1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chúc mừng các bạn được Endeavour 2012

Chủ đề trong 'Du học' bởi teppei, 01/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. whome_whosir

whome_whosir Thành viên mới

@October14 Phần "The Endeavour Award category the applicant is applying for..." là loại học bổng cậu apply ấy - Postgraduate Award, VET hay Prime Minister...... Còn Application ID được mở ngoặc là If known mà, tớ nghĩ ko phải điền cũng dc. Chắc chỉ áp dụng cho trường hợp cậu submit rùi, bít ID rùi, còn referee của cậu gửi sau thôi.
  2. menhit

menhit Thành viên mới

Mình tưởng Applicant ID là cái ID mà người ta cấp cho bạn khi bạn mở tài khoản để nộp hồ sơ online chứ?
  3. anh_hus

anh_hus Thành viên mới

Bạn mang ra các phòng dịch thuật công chứng ý, họ làm nhanh lắm. Như mình thì sáng đưa chiều lấy luôn :D.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Applicant ID là cái ID mà khi bạn đăng ký hồ sơ họ đã cấp cho bạn đó. Khi bạn mở hồ sơ của mình ra, ngay bên cạnh chỗ E*** là có ID Number của mình luôn mà.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Mình vừa submit hồ sơ xong. Công nhận lúc ấn submit có cảm giác hơi bị run tay, chỉ sợ nhỡ mình thiếu phần nào là thôi đi tong cả mấy tháng chuẩn bị :-ss. Chúc các bạn may mắn!
  4. huonglien_lt

huonglien_lt Thành viên quen thuộc

Cả nhà ơi,

Cho mình hỏi với, ở phần Proposed Programme có phần Home Institution/Organisation thì mình điền trường đại học mà mình từng học (trong truợnghp apply Master) có đúng không?

Ở dưới lại Proposed Start Date thì là cho date của trường Úc mình chọn ở bên trên đúng không???

Mình đang ngồi xem lại các phần trong lúc đợi reference report cuối cùng :D.
  5. anh_hus

anh_hus Thành viên mới

Đúng rồi, trong mỗi phần phải điền thông tin thì ở phía trên đều có hướng dẫn và giải thích các thuật ngữ có trong phần đấy.
  6. linhnhi_86

linhnhi_86 Thành viên mới

Mọi người ơi cho em hỏi với, nếu như những cái certificate của mình đã bằng tiếng Anh rồi thì vẫn phải đi công chứng à? Mình không thể scan luôn bản gốc để gửi được ạ? Em không hiểu tại sao lại phải là bản công chứng mà không phải là scan bản gốc cơ chứ. Híc híc:-w
  7. anh_hus

anh_hus Thành viên mới

Vẫn phải công chứng đấy bạn ạ, đến bảng điểm IELTS còn phải công chứng cơ mà.
  8. whome_whosir

whome_whosir Thành viên mới

Các bạn ơi, cho mình hỏi chút, những scholarship và award của mình, mình chỉ list ra thôi à. Mình không thấy chỗ nào hướng dẫn upload tài liệu lên cả. Có ai up lên rồi chỉ mình với. Thankxx.
  9. huonglien_lt

huonglien_lt Thành viên quen thuộc

Hihi, cảm ơn bạn... Ngồi cẩn thận soi lại từng phần, thấy nghi ngờ gì thỉ clarify lại với mọi người :D
  10. mian312009

mian312009 Thành viên mới

Em cũng ko tìm thấy chỗ up. Chả nhẽ họ tin mình đến mức chỉ cần list ra thôi ạ?? :(