1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuẩn bị đi dã ngoại Chùa Hương vào Chủ Nhật ngày 30-9-2007

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi piscespin, 12/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. piscespin

piscespin Thành viên quen thuộc

Chuẩn bị đi dã ngoại Chùa Hương vào Chủ Nhật ngày 30-9-2007

* Trước tiên xin nhờ các Mod mở 1 topic mới này để anh chị em dễ theo dõi, sau ngày 30-9-2007 các bác có thể ghép vào topic nào đó cho hợp lí. Xin cảm ơn các bác.

* Chả là thế này các bác ạ, cũng hơi "lâu lâu" rồi anh chị em chúng ta chưa đi vào vùng có tính "thanh tịnh", phong trào post ảnh cũng giảm đáng kể...Tôi ngồi nhăn nhó mất 1 tuần và có dự định như sau:

_ Anh chị em Vespa nhà ta sẽ tổ chức đi Chùa Hương 1 chuyến ngắn (sáng đi, chiều về) Thứ 7 vẫn offline bình thường. Vậy chúng ta đi để làm gì? Vâng, có mấy lý do sau tôi cũng xin bày tỏ cùng các bác:
    + Lâu rồi chúng ta chưa đi đến 1 nơi tĩnh tại để ngồi sáng tác nghệ thuật - thứ nghệ thuật ở đây mà tôi muốn nói tới và có tính khả thi là: Nhiếp ảnh, thi ca, thư pháp, hội họa...Đặc biệt là phần nhiếp ảnh, gia đình Vespa nhà ta theo tôi biết có khá nhiều người có máy ảnh pro, vậy có thể vác đi sáng tác với chủ đề về Vespa- phần nhiếp ảnh đã có ít nhất 3-4 mẫu nữ sẵn sàng cộng tác để các bác sáng tác thoải mái chưa kể mẫu nam. Ngoài ra có mảng Thư pháp, tôi thấy có bác Loakèn cao thủ, không biết còn ai nữa không??? rồi thi ca à mà môn hội họa là hơi bị nhiều họa sĩ đấy nhá, hôm đó chúng ta làm luôn các trại sáng tác, người mẫu sẽ ngồi mẫu cho cả giới hôi họa và nhiếp ảnh, còn body art thì không biết có cô nào chịu không???....tạm thế đã...
    + Nhân dịp có 1 già làng Vespa Cần Thơ sẽ ra HN vào thứ 7, và sẽ tham gia ofline vào thứ 7(29-9-2007) cùng anh chị em chúng ta, sáng chủ Nhật (30-9-2007) bác ấy cũng muốn tham gia chuyến đi Chùa Hương cùng chúng ta và lịch đi của bác ấy đã chốt-đó là bác Dinh Cần Thơ.
    + Nhân dịp cháu SaigonCool (vespa Sài Gòn) cũng có mặt tại Hà Nội vào Thứ 7 và mọi lịch trình vui chơi cũng giống như lịch của bác Dinh Cần thơ.
    + Nhân dịp cá nhân tôi cũng muốn biết Chùa Hương như thế nào- vì chưa 1 lần đến chùa Hương.

_ Cùng dịp này tôi, cũng xin mời anh chị em Vespa Hà Đông, Vespa Bắc Ninh cùng tham gia để phong trào xe cổ ngày càng được tôn vinh, rất mong các bác thu xếp thời gian tham gia cùng.

***Kế hoạch chi tiết xin được bổ xung sau các bác nhé, nói chung có lẽ cũng không ầm ĩ lắm, vì chúng ta chỉ đi trong 1 ngày thôi. Mong các bác cùng góp ý để có 1 buổi dã ngoại thật sự vui vẻ và có ý nghĩa.
  2. beoiuanh

beoiuanh Thành viên mới

bóc tem, kêke, xem nèo, tình hình là rất tình hình
  3. ugly_boy_stupid

ugly_boy_stupid Thành viên mới

Có vẻ hay đây! :) mà lạ nhỉ anh Chính chưa đi chùa Hương lần nào? hic hic 70km đấy cả nhà ạ! hơn cái rừng thông gần 30km :(
  4. phongvupx

phongvupx Thành viên mới

Mod ơi, có người dùng từ "bóc ***" kìa...
    Vụ này hoành tá tràng đây, phải mua con len tele sớm mới được, tha hồ mà săn ảnh độc... ha ha
  5. thapphong

thapphong Thành viên mới

oái oái oái khà khà .
    lên đường thôi ,không mời cũng đi ,mà đã mời thì lại càng máu đi.
    @ cụ chính hôm đấy cụ vào đón tui để tui làm tài xế cho cụ ,chứ cụ chưa đi bao giờ không bít đường mẹ mìn bắt đấy.
  6. tuekhanh

tuekhanh Thành viên mới

Hay đây lần này lại có anh em Hà Đông đây. Mà lần nào có Vp Hà Đông là đều vui vẻ cả.
    Chùa Hương thuộc địa phận quản lý của VP Hà Đông, ắt là phải nhờ các bác dẫn đường và làm hướng dẫn viên du hý rồi.
    Mà không chỉ có thế, Lần này coi như là tiểu hội ngộ 3 miền, các chiến hữu VP Hà Đông cùng chung sức với ace Hà Nội làm công tác hậu cần cho chu đáo nhé.
    nam mo a di da phat, quả là thanh tịnh, tĩnh tại vô ngần.
  7. linh_hon_phieu_duxxxx

linh_hon_phieu_duxxxx Thành viên quen thuộc

chùa hương đẹp nhắm ;))
    đi thôi đi thôi
  8. LongTomahawk

LongTomahawk Thành viên mới

Vụ này rất Ôkề đấy. Vì đi chùa hương mùa này rất hay, không có người ,thế mới sướng chứ, cả nhà ta muốn làm gì thì làm. 1 phong cảnh hữu tình + sự tự do với trời đất. Vui quá, vui quá
    Nhưng khả năng là nhà chúng ta là đi vãn cảnh thiên nhiên thôi, chứ không cần phải leo lên tới động hương tích, xa lắm. Chúc cả nhà ta vui

9. ichliebedich

ichliebedich Thành viên mới

Hay quá. Cho em đăng ký tham gia với được không ạ?
    Em cũng chưa đi Chùa Hương bao giờ hihi.
    Em đi PX thì có được tham gia không bác ơiiii
  10. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Bực mình nhể ...kiểu gì cũng dính lớp học vào sáng chủ nhật ... Thôi mình đi sau vậy ...rồi hôm sau về cũng đc !!!
    Ai phải đi muộn hơn và về hôm sau nào , giơ tay đê !!!