1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chú Ý

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi wings, 13/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wings

wings Thành viên rất tích cực

Chú Ý

Chào cả nhà !​

Vì đợt vừa qua ốm nặng, gia đình gặp nhiều chuyện buồn nên Wings tớ chẳng còn đầu óc đâu mà tham gia Box nữa.

Nhưng sau nhiều ngày phấn đấu thức đêm làm việc bù, hôm nay mới được nghỉ NOEL và Tết tây. Vào box thấy buồn thiu hà...hí hí hí

Nào chúng ta cùng tích cực tham gia để góp phần cho tiếng Tây Ban Nha phát triển nào !. Vì tình hình ở VN hiện nay nhu cầu học tiếng Tây Ban Nha hiếm hoi, ít người nên mục đích của diễn đàn cũng là mang lại một kiến thức, một ngôn ngữ mới để cho mọi người tiếp cận dễ hơn.

Nhân đây thì Wings cũng xin thông báo luôn các bạn nên đọc kỹ những quy định của TTVNOL trước khi post bài đấy để tránh có những đáng tiếc xảy ra. Box đã vắng, nay còn vắng hơn nữa thì không nên.

Topic này không dùng để chat chit, post bài nói chuyện mà chỉ để làm "HỘP THƯ GÓP Ý". Các bạn có vấn đề thắc mắc, không đồng tình cái gì, tìm kiếm thông tin gì đó mà không biết đã có topic nào nói về vấn đề các bạn quan tâm chưa ..... Thì tất tần tật post ở đây.

Ban quản trị và các thành viên Box Tây Ban Nha sẽ cố gắng trả lời sớm nhất cho các bạn.

Thân
    WINGS
  2. wings

wings Thành viên rất tích cực

Nhân đây cũng xin thông báo luôn !​
    Trong việc giữ gìn việc sống và làm việc theo pháp luật, thì việc post bất cứ bài nào lên box thì các bác cũng phải xem lại xuất xứ của bài viết, nhất là khi viết lại bài của người khác thì phải có sự đồng ý của Tác Giả và nhất là tôn trọng tác giả phải ghi rõ tên tác giả dưói mỗi bài viết lại.
    Mong các bạn chú ý và không chỉ quan tâm đến những người bạn của mình mà cũng nên quan tâm đến cả những người đã cho mình những kiến thức.
    Thân
    WINGS
  3. Washabee

Washabee Thành viên mới Đang bị khóa

Em có thắc mắc là...hí hí...cái tên topic bác xử lý nó thế nào đấy ạ Nhìn mê quá cơ Cho em thỉnh giáo mới Cám ơn bác ạ
  4. philippe

philippe Thành viên rất tích cực

Xin chào bác Wings và mọi người,
    Em đang muốn hỏi một chút thông tin du lịch TBN. Em vào mục lục nhưng link thông tin du lịch dẫn loằng ngoằng đi đâu, hoặc bị die, nên em xin pót bài ở đây, mong các bác thông cảm.
    Em muốn hỏi là nếu đi từ Paris đến Alicante thì có cách nào đi rẻ ko ah ? em tra trên mạng thì thấy chỉ có phương tiện duy nhất là máy bay, nếu đi Air France thì mất tầm hơn 70e/chiều nếu đặt trước 6 tuần. Còn Germanwings thì nó bắt phải sang Köln rồi đi từ đấy đến Alicante Bác nào có kinh nghiệm đi rồi thì chia sẻ giúp em với ah Em xin chân thành cảm ơn
  5. claudiacaribe

claudiacaribe Thành viên mới

sao bác wings lại dùng từ caja để chỉ hộp thư, dùng buzón chứ. Mà viết Atencion là đủ rồi bác àh
  6. theboss

theboss Thành viên mới

hê đi bang xe bus cho rẻ ma khỏi phải đặt vé:D
  7. rocafort_2004

rocafort_2004 Thành viên mới

Gửi các MODs,
    Trước đây tôi có tạo trang "tục ngữ/ngạn ngữ trong tiếng TBN nhưng chỉ viết title bằng mỗi tiếng việt, lâu lâu quay lại thấy có cả bằng tiếng tây nữa nhưng thấy khó hiểu quá. MODs có thể sửa lại phần tiếng tây giúp?
    DICHOS, REFRANES Y EXPRESIONES EN ESPANOL
    Thanks very big
    Rocafort
  8. viva1310

viva1310 Thành viên mới

[​IMG] Hi các bác ! Em rất vui được tham gia box Tây Ban Nha !
    Các thành viên trong box rất nhiệt tình chỉ dạy dù nhiều hay ít . Đối với những người mới học tiếng như em quả thật đây là một nơi giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm vô cùng quý giá . Tuy rằng kiến thức còn hạn hẹp nhưng em xin được đóng góp sức mình để xây dựng box Tây Ban Nha ngày một lớn mạnh !!!
  9. Benkai

Benkai Thành viên rất tích cực

Các bác làm ơn cho hỏi ở Hà Nội có quán ăn nào mang phong cách Tây Ban Nha không nhỉ, tiện thể gợi ý cho tớ món nào ăn ngon nhé. Mod wings ở Hà Nội khá lâu, tư vấn cho người quen cái nhé.
  10. leanhtuan2108

leanhtuan2108 Thành viên mới

Chào cả nhà !
    Làm ơn cho mình hỏi, cỏ thể mua được từ điển Tây Ban Nha (Việt , Đức hoặc Anh) ở Hà Nội không, nếu có ai biết xin chỉ dùm chỗ?
    Xin hỏi cách gõ các kí tự đặc biệt trong tiếng TBN?
    Mấy các link trong mục lục BOX có phải bị hỏng không vậy? Mình không dùng được!
    Và không có mục đánh dấu chủ đề ạ?
    -----------------
    Được leanhtuan2108 sửa chữa / chuyển vào 18:58 ngày 07/06/2006