1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chúc mừng các bạn được Endeavour 2012

Chủ đề trong 'Du học' bởi teppei, 01/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. October14

October14 Thành viên mới

cho mình hỏi lại thông tin về Referee với.. Nếu mình upload dạng paper thì làm thế nào nhỉ? Mình đưa bản pdf cho thầy, thầy viết và ký cho mình. Sau đó, mình scan và upload lên trang web nhỉ.

Nhưng lúc in ra thì bản pdf này không hiện hết 300 từ mà thày viết. Vậy làm thế nào xin được chữ ký của thầy nhỉ?
  2. huonglien_lt

huonglien_lt Thành viên quen thuộc

Bạn xin nội dung từ thầy rồi điền vào và điền tên thầy. Làm tất cả trên pdf rồi upload lên thôi. Trong pdf, phần trả lời, có một thanh để kéo lên kéo xuống xem cho đủ 300 từ. Tóm lại điền tên và contact của referee là thay cho chữ ký.

Mình đã hỏi End team về vấn đề này, có thư trả lời trong các trang trước... Có một End holder của năm trước cũng vào trả lời rồi... Bạn yên tâm mà làm theo nhé!
  3. anh_hus

anh_hus Thành viên mới

Mình nghĩ là khi xin admission của các trường thì bạn đã phải nộp các certified documents cho những giải thưởng của bạn rồi, có thể End sẽ check lại với trường về chuyện này.
    Tóm lại là khi nộp End thì mình ko thấy chỗ nào để up mấy tài liệu này lên cả, các bạn đi trước cũng confirm ở các topic cho các năm trước là ko cần (hay là ko có chỗ) up lên.
  4. October14

October14 Thành viên mới

Thế là không cần có chữ ký của thầy à? Mình thắc mắc mục này.. Cám ơn bạn nhé@}
  5. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

Không cần chữ ký của thầy đâu bạn ơi, cứ làm theo bạn ở trên nói đó. Như mình giờ mới lo vắt giò lên cổ làm hồ sơ (tối nay mới ngơi công việc ra mà làm), xui cái mấy thầy đang lo thi tuyển sinh hết rồi.

Có ai hồ sơ lãng xẹt như mình k, 1 cái offer master có lâu rồi nhưng không ưng, để làm option 2. Cái option 1 là PhD thì đáng lẽ có rồi nhưng do trường có thay đổi quy chế chắc thứ 2 mới có quá :(, báo hại giáo sư mình bên đó chạy vắt giò lên cổ làm cho mình (Lại đội ơn bác GS lần nữa)@};-

Các bạn ơi thường bên Endeav. sẽ liên lạc với các thầy khoảng thời gian nào nhỉ?? cầu cho sau ngày 16/7, vì lúc đó mấy thầy mới được bên tuyển sinh "thả" ra huhu.
    Nếu nộp cùng cho Post Graduate nhưng 2 option mình một cái phD 1 cái master thì có hợp lý không các bạn? (thesis title đều cùng 1 lĩnh vực chuyên ngành hết)
  6. mian312009

mian312009 Thành viên mới

Ở trang 16 của guidelines nói là phải chọn 1 trong 2 - Master hoặc PhD đấy ạ. Em không biết là anh/chị làm 2 hồ sơ riêng hay 1 hồ sơ, nhưng hình như 1 hồ sơ thì ko được apply cả PhD cả Master?
    Em thấy là nếu anh/chị quyết tâm làm PhD thì chỉ đưa lên cái offer của PhD thôi ạ, vì hình như như thế thì cũng dễ viết luận hơn (mức độ nghiên cứu của PhD khác hẳn mà lại có giáo support vậy thì chắc sẽ thuận lợi). Em chưa làm PhD nên cũng ko rõ lắm, chắc sẽ có nhiều anh chị đang làm PhD trả lời vấn đề này.
    Em cũng đang vắt chân lên cổ làm nốt hồ sơ đây ạ, hôm nay mới nhận đc uncon***ional offer của UNSW, mà 1 referee thì chưa thấy trả lời gì cả. Không biết có kịp không nữa, hic hic...

Mọi người đều cố gắng nhé!! Năm nay hồ sơ của mọi người toàn lung linh quá, mong là sẽ có nhiều award holders của VN hơn cả năm ngoái :D
  7. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

You can only apply for one Award per Endeavour Award Category. Please do not create multiple profiles under different email addresses. All duplicate Applications will be automatically disqualified.
    Có nghĩa mình chỉ chọn 1 trong 2 cái để tạo acct thôi đúng không? Hic vậy bỏ 1 cái uổng ghê!
  8. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

Chức năng Cảm ơn bị gì ý, muốn cảm ơn vô khối các bạn ở đây mà chả được hic
    Các bạn ở đây giỏi và chuẩn bị hồ sơ chu đáo quá, chúc tất cả may mắn năm nay nhé!!
    Tớ năm nay chuẩn bị chưa kỹ nên hẹn năm sau vậy :) (Bỏ chạy mất dép)... tội trễ nải đến giờ chưa có offer luôn, cái offer master by research tớ để năm sau hehe. Nghe bạn nào bảo là xin delay được, tự an ủi tí.
  9. legume

legume Thành viên mới

Trời ơi chết mình mất, từ hôm qua tới giờ mình không thể lưu thông tin của Refree cũng như không upload thư giới thiệu lên được, mình cứ chọn tệp tin xong rùi nhấn nút save là nó cứ hiện lên bắt mình chọn lại hoài à, hix. Có ai bị giống mình không. Bây giờ phải làm sao đây, hix.
  10. legume

legume Thành viên mới

Bạn nào đã submit hồ sơ rồi cho mình hỏi với, có phải lúc up referee report chỉ cần điền thông tin của referee vào cái khung hiện ra, rồi chọn Report type là paper rồi chọn file để upload lên, rùi nhấn save thôi phải không. Nếu xong là nó hiện ra chố thông tin refree phải không, sao mình làm cả chục lần rồi mà nó cứ hiện lên no record to display à, hic hic, chắc điên mất.