1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chúc mừng các bạn được Endeavour 2012

Chủ đề trong 'Du học' bởi teppei, 01/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. biomass

biomass Thành viên mới

2. rongsua

rongsua Thành viên mới

Endeavour không ghi rõ các ngành học cụ thể
    Mình muốn apply Tesol mà chưa tìm ra là có hay không
    Cũng hông biết liên lạc về số đt nào nữa
    Các bạn có biết thì share cho mình với nha
  3. metitcoi212

metitcoi212 Thành viên mới

Cho mình hỏi, mình định xin học bổng PhD ngành kế toán kiểm toán. Theo các bạn thì nên xin thư mời học ở trường nào và cách thức xin thư mời học và xin giáo sư hướng dẫn như thế nào? Mình năm nay mới bắt đầu nhăm nhe nộp hồ sơ xin học bổng nên còn lơ tơ mơ lắm.
    Mình tốt nghiệp ĐH từ 2004, GPA 8.30, có bằng Master trong nước, GPA 7.64, Ielts 6.5 (ko band nào dưới 6), có 2 bài đăng tạp chí chuyên ngành, 1 bài đăng kỷ yếu hội thảo quốc tế, tham gia 1 đề tài cấp trường (chưa nghiệm thu, hic). Tình hình của mình có khả quan ko các bạn?
  4. thaovn36

thaovn36 Thành viên mới

Các anh chị và các bạn làm ơn giúp minh với. Mình không biết Endeavour Postgraduate and Postdoctoral Awards có thể áp dụng cho Doctor by Coursework không nhỉ?
    Mình đọc trong handbook chỉ thấy PhD và Master, nên không biết có dụng cho Doctor by Coursework không?
    XIn trân thành cảm ơn,
    Chúc cả nhà vui vẻ và may mắn
  5. xuongrong88

xuongrong88 Thành viên mới

Em cũng tìm hiểu về End lâu rồi. Ngồi đọc cũng gần hết các bài của anh, chị. Thấy ngưỡng mộ ghê. Năm nay, em cũng dự định apply Master End về ngành kỹ thuật (em chưa chọn được ngành học). Profile của em ntn, anh, chị xem em có cơ hội ko ạ.
    - GPA: 7.9/10 (nhưng trong khoa cũng khoảng là top 10/ 450)
    - Hai giải nckh cấp trường (1 Nhất, 1 KK).
    - 2 giải Olympic Cơ học toàn quốc (trong 2 năm).
    - Học bổng thì cũng được mấy cái: Hàn Việt, toyota, Honda Yes, Cục Đăng kiểm.

Còn tiếng Anh thì.. thui rồi... Hix. Em đang cố phấn đấu để được 90 TOEFL (chẳng hiểu sao em lại thích TOEFL hơn IELTS).
    Em nhất định sẽ cố gắng, nên mong nhận được sự góp ý, giúp đỡ của anh chị ạ!
  6. metitcoi212

metitcoi212 Thành viên mới

Mọi người ơi, cho mình hỏi, về muốn học Ph.D ngành kế toán thì nên tìm giáo sư và xin thư mời học của các trường nào thì tốt, và dễ xin nữa thì càng tốt :)