1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CHÚC MỪNG XUÂN, SINH NHẬT BOX VÀ THÀNH VIÊN!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi canhvacsanh, 09/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Anh LevanT, anh có biết ngày sinh nhật của anh đúng là ngày lễ ma quỷ bên này hông ? Ngày Halloween đó . Ngày mà mọi người dressed up costum fantasy tuong tuợng lên và con nít thì đi xin kẹo từng nhà á .
    hihih Hồi nhỏ, Thuyền mong được đến ngày này lắm . Đi ganh đua với đám bạn cùng lớp xem đêm đó xin đưọc bao nhiêu kẹo . Lần nào cũng xin được một bự như một bao gạo 100 kg bên VN đó . Đi xe đạp , đeo cái túi, luồn lách thật lẹ, chạy từ neighborhood này qua neighborhood khác . Vui thật là vui .
    Bây giờ thì dẫn mấy đứa cháu đi xin . hihi Tụi nói xin xong thì .. tịch thu kẹo chocolate hết . Số còn lại mang lên sở làm cho . Ba má chúng không cho tụi nó ăn . Chocolate của Halloween ăn rả rích trên sở suốt cả năm trời luôn đó nha ...
    Năm nay, Thuyền sẽ làm Dracula, ma cà rồng đi hút máu kekekek
  2. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

May àm anh Thuyền còn có mấy đứa cháu, chứ lúc chưa có cháu mà ..lớn rồi thì làm sao. Cô bé em Nhím hay bảo tiếc và lớn rồi, hổng có được đi xin kẹo như hồi nhỏ á.
    Nhím xem film "Friends" thấy có một cảnh khá vui về ngày Halloween, có ai nhớ ko ạ?
  3. small_porcupine

Ngày mai (30-10 ở Việt nam) là ngày sinh nhật Mod Thuyền. Nhím đại diện box chúc Mod luôn vui vẻ, thành công và sớm tìm được "bến đỗ" !
    Sau đây sẽ là bài Phỏng vấn một con Thuyền của nhà báo Pearl
    Được small_porcupine sửa chữa / chuyển vào 08:46 ngày 29/10/2005
  4. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Chết tui ! Bị Ngọc & Thy mang lên bàn mổ ! hu hu hu Mổ xẻ vô lý lịch đời tư chuyến này chết chắc rồi !

5. small_porcupine

Nhím xóa để Pearl post
    Được small_porcupine sửa chữa / chuyển vào 08:45 ngày 29/10/2005
  6. familypearl

