1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chúc mừng ngày đầu tiên đi làm !

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi loa_ken_den_si, 25/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Chúc mừng ngày đầu tiên đi làm !

Mình nhận thấy thế này , rất nhiều trong chúng ta ở đây đều đã từng và đang đi làm ( đi kiếm tiền ) . Bạn có nhớ cảm giác lần đầu tiên cầm đồng tiền cho chính mồ hôi công sức mình làm ra không? Thật tuyệt vời phải không ?
    Nay mình có ý là làm cái Topic này để chúng mình tổ chức chúc mừng ngày quan trọng đó , và mong các bạn hãy chia sẻ cảm xúc và công việc đầu tiên đó cùng bạn bè nơi đây .......

Mình đầu tiên luôn :
    Đó là lần mình phụ mẹ đi cắt rau muống ở vườn của gia đình tăng gia , bán cho các hộ dân xung quanh sau khi cơn bão vừa đi qua , hồi đó lâu quá rồi , cái đận rau cũng mua bằng tem phiếu .Nhớ như in vì bó đưọc 32 bó . Sau khi bán hết hàng mà một mình xách làn đi nhé , về nộp tiền cho mẹ , mẹ trích lại cho mấy hào, để dành mua bút chì sưóng thế !
  2. s_mankichi_s

s_mankichi_s Thành viên mới

Hic còn mình thì đồng tiền đầu tiên minh kiếm được nhờ tân trang mấy đồng xu cổ và bán nó cho mấy thằng hàng xóm(mình mua có 500 đồng và đã bán được với giá 2000 đồng).Chuyện đó cũng lâu lắm rồi lúc mình học lớp 4,lớp 5 cơ và mình rất khoái chuyện đó!!.
  3. I_am_joking

I_am_joking Thành viên mới

Hehe, lớp 2-3-4 đi gói kẹo cho người ta. 1kg=400 đồng. Thỉnh thoảng có đi lột củ tỏi cho người ta 1kg=500 đồng. Lớp 5 có một hộp kẹo bán kẹo chảy (hehe, kẹo để lâu quá bị chảy không bán được cho người lớn) bán cho mấy đứa con nít cùng xóm (bán 1 lời 2 hehe).
  4. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Chúc mừng
    Nay là 1 ngày mai là 1 nghìn....
  5. srilanka

srilanka Thành viên mới

Liệu có thể coi hồi nhỏ, hì hục theo bố mẹ đi chúc Tết suốt cả ngày để tối về đếm xem mình có nhiều tiền mừng tuổi hay ko là "lao động vất vả đầu đời" ko nhỉ?
  6. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Có thể được nếu như chúng ta nhận thấy hiện nay, kỹ nghệ ăn mày đang rất phát triển và hưng thịnh!
    Đùa chút thôi! bạn có nhớ hòi nhỏ mình đã nghĩ gì trước khi cầm đồng tiền do chính mình làm ra hay không? Còn tôi, tôi chỉ nghĩ, mình sắp có tiền ăn kẹo!
  7. lucky_pam

lucky_pam Thành viên rất tích cực

Ngày đi làm đầu tiên của em ko được tốt đẹp như các bác, nhưng đó là khoảnh khắc đánh dấu sự vươn lên ko chùn bước của một con người.
    Công việc ỷ lớn hiếp bé xảy ra ở khắp mọi nơi. Ngày đi làm đầu tiên của mình là phải đánh nhau với bọn con trai trong chợ dành mối khách mua hàng.
    một ngày như thế có cần chúc mừng ko nhỉ ???
  8. I_am_joking

I_am_joking Thành viên mới

Gee...Khâm phục, khâm phục...thế cuối cùng bạn có đánh lại bọn chúng không?