1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chúc mừng các bạn được Endeavour 2012

Chủ đề trong 'Du học' bởi teppei, 01/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

whome_whosir ơi cảm ơn cậu động viên, nhưng tớ cũng kệ thôi, giờ nhìn buồn cười lắm. 3 file kia được named tử tế chỉnh chu theo đúng quy cách, còn 2 em lạc lõng kia cứ như trêu ngươi. Chắc Panel giận tớ lắm đây, nhìn không pờ-rồ chút nào cả nhưng sợ làm lại lắm, lỡ có gì lại không kịp vì giờ vẫn đang ngâm nga đọc lại mà.

Tớ chỉ có mỗi một offer này thôi mà lại nhận vào chiều nay đó, làm hồ sơ có 2 ngày thôi (1 ngày ...warming up). Chồng tớ vái tớ cả nón :P

luckyornotlucky sao lại không được, đúng là tớ thì bị dư cậu lại chẳng được, bọn viết web này dở tệ!
    Cậu thử xoá lại hết thông tin Ref nhé, rồi cẩn thận dung` hoảng hốt, từ từ up lại:
    - Đâu` tiên thông tin Ref 1. Sau đó chọn kiểu là Paper (đúng không cậu). rồi click Save.
    - Chờ chừng 10-15 giây có khi nó không hiện REf 1 đâu, cậu kệ nó, click tiếp chữ Add Ref để điền tiếp cho Ref 2....
    - Lúc này cậu sẽ thấy Ref 1 và file có rồi, hệ thống điên bỏ xừ ra.
  2. luckyornotlucky

luckyornotlucky Thành viên mới

sao lại không được, đúng là tớ thì bị dư cậu lại chẳng được, bọn viết web này dở tệ!
    Cậu thử xoá lại hết thông tin Ref nhé, rồi cẩn thận dung` hoảng hốt, từ từ up lại:
    - Đâu` tiên thông tin Ref 1. Sau đó chọn kiểu là Paper (đúng không cậu). rồi click Save.
    - Chờ chừng 10-15 giây có khi nó không hiện REf 1 đâu, cậu kệ nó, click tiếp chữ Add Ref để điền tiếp cho Ref 2....
    - Lúc này cậu sẽ thấy Ref 1 và file có rồi, hệ thống điên bỏ xừ ra.

Thank cậu nhiều nhé. Mình đã làm theo chỉ dẫn của cậu nè:
    1.
    xoá lại hết thông tin Ref nhé
    2.
    Đâu` tiên thông tin Ref 1
    3.
    chọn kiểu là Paper
    Tới đây mình bấm save thì máy không cho mà hiện lên đường link để up report. Mình bấm từ tối đến giờ mà không được đấy. Hic.
  3. ashley86

ashley86 Thành viên mới

Mọi ng submit chưa? tớ đag chạy vắt giò cho kịp đây. mà sao đồng hồ Endeavour đã là 2:47 ngày 30/6 rồi nhỉ? Vậy là chỉ còn 9 tiếng nữa thui ah? vậy 8h ság mai là close hả mí bạn? giải thik giúp mình với!
  4. luckyornotlucky

Bài học kinh nghiệm cho năm nay: Phải lo upload hồ sơ từ sớm. Hẹn Endeavour năm sau vậy. G'luck everyone!
  5. whome_whosir

whome_whosir Thành viên mới

@luckyornotlucky ơi: bạn ơi, bạn thử sang máy khác hoặc dùng mạgn khác đi. Mọi người vẫn làm bình thường thì chứng tỏ ko phải lỗi server của họ. Chứ vì thế này mà bỏ thì lãng xẹt quá.
  6. luckyornotlucky

@luckyornotlucky ơi: bạn ơi, bạn thử sang máy khác hoặc dùng mạgn khác đi. Mọi người vẫn làm bình thường thì chứng tỏ ko phải lỗi server của họ. Chứ vì thế này mà bỏ thì lãng xẹt quá.

Thank bạn. Mình cũng thấy lãng xẹt thiết. Mình đã thử đổi sang mạng khác nhưng không được. Mình tạo application mới cũng không được. Giờ để mình đổi sang máy khác thử.
    Bên Endeavour trả lời mình như thế này:

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} There are two possible reasons you are having problems up-loading the referee reports.

The first could be a setting on your pc which is stopping you from accessing the files. Please ensure they are no read only. We notice that you still have not entered details of your referees.

Second possibility is that because you have left it so late to up-load these documents that you are competing with another 475 concurrent users to be able to up-load and your attempts are timing out. If this is the case all we can suggest is keep trying.

Hic, vấn đề là tại sao mình up được tất cả files ngoại trừ file referee reports nhỉ? Deadline còn bao nhiêu hả bạn ơi?
  7. linhnhi_86

linhnhi_86 Thành viên mới

Chết rồi, mình không để ý là phải đặt tên file theo quy định, cứ để linh tinh hết cả. Không biết như vậy có sao không:((. Lo quá, đã lỡ nộp mất rồi. Mà mình cũng bị tình trạng xóa referee nhưng file đính kèm thì vẫn còn. Mình cứ để kệ thế thôi. Hik hik
  8. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

Lucky ơi tức là cậu điền hết ttin rồi, BROWSE chọn file rồi click SAVE thì không được hả?
    Vậy:-1 cậu đổi máy khác, chỗ khác thử xem.
    -2 là cậu thử nhờ ng thân ở nước ngoài luôn, cho user và pass đi, chuyển file cần cho bạn cậu để thử up xem sao
    Hope it works!
    CÒn đến 8gpm tối nay đó
    Cố lên. Tớ thì vẫn chịu chết với 5 file chình ình đó :( Ah ah vậy cũng có em linhnhi cùng chung tình trạng thê thảm này, ít ra tớ cũng thấy vậy là tại online system malfunction chứ k phải tại số tớ đen thui thùi lùi. Ừ chắc chị em mình để đại đó thôi, giờ mà làm một hồ sơ mới là high risk lắm ýb-(
  9. luckyornotlucky

Cám ơn cmscelio nhiều nhé. Để tớ thử xem sao. Xưa tới giờ tớ đen đuổi lắm vì vậy mấy có tên Luckyornotlucky đó. Hic..
  10. October14

October14 Thành viên mới

Mình có được sửa lại sau khi đã submit không nhỉ? hik
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Mình vừa đọc guideline xong. hik
    You cannot make changes or add ad***ional documents to your application after it has been
    submitted.