1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chữa bệnh hôi nách...........gấp gấp

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi hoanglan2809, 10/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoanglan2809

hoanglan2809 Thành viên mới

chữa bệnh hôi nách...........gấp gấp

Chào mọi người!
    Mình có thằng em trai, rất đẹp trai, thể hình cường tráng mỗi tội bị hôi nách.Các bác nào có cách trị bệnh hôi nách ko chỉ giúp mình với (đang trong giai đoạn cần lấy vợ mà).
    Tình hình của nó (mình cụ thể tí): rất hay tập thể hình và đi bơi, được cái rất siêng năng tắm nhưng vẫn bị hôi nách.
    CÁc bác giúp em nó với ..........
    Cảm ơn mọi người trước nha!
  2. xungdoanh

xungdoanh Thành viên mới

Mua Rexona/Nivea/Fa (như quảng cáo) lăn vào sau khi tắm sạch và lau khô.
    Hoặc: ra hiệu thuốc mua loại thuốc bột của Traphaco (hiệu nào cũng bán), cũng xoa vào nách sau khi tắm sạch lau khô. Ngày nào cũng phải làm vậy.
    Mình thấy nhiều người bị cái này, mà họ chả có ý thức gì cả, hình như quen mùi, chỉ khổ mũi người khác. Nhắc nhở thì lại ngại vì tế nhị, chỉ đành tránh xa (vì giống mùi con gián mới chui từ cống ra mà, ặc ặc). Nhiều người ko bị hẳn nhưng khi vận động nhiều ra mồ hôi cũng có mùi hắc rất khó chịu, cũng nên dùng mấy thứ mình vừa nói trên.
  3. 200tuoi

200tuoi Thành viên mới

Muốn chữa khỏi hoàn toàn thì có cách là phẫu thuật.
    Nếu là giải pháp tình thế thì có cách này hiệu quả hơn tất cả các chai kem bán ngoài hiệu.
    Khi nguy cấp, bạn mua một quả chanh, xát vào, sau một phút, bạn trở thành không mùi không vị luôn, cực kỳ tự tin và sành điệu he he
  4. hoanglan2809

Cảm ơn các bạn nhé!Mình sẽ về bảo em nó cách dùng thử xem sao.
    CÁc bác nào có cách gì cứ chỉ hộ em nó cái.Càng nhiều thì em càng có cái tham khảo.
  5. asim_chan

asim_chan Thành viên mới

em thấy cách mua trapha hữu hiệu nhất, mấy cái kia nó có mùi rất đặc trưng, ngửi là biết ngay => có khác gì bị đâu. MÀ với 1 số người nhue em thì mùi mấy cái đấy cũng kinh ngang ngửa mùi...tự nhiên cái trapha ko có mùi nên chuẩn hơn, mà có 3k 1 hộp, rẻ bèo chứ có đắt đâu
  6. vietyouth007

vietyouth007 Thành viên mới

Tớ thấy (sau khi can qua) mình nên tìm cách "thông báo" cho đuơng sự rõ về "căn bệnh" này.
    Có thể thời gian đầu sẽ bị "mắc oán", nhưng chắc chắn sau này, đuơng sự sẽ hiểu ra... và mang ơn mình lắm lắm.
    Thật sự đương sự không bị dị ứng với cái mùi trời cho của bản thân nhiều lắm. Có thể là quen hơi mất rồi cũng nên.
    .
    .
    .
    Được vietyouth007 sửa chữa / chuyển vào 17:21 ngày 11/08/2007
  7. hoanglan2809

Những người bị bệnh này chắc cũng không muốn mình bị tẩy chay đâu.
    Nói thật với mọi người, em trai đó là em ông xã nhà mình.Mình là chị dâu nhiều khi nói ko tiện cho lắm.Có nói với ông xã mấy lần để ông xã nhắc nhở nhưng em nó ko chịu làm theo các cách của mình nói (cách các bạn chỉ cho mình đó mà).Em nó thì được cái chịu khó tắm (khoản này siêng cực kỳ) và bơi lội nhưng mỗi khoản kia thì.......(nhiều khi ko dám nói).
    Các bác có cách nào hữu hiệu hơn nữa ko chỉ dùm em nào.
  8. xungdoanh

xungdoanh Thành viên mới

9. 200tuoi

200tuoi Thành viên mới

Bảo ngay ông xã gọi thằng em ra một chỗ mà nói chuyện. Phải vuông góc chứ lỵ. Nếu ông anh không chịu thì bảo thằng em kẹp mặt ông anh vào nách mình 15 phút.
  10. hoanglan2809