1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chúc mừng các bạn được Endeavour 2011

Chủ đề trong 'Du học' bởi allroadsleadtoRome, 20/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vinnitsa90

vinnitsa90 Thành viên mới

Cảm ơn bạn. Thông tin bạn đưa là chuẩn rồi. Mình tính khi nào xong các thủ tục thì sẽ quay lại đây để chia sẻ một số kinh nghiệm apply HB Úc (ALA, End, ADS...) cụ thể hơn. Thời gian này đang bị stress về khâu chuẩn bị departure :(
  2. phong_sd

phong_sd Thành viên mới

Hic, Phong cũng vậy, đang chuẩn bị bay tối cả mặt. Phong bay ngày 15/1. Hôm nay mới nhận được thông tin từ ĐSQ là 1-2 ngày nữa mới có visa :-(
  3. papailuntom

papailuntom Thành viên mới

Bạn o, OSHC bạn làm thế nào, END. sẽ đóng cho mình rui gửi biên lai cho mình phải ko, còn vợ con đi theo thì đóng ở VN luôn à
    Mong tin bạn sớm nhé@}
    chúc b may mắn
  4. phong_sd

phong_sd Thành viên mới

Hi bạn, bạn vào đây để có thêm thông tin nhé. Các bạn END2011 chia sẻ rất nhiều ở đây http://groups.google.com/group/endeavour2011vn/browse_thread/thread/d156a405419c2248

Cheers,
    [r2)]
  5. tuandm2012

tuandm2012 Thành viên mới

Chào cả nhà,

Các bác cho em hỏi chút ạ, có bác nào có kinh nghiệm mua OSHC (tự mua)? Mặc dù em biết em hỏi câu này ở đây là hơi vô duyên (vì đa phần anh em ở forum này đều là Ausaid, End scholars = được lo từ đầu đến chân). Nhưng tại em túng quá làm liều thui ạ:D

1. Em thấy trong visa yêu cầu mua length of OSHC = proposed course duration (giả sử là 4 yrs cho PhD như dự kiến ghi trong offer đi). Nhưng nếu em muốn sang AU trước 3 months (so với commencement date ghi trong offer) thì em có bị yêu cầu mua thêm 3 tháng bảo hiểm này không ạ (cái này em muốn hoi cho chắc vì sợ visa se bị delay :()
    2. Mình nên tự chủ động mua OSHC or nhờ trường mua hộ ạ ? (có thể rẻ hơn or lâu hơn một chút cũng không rõ nữa)

Có bác nào biết thì chỉ giáo giúp em ạ. Cảm ơn mọi người
  6. hieu_nd85

hieu_nd85 Thành viên mới

Bạn nên liên lạc và hỏi ĐSQ về vấn đề này vì thông thường họ sẽ không cấp cho bạn visa sớm trước 3 tháng so với cái offer của bạn đâu. Cùng lắm chỉ sớm độ vài tuần thôi. Nếu muốn sang sớm đến 3 tháng thì phải có lý do rõ ràng: sang học tiếng anh, hoặc pre-course nào đó (phải có xác nhận của trường).
    Về OSHC bạn có thể nhờ International Service ở trường bạn mua cho, cũng chẳng đắt hay rẻ gì hơn cả đâu.
  7. phong_sd

phong_sd Thành viên mới

Hi Tuấn,
    Mình cũng nghĩ là nếu sang sớm quá thì ko được. Tuấn chỉ cần mua OSHC cho khóa học của mình thôi. ĐSQ sẽ tự động cấp visa cho Tuấn thêm 2-3 tháng sau khi kết thúc khóa học. Nếu Tuấn có thẻ tín dụng, Tuấn có thể vào trang web của MEDIBANK để mua cho nhanh http://www.medibank.com.au/Client/StaticPages/OSHCHome.aspx
    [r2)]
  8. tuandm2012

tuandm2012 Thành viên mới

Cảm ơn bạn Hiếu và bác Phong rất nhiều...em biết phải làm gì rồi. Chúc mọi người sức khỏe dồi dào trên con đường tương lai :)
  9. vinnitsa90

vinnitsa90 Thành viên mới

Hi Phong,

Cai này có đúng như vậy không vì trong regulations của SQ ghi là OSHC phải cover đủ thời gian khoá học + ad***ional time. Như vậy, nếu mình muốn để họ cấp visa dư ra mấy tháng thì cũng phải có OSHC dài tương ứng.

Mình đang phải mua OSHC cho cả nhà, nếu mua 48 tháng thì chỉ đến T1 năm 2015 là hết, còn muốn visa đến T3/2015 thì phải mua gói OSHC 51 tháng. Đã email hỏi CM xem Endeavour có cover 51 tháng trong trường hợp này không nhưng chưa nhận được trả lời.
  10. queenie9072

queenie9072 Thành viên tích cực

Em vừa lên IOM lấy visa rồi. Tuần trước có 1 chị bên ĐSQ gọi cho em bảo em phải cung cấp evidence về OSHC, em mới mail cho CS, CS lại cho mail của 1 người làm ở bộ phận visa, nhập cư j đó. Em chưa kịp gửi thư nhờ thì hôm nay đã được lấy visa. Visa của em được cấp từ ngày 29-11-2010 và có hiệu lực đến 7-2-2012. Khóa học của em bắt đầu vào hôm 7-2-2011 các bác ạ nhưng 2-12-2011 đã kết thúc oài.