1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chú nào suốt ngày nhăm nhăm cái " trinh tiết" thì vào mà đọc nhé.

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi phambienngoc, 17/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Chú nào suốt ngày nhăm nhăm cái " trinh tiết" thì vào mà đọc nhé.

Lẽ ra post ở Cuộc Sống thì hơn, nhưng ở đây cũng có chút liên quan và...đông người nhất.

Ở nhiều nước, đàn ông căng thẳng nếu bạn gái còn trinh

Ở nhiều nước phát triển, đàn ông rất căng thẳng khi biết ******** lần đầu tiên quan hệ ********. Họ có gánh nặng tâm lý là làm sao cho lần đầu của cô ấy dễ chịu, ít đau đớn nhất chứ không phải sung sướng vì được hưởng thụ như đàn ông Á Đông. (Mai Dung)

Người gửi: mimosadalat
    Gửi tới: Ban Đời sống
    Tiêu đề: phụ nữ có nhiều cái đáng giá hơn sự trinh tiết gấp nhiều lần

Tôi thật sự ngạc nhiên vì sự sôi nổi của chủ đề này, ngày nào tôi cũng thấy có người bàn về chuyện trinh tiết. Thật ngại quá! Có anh thì nói "người phụ nữ không giữ trinh tiết là có lỗi với đàn ông". Có anh thì phàn nàn rằng đã lấy vợ hai năm rồi vẫn không biết trinh tiết là gì.

Thưa với các anh trinh tiết là một gánh nặng cho người con gái, vì cái mà các anh thật sự khao khát ấy là nỗi đau thể xác và sự biến chuyển tinh thần. Thế nên nếu các anh coi nó là món quà đặc biệt thì tôi thấy đó là sự dã man. Ở các nước phát triển của Châu Âu, Mỹ, người đàn ông rất căng thẳng khi biết lần đầu tiên cô gái ấy quan hệ, vì nó trở thành gánh nặng tâm lý: Làm sao để cô gái có lần đầu tiên ít đau đớn và dễ chịu nhất, làm sao để tâm lý của cô ấy ổn định...

Vậy mà tôi thấy 80% đàn ông Việt Nam coi đó là sự hưởng thụ cao nhất. Thật đáng sợ, không ai nghĩ cho người phụ nữ, không ai quan tâm xem họ như thế nào trong lần đầu, trải qua đau khổ hay hạnh phúc.

Tôi nghĩ đàn ông đừng nên để mình bị ám ảnh về những gì trong quá khứ. Hãy nghĩ mỗi ngày mình sống là một điều hạnh phúc, giả sử ngày mai chúng ta không còn tồn tại thì hãy sống tốt cho mỗi giây được sống, hãy yêu người phụ nữ mà cuộc đời đã khiến mình gặp được họ. Tại sao cứ giày vò người phụ nữ mình yêu chỉ vì một điều hoàn toàn ngớ ngẩn như vậy.

Hãy nghĩ đến việc người phụ nữ nào là người duy nhất nắm tay mình nếu ngày mai mình phải chia tay với cuộc sống, hãy nghĩ đến người chăm sóc cho mình nếu như một ngày nào đó mình không còn khoẻ mạnh. Liệu các anh có thấy sự chung thuỷ cao hơn trinh tiết, sự độ lượng khiến cho giá trị cuộc sống cao cả hơn?.

Tất cả phụ nữ đều bao dung trước lỗi lầm của đàn ông, thế nhưng đàn ông có mấy ai độ lượng trước lỗi lầm của người phụ nữ. Tại sao cứ phải mổ xẻ những điều thật bình thường trong khi có bao điều phi lý khác cần đến tài trí đàn ông? Tôi rất ngạc nhiên! Tôi cứ tưởng mình vẫn sống trong thời phong kiến, khi các quốc vương còn đi tìm lấy những cô gái đồng trinh làm vật hiến tế! Hình như đây là sự ích kỉ của tính dục chứ không phải tình yêu! Mà như vậy thì các anh cần gì phụ nữ, vì người phụ nữ có nhiều cái đáng giá hơn sự trinh tiết gấp nhiều lần!

( http://vnexpress.net/Vietnam/Ban-doc-viet/2006/09/3B9EDE1F/ )
  2. meoconthaman

meoconthaman Thành viên mới

Em có nghe nói là :
    con gái ở những nước phát triển , thì họ tự dùng ngón tay của mình, và sọc cho nó tan nát tơi bời ra . thế là họ tự phá trinh của họ . nên sau này , họ chẳng nhớ người đâu tiên hay là 2, 3 4 cả . ho chăng phải nhớ và chẳng phải thương xót cho ai cả ! thế là , thế là , thê là : tằng , tằng , tằng hết thằng này đến tằng thằng khác, chúng nó giống nhau như 1 thằng . thế là cứ ăn ngon và ngủ yên
  3. Ahead

Ahead Thành viên mới

Cái này hay,quan điểm mới. Ủng hộ cách đặt vấn đề này
  4. Red_fanatical

Red_fanatical Thành viên mới

Ko đề cao nhưng ko xoá nhoà, vậy thôi
  5. halfagirl

halfagirl Thành viên rất tích cực

Cái "nghe nói là" của bạn khiến khối người giật mình (trong đó có cả HAG )
    HAG đồ rằng các chú suốt ngày nhăm nhăm chuyện trinh tiết thường thuộc 1 trong các "trường phái" sau:
    - Thiếu hiểu biết.
    - Thiếu tính đàn ông.
    - Thiếu thực tế.
    - Thiếu kinh nghiệm và sự từng trải.
    - Thiếu chữ " tình "
    .........................

