1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chữa bệnh cho linh hồn

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi NGUYENVBANG, 08/08/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. NGUYENVBANG

NGUYENVBANG Thành viên mới

Bác Nhân đang trao đổi ở mục này là một bác sỹ bên tây y
  2. battambattu

battambattu Thành viên quen thuộc

Hi hi, khen bác 1 câu là để chúc mừng bác, cũng là để mọi người hiểu bác hơn, và cũng là để thấy sự đi xuống của box: lâu lắm rồi chẳng có thêm người nào khá cả, toàn các bác rơi vào vòng ảo giác!
  3. dia_golden

dia_golden Thành viên rất tích cực

Xin hỏi Cụ battambattu, cụ nắm bắt thông tin ấy kiểu gì khi cụ ko nhìn hay nghe được ?, chả nhẽ cụ đoán?
    Xin hỏi Cụ nếu là "tưởng" thì sao thông tin đó lại được xác nhận lại là đúng ? Nếu tưởng mà có được thông tin như vậy em cũng coi là một loại "nhãn"
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Biết thông tin rồi mà nói lại thì nói làm quái gì.
  4. NGUYENVBANG

Bác Nhân dần đi vào cực ko có thế giới vô hình, Chắc cùng phái với ông Thích thông lạc. Cái gì cũng do tưởng mà ra. Có hôm mấy anh em học cùng lớp ngồi tập, em vẫn cho rằng mình cứ hô thì sẽ có trận, thế nhưng hô mãi chẳng có trận nào xuất hiện. Thế nhưng bạn cùng lớp hô phát là có trận luôn, mới thấy rằng tâm linh rất khó hiểu.
    Cái lý thuyết sóng tàn dư, tưởng... rất khiên cưỡng. Ko phải là nó ko có mà là chỗ nó ko phải là tất cả
  5. battambattu

battambattu Thành viên quen thuộc

Có vẻ bác vẫn chưa hiểu lắm về vấn đề cảm nhận thông tin nhỉ, mà em thì ko có nhiều thời giờ để post lại những bài đã viết trước đây, thôi bác chịu khó tìm lại vậy.

Tóm tắt thế này: dù nhìn hay nghe thì cuối cùng thông tin cũng được đưa lên não để xử lý. Một số người tập thiền thì não có khả năng tiếp nhận trực tiếp sóng thông tin từ ko gian, và nó phản ánh trong não khiến người đó có cảm giác "nhìn thấy", "nghe thấy", hoặc đơn giản chỉ là "cảm thấy". Thông tin trong ko gian rất đa tạp, nên lấy gì làm chuẩn mà nói nó đúng hay sai? Có khi nhận được thông tin đúng, có khi nhận được thông tin sai (cái này phụ thuộc rất nhiều vào định lực của người tập). Nếu chưa đạt được đại định hầu hết đều nhận được ảo giác, chỉ cần một niệm nhỏ khởi lên thì thông tin đã biến dạng, sai lệch mất rồi!
  6. halosun

halosun Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ngày xưa e còn tập saha yoga thì các vị cao thủ trong saha (ông ivan lúc trước trong hội đồng saha thế giới) chỉ cần biết thông tin về tên của người đó là đã có thể cảm nhận chính xác được tình trạng sức khỏe rồi!
  7. dia_golden

dia_golden Thành viên rất tích cực

Không hiểu các bác luyện tập khí công cái kiều gì mà suốt ngày mở miệng ra là sợ ảo giác, thông tin bị nhiễu, bị sai lệch, đa tạp, không đáng tin cậy. Cái luận điệu đó gặp ở rất nhiều người tập khí công và toàn những người chưa bao giờ tiếp xúc đc với thế giới tâm linh. Đúng sai thì sợ cái gì, cứ hỏi thẳng là biết ngay, gặp vọng thì hỏi xem vong khi còn sống ở đâu? hoặc nhìn và tả lại vài điểm đặc biệt của vong...quay sang hỏi người nhà xem có đúng như vậy ko. Làm sao có thể nhầm đc
  8. NGUYENVBANG

Những vấn đề em cần hỏi chẳng có ai trả lời, có lẽ em vào ko đúng trang. Bác nào biết những trang mạng nào có thể có người trả lời em những vấn đề trên ko nhỉ?
  9. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

bác chắc là biết hết mấy trang VHPD, TGVH, TVLS,...
    nhưng mà cái bác mún tìm, theo mình nghĩ vào trang khicongtamlinh gì gì đó là hợp lý nhất. HAy là bác trực tiếp hỏi ông thày của bác là nhanh nhất đó.
  10. tayson78

tayson78 Thành viên mới

Bac nhan bé cái nhầm rùi vì ông thày cuả nvb ko biết chữa bệnh cho hồn đâu (dù ông ta tưởng rằng như vậy) và rằng ông ta cũng đang bị bệnh cuả vong đâu.tui xin trả lời cho nvb(cụ thể cho ông thày cuả nvb hình như ông ta mượn nick này cuả nvb để khoe khoang trình độ chữa cho vong cuả mình) rằng có thể chữa bệnh cho vong nhưng ko hề đơn giản và có nhiều vấn đề fải bàn. Nhưng có 1 điều chắc chắn rằng cái bệnh lạnh nủa người cuả ông ta và bệnh cuả con gái ông ta là do vong nhập đó. Cụ thể hơn là do người nhà đã chết cuả ông ta gây ra( vì ông ta theo tà đạo lại làm trái đạo rất nhiều việc). Nếu theo chính đạo thì những bệnh tật như vậy fải hết trong vòng 3 năm. Nếu ông ta hồi tâm chuyển ý tôi sẽ giúp ông ta khỏi bệnh. Còn vẫn thích làm thày thì bó tay thui