1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chúc mừng các bạn được Endeavour 2012

Chủ đề trong 'Du học' bởi teppei, 01/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. October14

October14 Thành viên mới

linhnhi86 gửi email cho bên Endeavour Team đó, ng ta trả lời cho mình nhanh không thế
  2. linhnhi_86

linhnhi_86 Thành viên mới

October14 ơi, mình không gửi email mà là htmn06 gửi. Thấy bảo là nhanh mà.
  3. luckyornotlucky

luckyornotlucky Thành viên mới

Báo cả nhà tin vui là mình submit được Endeavour rồi nhé. Xong một hành trình vừa thoải mái lại vừa thấy tiêng tiêc sao ấy. Phải nói đội tư vấn của Endeavour no.1!
  4. hitori_vodanh

hitori_vodanh Thành viên rất tích cực

Mình không biết là chọn Paper nó được upload file lên nên chọn Electronic và sau đó phải đi contact với tất cả Referee để nhờ họ check mail và gửi nội dung giới thiệu trong ngày hôm qua và hôm nay :( Làm xong rồi mới biết là chọn Paper là upload được file :(( May mà xong rồi. Đã submit. Giờ ngồi chờ đến tháng 11 thôi. Oáp
  5. nguakhung

nguakhung Thành viên mới

Trong hướng dẫn họ nói, nếu bạn gửi thư giới thiệu theo kiểu Electronic thì người giới thiệu phải email thư cho End trước deadline ít nhất 1 tuần. Nhưng chắc có thể họ sẽ linh hoạt cho bạn.
  6. whome_whosir

whome_whosir Thành viên mới

@lucky Hehe, chúc mừng bạn nhé ^^ Quẳng gánh lo đi mà vui sống thôi ^^
  7. linhnhi_86

linhnhi_86 Thành viên mới

Chắc đúng là lỗi hệ thống chị ạ. Nhưng em nghĩ thực ra nếu như mình không thay đổi nội dung của report thì mình up thừa cũng không sao. Em thì hôm qua lo trễ hạn nên thôi cứ gửi bừa mặc dù chưa xóa được.:P
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Chúc mừng chúc mừng[r2)]. Công nhận là hôm qua sau khi ấn nút submit thấy cảm giác thật khó tả. Hì hụi với nó suốt mấy tháng trời, cong cả đuôi lên trong 1 tuần cuối cùng, đầu óc lúc nào cũng căng ra vì viết mãi sửa mãi mà không xong mấy cái statement rồi referee report. Bi h thì chỉ còn ngồi tụng kinh gõ mõ xem kết quả thế nào thui.
  8. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

Chúc mừng chúc mừng[r2)]. Công nhận là hôm qua sau khi ấn nút submit thấy cảm giác thật khó tả. Hì hụi với nó suốt mấy tháng trời, cong cả đuôi lên trong 1 tuần cuối cùng, đầu óc lúc nào cũng căng ra vì viết mãi sửa mãi mà không xong mấy cái statement rồi referee report. Bi h thì chỉ còn ngồi tụng kinh gõ mõ xem kết quả thế nào thui.[/QUOTE]

Rồi mình gửi đi rồi... vì còn đang bù đầu việc cơ quan đây. Nhiều cái bực mình nhưng vẫn phải gồng mình lên mà làm hồ sơ..
    Mình thì vừa có offer trong chiều qua, làm hồ sơ đúng 2 ngày cộng với sự chỉnh sửa chính tả của bạn ng Đức (nó bị mình tra tấn 2 ngày nay luôn tội lắm).
    Ai ngờ có offer vào giờ chót nên quáng quàng làm. Chạy như con vịt luôn. Profile mình không đẹp long lanh, điểm Master sợ nói ra mọi ng cười cho, vỏn vẹn
    1 uncon***ional PhD offer từ trường vô danh b-(, TA bình thường chỉ đủ đk, làm hồ sơ không kỹ do định bỏ năm sau làm nên thôi mình tự nhủ là đã cố hết sức rồi, số nó thế thì thôi.
    Bỏ luôn cái Master research offer của UOW tiếc ghê, thesis hay lắm, làm về cộng đồng ng VN ở Úc đó
    :((

Lần đầu vào forum mà sống trong tinh thần của nhà Endeavour nên vui lắm, học hỏi từ các bạn nhiều lắm đó.
    G luck to all!!!
  9. October14

October14 Thành viên mới

Các bạn cho mình hỏi lại là nếu mình muốn sửa lại hồ sơ sau khi đã ấn nút submission rồi, thì làm thế nào để sửa được? Làm lại một cái application mới à?
  10. whome_whosir

whome_whosir Thành viên mới

Bạn thứ create cái mới xem. Ngoài việc không sửa dc cái submit rùi, thì mình thấy hình như ko dc làm nhiều application dưới nhiều email khác nhau đâu. Mà một cái email thì cũng thế. Dupblicate sẽ tự động bị xóa bỏ. Cái này tớ nhớ đọc ở đâu đó. Bạn check kỹ lại xem.
    You can only apply for one Award per Endeavour Award Category. Please do not create multiple profiles under different email addresses. All duplicate Applications will be automatically disqualified.

Đây rùi, ngay phần log in đấy. Còn vụ 1 email mà nộp nhiều hồ sơ, tớ nghĩ cũng là ko nên đâu.