6. NguNgo_0108

NguNgo_0108 Thành viên mới

Em thích nhất cái chỗ vàng vàng ........... !
  7. kekhokhao

kekhokhao Thành viên mới

ở tây thì có gì đâu chuyện đấy là nhỏ , có thể nói quá nhỏ , cực kì nhỏ , năm ngoài hồi học trong trường nhiều tây mình có cặt với 1 con bé nhỏ nhắn xinh lắm , ngoan cực kì luôn mình nghĩ chắc chưa quan hệ với ai vì nó sinh năm 86
    sau 1 tuần yêu nó mình cũng bắt đầu sơ múi ui zời ạh việc đầu tiên nhìn " con bé " của nó là biết tơi bời rùi tuy vẫn đẹp , ko xây sát gì cả , sau đây ngồi nói chuyện thì mới biết từ năm 13 tuổi nó đã làm lần đầu rùi , sau đấy thì thôi rùi hic hic ,
    đấy là nhìn nó ngoan đây chứ nhiều con còn nhìn bung bét hơn nhiều , dã man cuộc đời
  8. KieuMy13

KieuMy13 Thành viên mới

Ối giời, cái này là ở nhiều nước chứ đâu phải ở tất cả các nước, làm sao mà bác đem áp dụng vào VN đc . Mỗi nước có những truyền thống riêng, ko thể cứ đem suy nghĩ nước khác mà áp đặt vào điều kiện hoàn cảnh nước mình một cách nhanh chóng cả. Cách mạng bao giờ cũng phải có thời gian, mà ko phải cách mạng nào cũng giành đc chính quyền đâu nhé .
    Nói như bác thì em viết "Ở tất cá những nước Hồi giáo, trinh tiết đc đánh giá rất cao và phụ nữ ko còn trinh tiết trước khi lập gia đình bị đối xử rất tàn tệ", chẳng lẽ cũng lại áp dụng vào Việt Nam . Hồi giáo khác mà VN khác, phương Tây khác mà VN cũng khác.
  9. Topol

Topol Thành viên mới

Tất nhiên rùi, chỉ mất 3t là sẽ ok thui.
    Một đề tài đã có rất nhiều chủ đề bàn cãi rồi. Bạn sống ở xã hội nào thì tốt nhất là tuân theo những chuẩn mực của xã hội đó. Làm khác thì chỉ chịu thiệt thôi lúc đó không thể đổi tại xã hội được dâu nhé.
  10. x_jin_85

x_jin_85 Thành viên mới

ớ thế hoá ra đàn ông bi giờ vẫn coi trọng trinh tiết à? thế mà mấy thằng bạn em bảo là bây giờ 10 em thì 9 em ...xong rồi nên chuyện đó ko còn wan trọng nữa, quan trọng là cách cư xử và tính cách các em thui hehe
    --------------------------------------------------------
    Tôi được nghe những câu chuyện tình yêu thật lãng mạn của bố mẹ, các chú, các bác sao mà đẹp và trong sáng đến thế, rất nhiều sự bắt đầu chỉ qua một ánh nhìn, một cái nắm tay còn bây giờ thì sao, sau một cái nhìn đồng tình của cả hai bên, ?ochúng ta cùng dắt nhau vào nhà nghỉ?. Đó là sự thật quá phổ biến hiện giờ và nó làm tôi thấy buồn thay thậm chí ghê tởm cho cái gọi là sự thể hiện của tinh yêu bây giờ khi nó quá xác thịt và trần trụi, không còn mộng mơ lãng mạn chút nào. Khi làm một bài tập của môn Xã hội học, tôi đã chọn đề tài Sống thử và vô cùng bàng hoàng khi >70% bạn nam khoái sống thử và cũng >60% bạn gái chấp nhận sống thử và mục đích của sống thử là gì? Là thoả mãn nhu cầu sinh lí một cách tự do khi đất nước ta ngày càng hội nhập với thế giới. Còn đâu những sự ngại ngùng, e ấp và lãng mạn của tình yêu trong sáng khi người ta yêu nhau vì tâm hồn và cá tính của người mình yêu.
    ------------------------------------------------------------------
    kekekekke, bài này trích của 1 người trên mạng viết đấy