức .( có bác nào biết chỗ này không nhỉ )
    Em sẽ cày ở nhà mấy cuốn sách sắp mua về , cả đống băng đĩa . Đợi khi nào lônh cánh đủ rrồi tính .
    THế đấy ạ . Nhung trước tiên em cần các bác tư vấn về sách và băng đĩa đã . OK
    Cám ơn các bác nhiều .
  9. puss

puss Thành viên mới

bác xương rồng à
    em biết trung tâm london ở Thái hà, bạn em nó dạy ở đấy mà , theo thiển ý của em thì trung tâm này cũng phình phường thui...
    về khoản tư vấn băng đĩa thì em nghĩ..bác phải nói rõ mục đích của bác là j thì anh em tư vấn mới hiệu quả được
    ví như bác muốn học tiếng anh để phục vụ cho công việc thì bác tha mấy quyển Toeic về, bác muốn đi Mỹ thì bác học Tof ( em thấy đồng chí nào ở đây nói học Tof ở Equest, chỗ đó được đấy bác ạ)...
    Bác hiểu ý em chứ ạ?
  10. hoa_hong_vang1505

hoa_hong_vang1505 Thành viên mới

Em K09 à,nếu em dự định theo học TA với cái đích là bằng TOEFL mà thời gian có thể dành ra còn không nhiều,cộng với thực trạng TA của em hiện tại "cứ cho là abc đi" thì quả thực thật xa vời,nếu ko muốn nói(sorry nha) là a bit foolish đó.Nếu em quyết tâm đạt được mong muốn thì diều chắc chắn đầu tiên-cũng như khi bắt tay làm 1 cái gì đó-đấy là lập 1 cái KH rõ ràng,tìm con đường đi và tất yếu là 1 teacher đúng đắn để song hành và dìu dắt.Riêng tư 1 chút thì mình rất hay vào diễn đàn này vì mình biết đến TTVNOL từ khi còn đi học,đến bây giờ đi làm lâu rùi nhưng vẫn hay vào web này nhất là các forum vào mỗi tối,mình đặc biệt favorite forum này vì đây là chuyên ngành mình đang làm việc.Mình cần vào đây để bít hs gặp khó khăn gì trong việc học TA,rồi xu hướng và nhu cầu của mọi người trong vd English ra sao...Mình tâm sự thật với K09 nhé,bạn đừng đi học TTTA làm gì,tốn nhiều thứ vô ích như tgian,tiền bạc,công sức...1 số TT mà bạn đề cập tới mình đã từng giảng dạy ở đó,và ko phải anti-marketing đâu nhưng thật sự nếu bạn ko believe lắm vào lời khuyên của mình thì"try and you can see"hãy thử mà xem,bạn sẽ....hối hận ngay màtốt nhất bạn đã xác định cái mình cần thì hãy băt tay ngay vào Study E thôi,hay nhất là bạn hãy rủ những người có nhu cầu và mục đích tương tự lập 1 lớp học nhỏ và nhờ những thầy cô really good teachers đến dạy,thế vừa tiết kiệm tất cả mọi phương diện mà hiệu quả đạt được chắc chắn là nhanh nhất,cao nhất-sure đó.
    Nếu bạn cần trao đổi gì về vấn đề English này thì có thể contact với mình theo yahoo nick:hoa_hong_vang1505 hoặc email thuy_ed@yahoo.com,mình thì thật sự muốn help bạn chút ít gì đó,còn ngược lại,qua bạn mình cũng sẽ tìm hiểu được a bit về difficulty mà hs nói riêng và mọi người nói chung gặp phải trong quá trình và cái đích là master English,đây là my job mà-mình đang làm việc cho phòng thiết kế và triển khai dự án GD chuyên ngành TA tại VN(xin fép được giấu tên) nhưng nghề part time gắn bó với mình lâu nhất lại là teaching english đó.Rất vui và cảm ơn những ai đã quan tâm dếnND bài viết của mình.Sẽ rất vui nếu nhận đuợc contact hoặc email của các bạn.Good luck