1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuẩn bị cho ngày 26/3 sắp tới!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi victory1, 23/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LEDUNG250781

LEDUNG250781 Thành viên tích cực

Anh cũng xin một chân lăng xăng bán hàng. Dạo này để chú Nam phải vất vả, anh thấy thật có lỗi. Thôi Nam có gắng lên nhé
  2. Empty_

Empty_ Thành viên mới

He he ! Nếu cần phải ở lại trông đêm , em xin đăng ký .
    Đăng ký luôn suất bán hàng sáng thứ 7 nếu ko ai đi được .
    Cám ơn vì đã đọc những dòng trên .
    Thank !
    Bây giờ có đạo diễn Lê Hùng , 7 năm nữa  có ,,, Lê Hùng .
  3. tieuthutrinh

tieuthutrinh Thành viên mới

To Ro: Chú lộn xộn quá! Đây là Chị đấy!
  4. Empty_

Empty_ Thành viên mới

Đề nghị ko post bài có nội dung chat chít . Mod xoá giùm đi .
    Cám ơn vì đã đọc ý kiến trên .
    Thank !
    Bây giờ có đạo diễn Lê Hùng , 7 năm nữa  có ,,, Lê Hùng .
  5. dotuannam

dotuannam Thành viên mới

Chào các pác, em co'' ý kiến thế này. Chúng ta tranh thủ bán cả hai tối, tập trung vào tối T7 vì theo như thông tin thì tối T7 có các trò chơi và văn nghệ nên mọi người sẽ cần hoa để tặng. Vì vậy, chúng ta sẽ chia nhau ra để bán dạo cho nhanh và đồng thời bà con cũng có thời gian ngó nghiêng hội trại. Hơn nữa mọi người cũng mệt mỏi nên có thể sẽ về sớm. Còn sáng T7 thì chúng ta cũng sẽ tổ chức bán chứ vì nếu ko thì uổng wá, hoa ban ngày nhìn cũng sẽ rực rỡ hơn. Mà tại sao chúng ta ko mua thêm giấy nilon về để bó hoa nhỉ, cái này cần sự khéo léo của các cô gái T5 xinh đẹp và như thế thì cũng sẽ dễ bán hơn, một bó hoa nhiều màu sắc trông cũng lấp lánh lắm chứ (Rắc thêm chút kim tuyến vào thì đẹp phải biết). Mà các hoa chúng ta bán ko thấy có hoa hồng nhỉ, loại hoa quan trọng thế (nhất là trong các dịp văn nghệ) mà em ko thấy hay là bán hết rùi ?.
    Ah, bác Giang này, để bán được nhiều nến thì có lẽ buổi tối chúng ta nên đốt vài cây để giới thiệu sản phẩm nến thơm nhỉ. Tối hum đó mà mất điện đột xuất thì nến bán chạy phải biết, he he.... :))

Always go a step.
  6. tieuthutrinh

tieuthutrinh Thành viên mới

Tôi ủng hộ ý kiến bán cả ngày nữa
    Đã có Empty và Ledung tình nguyện rùi nè. Dĩ nhiên đông thì sẽ vui hơn nhưng nếu kẹt thời gian thì mọi người có thể phân công nhau.
    To Nam: hình như mọi người chỉ có ý định bán sản phẩm của các em và của hội người mù thôi, ko bán các sản phẩm ngoài luồng đâu.
    To Empty: Empty à! Đừng có khắt khe quá thế.
  7. Empty_

Empty_ Thành viên mới

Được Empty_ sửa chữa / chuyển vào 19:38 ngày 25/03/2004
  8. dotuannam

dotuannam Thành viên mới

Pác tieuthutrinh ah, em đang nói ở đây là các sản phẩm do các em làm và nến thơm do hội ng câm điếc làm đó chứ. Bác nói em y'' định tiêu thụ sản phẩm "ngoài luồng" làm em ngại wa'' (nghe như văn hoá ngoài luồng ý, he he?J)
    Em đùa chút thôi, cái chính ở đây là ý em muốn tạo dáng các sản phẩm bán ra như thật, hoa cũng được bó và bày như các bó hoa được bày bán ở ngoài. Như thế sẽ làm tăng giá trị sản phẩm và hiệu quả tiêu thụ sẽ cao hơn là bày mấy cành hoa lẻ tẻ, vả lại việc sắp xếp xen kẽ các loài hoa vừa làm tôn vẻ đẹp vừa tiêu thụ được những hoa ít người mua.
    Mặt khác, việc bó hoa sẽ làm giảm lượng hoa cần thiết mà giá trị đem lại chỉ hơn chứ ko kém, giá giấy gói lại rẻ, giảm công sức làm hoa cho các em. Ngoài ra chúng ta có thể làm thành các giỏ hoa, các lẵng hoa, tăng kiểu dáng, tăng sức sống cho mỗi bông hoa. Từ trước đến nay em toàn thấy bán sản phẩm ?othô? tức là đi vào số lượng mà ko đi vào chất lượng và hiệu qủa.
    Em lấy một ví dụ: Nếu các bác bán được 10-20K tiền hoa, trong khi chỉ cần với cùng một số lượng hoa, bó lại cho đẹp và nếu có thể xịt thêm một chút perfume hương hoa vào thì sẽ hấp dẫn hơn nhiều và tất nhiên giá trị sẽ tăng lên, chúng ta có thể bán 30-40K.
    Mà em nghĩ làm hoa hồng thì ko quá khó đâu nhỉ!!! mà nhu cầu lại cao.
    Các pác nghĩ sao?

Always go a step.
  9. victory1

victory1 Thành viên mới

Xin thông báo lại một lâ?n nưfa cho toa?n thê? mọi ngươ?i rof hơn!
    Hội trại cu?a trươ?ng SK-ĐA bắt đâ?u tư? khoa?ng 6giơ? chiê?u nga?y 26/3.
    Chúng ta sef có một gian ha?ng chính thức -cu?a riêng chúng ta-( đaf đăng kí ru?i), do vậy, đê? thống nhất với các gian ha?ng khác trong hội trại thi? chúng ta có thê? sef pha?i bán ca? tối 26, nga?y 27 va? thậm chí la? tối 27!
    Chương tri?nh văn nghệ cu?a trươ?ng đaf bị dịch chuyê?n sang nga?y 26. Va? chương tri?nh giao lưu văn nghệ ngoa?i trơ?i có thê? bị hu?y bo? do trơ?i mưa.Do vậy, chúng ta có thê? không tham gia văn nghệ.
    Tuy nhiên vụ bán ha?ng thi? vâfn pha?i tiến ha?nh.
    Đê? nghị mọi ngươ?i nhưfng ai có thê? đi được thi? post lên hộ em, gấp lắm rô?i. Yêu câ?u 22h tối nay pha?i có thông tin cuối cu?ng.
    Nga?y mai 26/3, em sef có mặt trước ơ? trươ?ng SK-ĐA đê? lo vê? gian ha?ng(họ chuâ?n bị cho mi?nh nên chi? pha?i đi nhận gian ha?ng thôi), co?n nếu có gi? pha?i chuâ??n bị thi? em sẽ lo.
    Mọi ngươ?i chuâ?n bị mọi thứ co?n lại theo kế hoạch.Gặp nhau ơ? trươ?ng SK _ĐA va?o lúc 19h. Vi? em không có điện thoại nên lúc đó em sef liên lạc với anh Giang. Anh chú ý nhé!
    Hẹn gặp mọi ngươ?i va?o lúc 22h!
  10. victory1

victory1 Thành viên mới

Và?o cư?a tự do!
    Cà?ng 'Ăng cà?ng tẮt!