1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chúc mừng các bạn được Endeavour 2012

Chủ đề trong 'Du học' bởi teppei, 01/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

Theo tớ nghĩ October không được tạo Appl mới đâu, chính vì vậy tớ đã bỏ cái offer Master Research luôn đó.
  2. sakura1612

sakura1612 Thành viên mới

Mình nghĩ Không phải đâu, nếu referee mà gửi paper tới thằng End thì phải gửi trc 1 tuần thôi để họ còn phân loại cho vào cái application nào, còn electronic hay paper bình thường gửi thằng lên application của mình rồi thì trc deadline là được rồi mà nhỉ :D
    Anw, chết mất vì lo lắng
  3. luckyornotlucky

luckyornotlucky Thành viên mới

Nhà mình hai ngày nay nhộn nhịp ghê. Vào điểm danh để có đồng hương không nào. Mình từ Đà Nẵng nhé. Ai cùng quê thì op xả stress nhé.

@ all: cám ơn các bạn nhé. Số điện thoại referee mình có dùng dấu chấm nên file bị lỗi không up được. Hôm qua thức gần như cả đêm, lo lắng, thất vọng vì chẳng lẽ mình bỏ cuộc vì lí do vô duyên này. Giờ mong cho đến cuối năm cả nhà nhỉ.
  4. phong_sd

phong_sd Thành viên mới

Chúc mừng tất cả các bạn đã hoàn thành 3/4 chặng đường chinh phục END [r2)] 1/4 chặng đường còn lại là "out of control" roài....@-) Chúc tất cả các bạn may mắn và hy vọng năm nay VN chúng ta sẽ có nhiều hơn nữa END Award Holder...[r2)]
    Hãy relax thật thoải mái sau nhiều ngày/tuần/tháng vất vả chạy đua theo deadline của END..:-bd

All the best...:)>-
  5. kittydkh

kittydkh Thành viên mới

Thư giới thiệu là không quá 300 từ cho mỗi câu hỏi. (trước đó mình đã thử check bằng cách tạo 1 application khác và điền email của mình vào đó, rồi chọn electronic, Endeavour gửi cho 1 cái mail để nhập thư vào, trong đó có quy định như vậy hihi).

@ All: Hôm nay mình cũng mới submit nhưng mạng ở bên này nhanh nên không thấy có vấn đề gì, vẫn như những ngày bình thường. Giờ này chắc mọi người cũng submit hết cả rồi, good luck cả nhà nha @}
  6. ashley86

ashley86 Thành viên mới

Hi cả nhà, mình cũg submit rùi. sớm hơn dc 2 tiếng :) cám ơn sự tư vấn của mọi ng. Iu ttvnol wá. gud luck :))
  7. aidnguyen

aidnguyen Thành viên mới

Chào mọi người. Bạn mình cũng apply cái này, mà chưa có offer lẻtter, nhung vay minh up len may cai thu email duoc khong nhi? Minh se nop offer lẻttter sau duoc ko? Thanks
  8. cotrennui

cotrennui Thành viên mới

Nhầm nhọt, nếu gửi trực tiếp thư tay đến END mới cần trước 1 tuần để họ attach thôi. Cứ yên tâm mà chờ nhé.
    ...................Bao giờ cho tới tháng 11..........................
  9. hitori_vodanh

hitori_vodanh Thành viên rất tích cực

Ừ. Mình cũng đâu thấy chỗ nào nói là submit qua electronic phải trước 1 tuần cả.
    Giờ cả nhà chờ đến tháng 11 thôi zz
  10. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Điểm đại học của bạn 7,95, còn rank của bạn bao nhiêu? Nếu rank của bạn cao cũng kéo đc việc kô đc bằng giỏi.

Theo mình đây hoàn toàn kô phải là profile mạnh để apply Endeavour (nếu kô có rank cao). Nhưng nếu bạn có SoP và LoR tốt cộng nhiều may mắn thì cũng kô phải kô có cơ hội.

Endeavour thì còn có hy vọng, còn ALA với profile này mình nghĩ cơ hội rất thấp.