1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chữ DUYÊN thư pháp

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi sakura1282, 13/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sakura1282

sakura1282 Thành viên mới

Mình định thêu chữ DUYÊN (thư pháp) tặng một người bạn. Trong số mẫu có sẵn lại không có chữ này. Vì thế phải có ảnh để đưa vào phần mềm chia ô. Tìm trên google không có ảnh (thực ra có 1 cái nhưng không rõ). Bạn nào có ảnh thì share cho mình với nhé. Thanks nhiều. @};-
    Nhanh nhanh lên nhé vì đến đầu tháng 11 này là sinh nhật người ta rồi.
  2. thanhhai06

thanhhai06 Thành viên mới Đang bị khóa

3. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Có dự định đó mà chẳng đến với Văn Miếu Quốc Tử Giám 1000 năm Thăng Long - Hà Nội vừa qua .
    Ở đó có thư pháp lớn nhất từ trước đến giờ , mua giấy rồi xin chữ gì cũng viết tặng cho .
    Chị xin chữ Ngọc ( trong câu Ngọc bất trác - bất thành khí . Nhân bất học bất tri lý )

Chữ Duyên của em đây :D theo Chị chữ này hơi khó thêu ...
  4. sakura1282

sakura1282 Thành viên mới

[QUOTE Có dự định đó mà chẳng đến với Văn Miếu Quốc Tử Giám 1000 năm Thăng Long - Hà Nội vừa qua .
    Ở đó có thư pháp lớn nhất từ trước đến giờ , mua giấy rồi xin chữ gì cũng viết tặng cho .
    Chị xin chữ Ngọc ( trong câu Ngọc bất trác - bất thành khí . Nhân bất học bất tri lý )

Chữ Duyên của em đây :D theo Chị chữ này hơi khó thêu ...

Hôm đó em có đến Văn Miếu, cũng đứng xem các thầy viết chữ. Nhưng chữ DUYÊN phải xin ở chùa chứ ai lại xin ở Văn Miếu. Ở đấy chỉ thích hợp xin chữ gì liên quan đến học hành, tu thân thôi. Chị xin chữ NGỌC là hợp lý đấy:P
    Chữ này không khó thêu lắm đâu chị ạ. Giá cái hình nét hơn tý nữa thì đẹp. Thế này về chỉnh sửa cho nó mất cái dây rồi đưa vào phần mềm chia ô là được. Em chỉ định lấy mỗi chữ thôi mà.
    Thanks chị nhiều nhiều nhé...@};-@};-