1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuẩn bị cưới thôi! (Tất cả các vấn đề chuẩn bị cưới thì cho vào đây nhé! Đừng mở nhiều Topic khác!)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi khuongvu, 09/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. seadog

seadog Hỏi gì đáp nấy Moderator

Chuyện bác tình cảm quá
    Cầu chúc 2 bác luôn hạnh phúc
    [​IMG]Hướng tới ngày 2 tháng 11 trọng đại[​IMG]
  2. khuongvu

khuongvu Thành viên quen thuộc

Hôm qua lên nộp mấy cái sổ Đoàn ở cơ quan cấp trên, gặp em thường trực ở đó, em hỏi chuẩn bị cưới đến đâu roài, bảo vừa mua nhẫn cưới xong. Em lại hỏi: "thế anh đi mua nhẫn cùng chị ấy hay đi một mình?", trả lời:" anh đi một mình thôi vì đã xem mẫu tối hôm trước cùng nàng rồi. Vả lại, nhẫn của nàng đeo vừa ngón út tay trái của anh nên cũng dễ điều chỉnh". Em tán luôn: "người ta quan niệm rằng nếu đôi nào mà người con trai đeo vừa nhẫn cưới của người con gái vào ngón út là đôi đó trời sinh ra để đến với nhau đấy!
    Gớm, nghe em bé tán mà phổng hết cả mũi bây giờ vẫn chưa chịu xẹp!!!!
  3. 10102006

10102006 Thành viên mới

Bác này tình cảm nhẩy! Đọc cảm động quá!Chúc 2 bác hạnh phúc
  4. seadog

seadog Hỏi gì đáp nấy Moderator

Úi, nhà em cũng thế bác ơi
    Thế là cũng trời sinh hả bác
    [​IMG]Hướng tới ngày 2 tháng 11 trọng đại[​IMG]
  5. loveLLTC

loveLLTC Thành viên quen thuộc

Tớ tự quyết định là tớ với anh nhà tớ là "nhờ bố mẹ sinh ra để cho nhau" vậy, hè hè hè
    PS: các đôi chồng béo vợ gầy, chồng gầy vợ béo mà đang hạnh phúc khó nghĩ nhể, khì...
    Được loveLLTC sửa chữa / chuyển vào 21:57 ngày 23/09/2006
  6. lovely80

lovely80 Thành viên mới

Em đọc chuyện của bác mà thấy ngưỡng mộ quá. Chúc cặp trời sinh 2 bác hạnh phúc.
  7. Fisher

Fisher Thành viên rất tích cực

Hihi bác này cưới 11/11 âm cùng ngày với em, Bác hơn em 4 tuổi nhưng em ăn vào ngày 29 vì k thuê được hội trường Cung Việt Xô vào ngày 30 và ăn hỏi vào ngày 04/11 âm
    Đang lo năm cùng tháng tận nhưng có người tổ chức cùng cũng vui, chúc hạnh phúc
    Bác chuẩn bị chu đáo quá, còn em vẫn đang đi xem vi k dám mua sắm gì vào tháng Ngâu
    Được fisher sửa chữa / chuyển vào 20:12 ngày 24/09/2006
    Được fisher sửa chữa / chuyển vào 20:15 ngày 24/09/2006
  8. carnation2908

carnation2908 Thành viên mới

Bạn khuongvu hạnh phúc quá rùi. Chúc mừng nhé!
    Nghe bạn kể mình lại nhớ, trước đây mình & bạn trai mặc dù chưa cưới nhưng cũng đi làm đôi nhẫn để đeo, chiếc nhẫn của mình để gọn trong nhẫn anh ấy & ngón út của anh ấy cũng đeo vừa nhẫn của mình. Vậy mà chẳng đến được với nhau, buồn quá!
    Chắc tại chưa cưới mà làm nhẫn sớm nên thế chăng?
    Các bạn hạnh phúc nhé, chúc mừng mọi người.
  9. Astrid

Astrid Thành viên mới

Nếu mình nhớ không nhầm thì hôm nay bác Khuongvu va người yêu ra phường ký vào tờ đăng ký kết hôn. Chúc mừng bác! Chúc bác trăm năm hạnh phúc nhé.
  10. khuongvu

khuongvu Thành viên quen thuộc

[/quote]
    Hihi bác này cưới 11/11 âm cùng ngày với em, Bác hơn em 4 tuổi nhưng em ăn vào ngày 29 vì k thuê được hội trường Cung Việt Xô vào ngày 30 và ăn hỏi vào ngày 04/11 âm
    Đang lo năm cùng tháng tận nhưng có người tổ chức cùng cũng vui, chúc hạnh phúc
    Bác chuẩn bị chu đáo quá, còn em vẫn đang đi xem vi k dám mua sắm gì vào tháng Ngâu

Rễ sâu không sợ gió mạnh, Cây thẳng không sợ bóng trăng nghiêng
    Chuẩn bị từng việc từ trước cho nó nhàn. Vậy là cũng hòm hòm rùi, chỉ còn mỗi đặt thiệp, may áo dài cho vợ và mẹ, đặt đồ ăn hỏi nữa là xong! Tuy nhiên sớm quá cũng có cái dở là ít thứ được cập nhật, chẳng hạn mua nhẫn Phú Quý thì bọn nó vẫn đang xây dựng website chuẩn bị cho mùa cưới, thuê áo cưới thì những đợt mẫu mới nhất vẫn chưa về kịp v.v.
    Chắc ngày 30/12 ngày đẹp nên nhiều đôi cưới quá. Ngày cưới của tui còn trùng ngày trùng giờ với con một bà ở cơ quan nữa chứ, kiểu này thì cơ quan có 70 người lại phải chia xẻ lực lượng rồi.
    À mà bạn ăn hỏi như vậy chắc cũng do hợp ngày, tôi thì ko chọn được ngày nào trước ngày cưới khoảng 1 tuần vì toàn ngày tam nương, rồi bính tuất (về chỉ cãi nhau) v.v... đành lui ngày ăn hỏi đến tận 22/11 dương tức trước ngày cưới đúng 1 tháng 1 tuần.

Được khuongvu sửa chữa / chuyển vào 16:36 ngày 26/09/2006