1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuẩn bị cho việc học tiếng Nhật onlien nhanh nhất- Idaki Nihongo

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi sanhbai, 19/04/2021.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sanhbai

sanhbai Thành viên quen thuộc

Bạn đang cần học tiếng Nhật cấp tốc để sử dụng cho công việc và học tập của bạn? Bài viết dưới đây trung tam day tieng nhat Idaki Nihongo sẽ chia sẻ cho các bạn 3 điều cần biết để học tiếng Nhật cấp tốc nhé!

1. Đam mê, yêu thích học tiếng Nhật

Không ai muốn làm những việc mà bản thân không thích, kể cả việc học cũng vậy. Nếu bạn học mà không hứng thú hay không đam mê thì sẽ không có kết quả tốt.
    Ngược lại, nếu bạn học với sự yêu thích thì việc học sẽ đến với bạn một cách tự nhiên và hứng thú hơn nhiều.

Đặc biệt là với một ngôn ngữ được coi là khá khó như tiếng Nhật thì quả thực niềm đam mê sẽ rất cần thiết để giúp bạn vượt qua được những áp lực học khi gặp những kiến thức khó. Và càng cần thiết hơn khi bạn muốn học tiếng Nhật cấp tốc.

Vậy nên ngay từ khi bắt đầu hãy học với một niềm đam mê dành cho tiếng Nhật nhé các bạn. Tìm cho mình một điều làm bạn hứng thú với tiếng Nhật như Manga, Anime, ca sĩ, phim ảnh…

2. Dành nhiều thời gian tự học

Quả đúng là có người hướng dẫn thì học sẽ dễ hơn nhưng điều quan trọng của việc học vẫn là bạn phải tự cố gắng và tự học. Không phải lúc nào các Thầy cô cũng ở bên cạnh các bạn để quan tâm sát sao việc học cũng như việc làm bài tập của các bạn.

Chính vì vậy các bạn cần thiết lập cho mình một thời gian học nhất định, đủ dài để đảm bảo học được nhiều kiến thức trong gian ngắn nhất và làm sao để kiến thức ấy đọng lại lâu nhất.

Để học được cấp tốc thì thời gian để đầu tư cho việc học phải cần nhiều hơn so với người học bình thường. Hãy cố gắng đầu tư thời gian học nhiều nhất có thể.

3.Tập trung vào mục đích của riêng bạn

Cách học tiếng Nhật nhanh nhất mà hiệu quả chính là việc bạn cần phải xác định bản thân mình muốn sử dụng tiếng Nhật để làm gì. Hãy tập trung vào vấn đề mà bạn đang gặp phải, từ đó đưa ra phương án học nhanh nhất và hiệu quả nhất để đối phó với vấn đề trước mắt.

Nếu bạn cần học từ vựng để kiểm tra thì hãy tập trung học những từ vựng liên quan đến bài kiểm tra của bạn, nếu bạn đang chuẩn bị đi phỏng vấn thì bạn cần biết những câu chào hỏi và những câu trả lời liên quan đến ngành nghề mà bạn cần trao đổi, hoặc nếu bạn đi tham gia một buổi hội nghị nào đó, bạn cần biết những câu chào hỏi lịch sự để có thể giao tiếp với những người tham gia.

Đây là phương pháp giúp bạn có thể giải quyết tạm thời vấn đề trước mắt. Học tiếng Nhật là một quá trình cần phải được rèn luyện nhuần nhuyễn, cần tính kiên nhẫn của người học. Để có thể học nhanh được tiếng Nhật, bạn cần phải có được động lực học và phương pháp học hợp lý nhất, hiệu quả nhất.

Trên đây là những cách học tiếng Nhật cấp tốc mà chúng mình muốn chia sẻ để giúp các bạn học tiếng Nhật nhanh mà hiệu quả hơn. Mong sẽ giúp ích được cho các bạn. Các bạn có thể tham khảo các lớp học tiếng Nhật online từ cơ bản đến ôn thi JLPT N3 nâng cao tại trung tâm dạy tiếng Nhật Idaki Nihongo để cùng học với mình nhé !