1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuẩn bị hành lý khi đi du lịch mỹ canada

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi edumesa, 31/08/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. edumesa

edumesa Thành viên mới

Nếu bạn muốn tìm hiểu thêm về đi du lịch mỹ cần điều kiện gì thì các bạn nên tìm hiểu bài viết này!

Giả sửNếu như đây chính là lần đầu tiên các bạn đi du lịch mỹ canada thì vấn đề về hành lý và mua sắm chính là các khó khăn mà bạn quan tâm hơn cả. Đây cũng là tâm lý chung của hầu hết khách du lịch.

Hôm nay, Chúng tôi sẽ tư vấn cho bạn đọc "Đi du lịch mỹ trọn gói giá rẻ phải chuẩn bị những gì" & chuẩn bị như là thế nào để chuyến hành trình của bạn đọc trở nên đơn giản và thuận lợi nhất nhất nhé!

một. Chuẩn bị hành trước khi đi du lịch mỹ

Hoa Kỳ là một trong quốc gia kiểm soát an ninh xuất nhập cảnh rất chặt chẽ, bởi thế khi chuẩn bị hành lý sang Mỹ bạn đọc nên nắm chắc một vài quy định của các sân bay & cục hải quan Mỹ để tránh các khó khăn Không nên trong chuyến đi du lịch Hoa Kỳ.

Theo nội quy của sân bay Mỹ:

- Hành lý ký gửi miễn cước tối đa chính là 46kg, khách thăm quan chỉ được miễn cước hành lý tối đa chính là 2 kiện, trong đó mỗi kiện chỉ được nặng 50 pounds, tức chính là khoảng 23kg & tổng chiều rộng, chiều cao, chiều dài, của hành lý không được quá 158cm.

bạn bắt buộc phải tính toán sao để tổng trọng lượng hành lý của mình không vượt quá 46kg, sẽ rất vấn đề Giả sửNếu như hành lý của bạn vượt quá mức quy định vì hải quan sẽ bắt buộc bạn mở hành lý ngay Tại sân bay để dỡ bỏ số hành lý thừa, điều địa điểm này rất mất thời gian, đặc biệt Nếu bạn đi theo đoàn, tốt hơn hết các bạn nên chủ động thanh toán riêng cho số hành lý vượt trội này, mức hành lý vượt trội được quy tắc chính là 115 USD đến 119 USD.

- Hành lý xách tay được phép mang lên máy bay có trọng lượng không quá 4kg, túi xách tay không quá cồng kềnh với tổng số đo ba chiều, rộng, cao, dài, là không quá 115cm.

2. các hành lý bị cấm kỵ đưa theo khi sang Mỹ

các bạn nên tránh mang theo các loại đồ dùng sau lên máy bay vì này chính là quy định của Hải Quan Mỹ:

- Chất lỏng: kem đánh răng, son môi dạng lỏng, sơn móng tay, chất gel những loại, nước hoa, mỹ phẩm dạng lỏng đều bị cấm.

- Vật nhọn bằng kim loại: kéo nhỏ, dao gọt trái cây, đồ giũa móng tay, chất lỏng như là kem đánh răng, chất gel những loại, chai xịt nước hoa, mỹ phẩm dạng lỏng đều bị cấm.

3. bắt buộc phải làm gì khi thất lạc hành lý

Theo kinh nghiệm thành lập & điều hành tour Mỹ 5 năm của MixTourist, xác xuất thất lạc hành lý, & hành lý đến chậm Ở Mỹ là khá cao (khoảng 10%), vì thế tốt hơn hết trong hành lý xách tay bạn cần chuẩn bị đồ dùng cá nhân đủ dùng trong 1 ngày phòng khi công việc không may xảy ra.

Nếu không may xảy ra sự cố thất lạc hành lý bạn đọc phải thông báo ngay cho trưởng đoàn hay là hướng dẫn viên để họ có thể dẫn bạn đến trình báo Tại quầy Lost and Found ngay Tại sân bay.

