1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chua xót phận đàn bà...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi haili, 02/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lubu8x

lubu8x Thành viên mới

Bản chất phụ nữ trẻ thường cố chấp, mình sai thì cũng chẳng ai đúng... luôn có một lý do éo le , lay lắt giải thích cho hành động sai trái của mình.... phải đến cái mức trai giẫy doạ giết, hoặc lên cầu long biên đánh đu... đợi mấy chú công an phường bắc loa kêu gọi, lúc đấy mới xuống... chưa nhận kết quả tồi tệ nhất, chưa buông súng.... cách làm là thôi, chấm dứt liên lạc.... phát tờ rơi , tuyên truyền cho cả thôn biết em nó chửa hoang... gặp đâu chửi đấy...... đến khi nó biết hậu quả nó phải nhận tự khắc sẽ ngoan như cún... :))
  2. haili

haili Thành viên mới

Vụ này em cũng đau đầu vãi. Cơ bản là muốn quên cho nhanh nhanh cái. Mà em này thì cú thi thoảng lại nt. Làm muốn dứt áo ra đi cũng k được. ><
  3. kingit

kingit Thành viên mới

Tại sao lại phải quên nhỉ?

E nó yêu người có vợ được, sao chú không có vợ mà vẫn yêu e nó được?
    :-"
  4. Cross_link

Cross_link Thành viên mới

Nếu haili muốn cứu gái thì phải lắng nghe gái đã, hiểu vấn đề của nó và đưa ra cho nó phương án tốt nhất cho nó. Lòng thương gái của cậu thì tràn trề rồi, nhưng mà có vẻ gái lú, cậu cũng lú, chỉ biết thương.

Nếu có thể, hãy tìm hiểu xem gái nó còn thương bố mẹ, ông bà, anh chị em của gái không....... rồi nói cho nó biết là nó đang làm khổ những người đó.

Cái thứ 2, nếu gái quanh quẩn trong lũy tre làng quá lâu, cậu nên chỉ cho gái thấy được ngoài xã hội đang sôi động ra sao, các gái khác đang tung tăng sung sướng bắt gà thế nào, cuộc đời còn đẹp lắm..... để gái chán ăn... mặn với ông zai có vợ kia :))

Tư vấn chủ trương là thế, nếu cậu thấy được thì cách làm cụ thể thì cậu suy nghĩ lấy

Nếu cách sống của cậu không trên gái một cái đầu thì cơ may cứu nó là bằng không.
  5. Fixed

Fixed Thành viên mới

"mặn nồng" nghĩa đen cả nghĩa trắng đều khác với thịt.
    Chú vẫn chưa trả lời câu của a đấy :-w
  6. kingyam

kingyam Thành viên quen thuộc

ko phải chủ thớt bảo nhà có điều kiện sao, mà em gái nó lại bảo giả nợ người ta, thế thì chú cứ lôi em nó ra bảo "em nợ nó bao nhiu, anh giả tất, sau đó thì lo mà trả nợ cho a là được"
  7. haili

haili Thành viên mới

@ Bác Fixed: Em đến nhà em í suốt, và toàn nằm trên giường nói chuyện thôi. Trời lạnh này đi đâu được. Và những chuyện đó thì đã diễn ra, một lần thôi. Còn bên ngoài thì nhiều. Vì bọn em hay nude và trùm chăn nói chuyện ^^!.

- Em thương em này. Mà em trách bố mẹ của em này quá. Hèn. Họ chấp nhận con gái mình yêu một người đã có gia đình. Chỉ vì thằng đó giúp đỡ cho gd họ được. Bây giờ các bác thấy nghèo vs hèn là gì chưa. Tuy k chính xác 100%. Nếu các bác biết về cuộc sống của cô ấy vs yêu cô ấy. Các bác cũng giống em thôi. Vụ này chấm dứt rồi các bác ạ. Chỉ có điều em hỏi là. Có nên nc vs gặp nhau nữa không. Vì trong tn cuối cug em có nói là A sẽ luôn ở bên em khi em cần, khi em muốn khóc hãy gọi cho anh. A k muốn em bị tổn thương thêm một lần nữa!!!
    Em nói thế có đúng k
  8. yeulakho1102

yeulakho1102 Thành viên mới

Chủ top càng mặn nồng với em ý bao nhiêu thì càng khó dứt, cứ thân mật hết mức có thể thì bảo sao càng thương càng nhớ, nếu ko muốn cả em và mình đều khổ thì tốt nhất là dừng mấy việc đó lại, khuyên bảo ko được thì kệ nó đi, chủ top ko trả đc nợ "tình" cho người ta đâu. Mình đã ko giúp được ji cho gái thì tốt nhất là rút lui.Theo tôi hiểu thì gái "yêu", hay nói chính xác là chấp nhận làm rau cho ông có vợ kia, thì đấy là quyết định của gái. Lòng thương hại của chủ top trong trường hợp này ko giúp được ji đâu. Gặp nhau ít thôi, mà gặp thì đừng có quen hơi lại ko kiềm chế được.
    *Còn về tin nhắn uỷ mị của bạn: Chả hiểu bạn hứa hẹn với gái để làm j trong khi mình ko giúp được, cứ lo ngược lo xuôi rồi cuối cùng lại làm khổ nhau.
  9. freakie

freakie Thành viên mới

Nếu cô kia bỏ bác kia, thì bác có dám yêu và cưới cô ấy đàng hoàng không? Hay yêu chỉ là để yêu, 'cứu vớt' để thỏa mãn cái sự thích 'cứu vớt người khác'. E ngờ rằng đấy mới là điều cô ấy lo lắng, nên mới có câu "có lẽ em k thể đánh đổi mọi thứ vì a". Nếu nhận thấy chỉ là cái sự yêu để mà yêu, thì đúng là cô nàng chẳng nên đặt cược vào bác.
  10. haili

haili Thành viên mới

Nói chung là phải quên, quên tất cả đúng không các bác. Có ai ngờ là em này em lại kể cho em cái chuyện tày trời này đâu. Mới hoá ra chuyện không xứng đáng với em. Mà em tạo cái topic này lên rum không phải để cứu vát gì cái ty của em cả. Em chỉ muốn kể một câu chuyện về ty của mình thôi. Chắc trong chúng ta cũng có nhiều người sẽ gặp chuyện ntn đúng k a. Nói ra để thấy lòng mình thấy nhẹ nhõm hơn thôi mà.