1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chữa mắt cận thị bẩm sinh ở đâu?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi huynhbao, 22/01/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Em bị cận bẩm sinh, lớn lên lại hay chơi game, ngồi máy tính nên càng nặng. Giờ khoảng ngót 10 đi-ốp :D. Em muốn phẫu thuật để đỡ phải đeo kính. Nhờ mọi người tư vấn giúp em địa chỉ phẫu thuật an toàn và chắn chắn về được mắt 10/10 với ạ. Thề luôn là đeo quả kính dày cộp, người đối diện ko nhìn thấy mắt em đâu, làm em xấu xí đi bội phần, tự ti lắm. Đã thế, bỏ kính ra là ko nhìn thấy gì, khác gì mù mở đâu.
  2. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Cho đến giờ mình vẫn chưa cổ suý cho việc mổ mắt cận để bỏ kính. Sợ ca mổ ko thành công thì khác gì chữa lành thành què, cái gì chột còn được, chứ mắt mà chột thì coi như... Haizzzz
  3. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Mình cận 5 đi-ốp, đang dự tính đi mổ cận để đỡ phải đeo kính nhưng cũng hơi phân vân là có nên hay ko. 1 phần muốn mổ để bỏ kính ra cho tiện, 1 phần lại lo mổ xong để lại di chứng. Mình thấy 1 số người nói mổ rồi vẫn có thể bị tái phát. Có thật thế ko ạ?
  4. huynhbao

em cũng sợ, nhưng cận nặng quá, nó ảnh hưởng nhiều lắm nên phải tìm cách chữa cho khỏi
  5. ngocha93

tái phát thì có, chủ yếu là do sinh hoạt ko khoa học hoặc ăn uống không đủ chất, thì dĩ nhiên vẫn có thể bị mắc cận lại
  6. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Bạn mình là VĐV bơi lội mà bị cận khá nặng, nó cũng ko dám đi mổ nên giờ đang đeo kính Ortho-K, đêm ngủ đeo kính, sáng thức dậy tháo kính, nhìn mọi thứ bình thường. Khỏi cần đeo kính cả ngày luôn.
  7. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Theo như mình tìm hiểu (cũng bị cận, đang muốn mổ) thì kết quả phẫu thuật sẽ ổn định suốt đời. Tuy nhiên, một số trường hợp bị cận thị trở lại do mới phát sinh, thường gặp trong cận thị nặng hoặc ở tuổi cận thị còn đang phát triển. Các trường hợp này đều có thể điều trị bổ sung. Đây là đang nói phương pháp mổ Lasik nhé
  8. ngocha93

em cũng từng nghe tới phương pháp này rồi nhưng chỉ đọc lướt qua nửa tin nửa thật, nửa lại nghĩ hiện đại vầy ko biết VN có không chứ như vậy thì tiện quá
  9. huynhbao

mổ lasik là rẻ nhất rồi, mổ SMILE các kiểu đắt và an toàn hơn, nhưng quan trọng vẫn là ĐẮTTTT
  10. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

Em họ mình cận từ bé, chưa đến độ tuổi đi mổ nên chú thím cũng cho nó đeo cái kính áp tròng cứng Ortho K gì đó. Cắt kính bên Vinmec ấy, chả biết các bệnh viện khác có ko.
    Thấy bảo cái kính này còn giúp giảm độ cận hoặc làm chậm quá trình tăng độ, bọn trẻ con bây giờ đeo nhiều.