Hãng hàng không và sân bay sẽ dựa vào khai báo của bạn đọc để truy tìm hành lý thất lạc cho bạn, Nếu tình huống xấu nhất xảy ra là hành lý thực sự không tìm lại được thì biên bản ghi nhận thất lạc hành lý nơi này cũng giúp ích rất nhiều khi yêu thích cầu công ty bảo hiểm bồi thường hoàn toàn cho bạn đọc.

4. Lời Khuyên cho bạn khi đi du lịch mỹ trọn gói giá rẻ

Khi nhập cảnh Mỹ, bạn sẽ được phát một tờ khai hải quan, bạn đọc cần điền chính xác và trung thực những thứ đưa theo trong hành lý. Nếu phát hiện mang thực phẩm cấm mà không khai báo, bạn đọc cũng có thể bị phạt, bị tịch thu thậm chí bị giam giữ khá phiền phức.

Để tránh những phiền phức không đáng có trong khi làm thủ tục nhập cảnh, bạn nên cân nhắc kỹ, tốt nhất Không nên cầm theo những thứ có trong danh mục cấm của Hải quan. các bạn nên vào trang web của FDA để biết rõ danh mục các thứ bị cấm đưa vào Mỹ trước khi đi tham quan.

Nếu bạn đọc có bất cứ thắc mắc gì về visa đi Mỹ hay muốn MixTourist trao đổi kinh nghiệm du lịch mỹ thì hãy Liên lạc ngay với Mix Tourist qua hotline 04.6281 4340 hay chat online ngay bên dưới để được tư vấn nhanh nhất nhé!

Chúc bạn có một chuyến đi du lịch nước mỹ thật thú vị và an toàn!
  2. dangkywin2888

dangkywin2888 Thành viên mới

Vì thế nên tôi phải tránh quan hệ ******** với bọn con gái. Gặp gỡ, hôn hít, nhưng ngay khi đến màn lên giường thì tôi phải biến mất. Đúng là màn tra tấn thực sự, nhưng như vậy thì ít ra tôi cũng tránh được bị nhục nhã. Anh em có tưởng tượng được cảnh: Trước mắt mình là một đứa con gái cũng thèm muốn mình và đã sẵn sàng làm bất cứ điều gì, còn mình thì phải từ chối nó không?

Sau đó tôi nhận ra rằng mình không thể tiếp tục sống như thế này nữa. Rằng TÔI THÈM QUAN Hệ! Tôi muốn phịch tất cả mọi thứ biết di chuyển. Tôi muốn, nhưng lại không thể.

Tôi chỉ mơ ước làm to *********. Nhưng phẫu thuật rất tốn kém và chỉ có tăng được 2-3 cm, còn tôi cần một kết quả khủng hơn. Có lựa chọn khác là đeo tạ vào chim - thế nhưng khó chịu và đau đớn khủng khiếp. Đến ngày thứ hai là tôi không thể chịu đựng được và bỏ luôn cái trò ngu ấy.

Tôi gần như đã đầu hàng và chấp nhận thực tế là mình sẽ không bao giờ có bạn gái, có người vợ và có gia đình. Ai cần một người 9 cm và 2 phút quan hệ ******** thảm hại như tôi chứ?

Thế nhưng đời tôi đã được cứu rỗi. Một lần tôi đang nằm nghỉ trên bãi biển, mấy năm gần đây có rất nhiều khách du lịch miền Nam đến. Tôi nhìn thấy một cậu trai và năm cô gái. Tất cả chạy xung quanh cậu trai đó và cọ ngực vào cậu. Cậu trai dường như đã quá mệt mỏi với màn khiêu gợi này nên gọi tôi tới gần để chơi bóng chuyền.
  3. namvn95

namvn95 Thành viên tích cực

ảnh lỗi hết rồi không có xem được mà bác không chỉnh sửa lại bài