familypearl Thành viên quen thuộc

Phỏng vấn một ?.. con thuyền
    (No Shirt Thị thực hiện)
    No Shirt Thị (NST): Xin chào anh Thuyền! (giơ tay ra bắt)
    Thuyền xa xứ (TXX): Ah, xin chào cô No Shirt ?..(cười toe toét)
    NST : Ý, còn có chữ ?oThị? nữa nghen anh TXX?.. (mắt chứ A)
    TXX : ấy, cô cũng dừng ở đó được rồi nghen (hết sức nghiêm trọng)
    NST Ồ, tôi hiểu rồi, hiểu rồi (cười thông cảm). Xin phép được bắt đầu cuộc phỏng vấn hôm nay nhé, anh Thuyền !
    TXX : Phỏng vấn ?! Phỏng vấn ai ? Tui ư?
    NST : Dạ, phỏng vấn anh đấy mà. Chúng tôi đã chọn anh trong số hàng triệu cái tên xuất hiện trên Google Search cho buổi phỏng vấn ngày hôm nay - một ngày trước lễ hội ma quỷ Halloween. Còn lý do vì sao chọn anh thì ?.. xin phép giữ bí mật đến phút cuối nhé !
    TXX : Ơ, ơ (gãi ?.. đầu), được thôi, được thôi. Tôi cũng khoái được lên báo lắm đấy nhé. Vì, ?.. nó gợi lại tuổi thơ tôi ?..
    NST : Anh có thể nói rõ thêm tí không ạ ?!( giọng hết sức tò mò, mở volume của recorder hết cỡ, tay cầm giấy bút sẵn sàng)
    TXX : Tui nói dông dài tí nhé, nhân tiện giới thiệu sơ lược về bản thân tí nhé. Mấy khi được phỏng vấn mà ! (mắt chớp chớp). Tui sinh ra và lớn lên ở khu bàn cờ, Sài Gòn. Cô biết chỗ ấy chứ ?
    NST (cướp lời): Biết chứ biết chứ. Chỗ ấy ngày xưa không biết sao chứ ngày nay nổi tiếng vì ?? các quán hàng ăn xèo xèo đỏ lửa nghi ngút khói chiều chiều. Người người đi ăn, nhà nhà đi ăn, bột chiên há cáo, vịt lộn cũng chiên, cá viên chiên, chiên tuốt luốt, nước mía nước mát sinh tố café, ?.. (nghe thèm quá !)
    TXX Thế sao ?! Thế thì Thuyền tui quyết tâm lênh đênh tận đó mới được. Nhưng giờ, tui quay lại vấn đề chính nhé. Tuổi thơ tui lớn lên ở khu bàn cờ. Thuở nhỏ tui sống trong sự bảo bọc của gia đình, ấm no, hạnh phúc, cả một tuổi thơ huy hoàng vì ?? ngày nào cũng được lăn lộn trên báo chí ?.. (dừng lại một tí, nhắm mắt, đầy vẻ xa vắng ?..)
    NST : Anh nói tiếp đi ạ. Sao tuổi thơ anh nổi tiếng thế ?! Từng lăn lộn trên báo chí cơ à ?! Làm sao lại thế được ?! (hết sức thắc mắc)
    TXX : Là tui nói thật cả đấy. Tui có nói là tôi lăn lộn trên báo chí lúc trưởng thành đâu nào. Là thời ?othơ ấu? ấu thơ thôi cô ạ. Ngày nào mà má tui chẳng lót nhật trình cho tui nằm. Thế không phải tui từng ?olăn lộn trên báo chí? là gì ?! (cười toe toét)
    NST : Trời !!!!! (suýt xỉu ?" bút rớt xuống đất)
    TXX : Ấy, xin lỗi đã làm cô bất ngờ nhé ! Tui đây còn bất ngờ hơn cô nữa kia ?..
    NST : Bất ngờ chuyện gì ạ ?!
    TXX : Thì, thì ?.. chuyện được phỏng vấn hôm nay nè.
    NST : À, chuyện đó thì ?.. tôi xin hẹn lại cuối buổi nhé. Thôi giờ anh Thuyền cứ tiếp tục giới thiệu sơ lược về anh đi ạ.
    TXX : Hết thời lăn lộn trên báo chí thì tui ?.. lăn lộn ngoài đường phố. Không phải để đánh nhau như lớp trẻ bây giờ đâu (giọng chùng xuống) mà ?.. là tui kiếm sống thôi cô à. ?oThời lai đồ điếu thành công dị. Vận khứ anh hùng ẩm hận đa? mà cô (ngâm nga)
    NST : Vậy ra anh cũng có một ?otuổi thơ dữ dội? quá ha. Thế rồi, vì đâu anh lưu lạc đến chốn này ?!
    TXX : À, đấy là chuyện mấy chục năm về trước à cô. Vào đầu thập niên 80, có một con thuyền xa xứ nhổ neo ?..
    NST : (lại cướp lời) Nhưng cái danh thuyền xa xứ chỉ chính thức xuất hiện trên ?.. google kể từ ngày 18.8.2004 S.
    TXX : Ủa sao cô biết ?!
    NST : Thì, ?.., đó là ngày anh gia nhập TTVNOL - mạng Trái Tim Việt Nam OnLine đấy thôi. Đơn giản như ?.. đang giỡn vậy mà anh Thuyền S
    TXX : Chà, cô NST cũng ?ođiều nghiên? kỹ quá hén. Tui còn hổng nhớ tui bắt đầu lênh đênh trên TTVNOL từ hồi nào ?..
    NST : Hihi, có gì đâu anh Thuyền, ?onghề của em? mà (cười tít mắt vì được bà 8). Rồi, anh kể tiếp về những ngày lênh đênh đi nhé !
    TXX : Tui trải qua thời trai trẻ, trai tráng ở các nước Úc, Canada, Đức, Pháp, Anh, New Zealand và HongKong. Nay định cư và làm việc tại Texas, Hoa Kỳ ?..
    NST : Chà chà, vì sao thích lênh đênh như anh mà lại chọn Texas nhỉ. Tôi thấy Texas nổi tiếng vì những chàng cao bồi như trong phim ảnh thôi ?..
    TXX : Ấy, cô nói trúng ý tui rồi đấy. Thuyền tui vốn mê tít các anh cao bồi miền viễn Tây mà. Thích lắm ?..
    NST : Nhưng thưa anh (cướp lời) ?" các chàng cao bồi thì oai vệ trên lưng ngựa, còn anh là ?.. thuyền lênh đênh cơ mà, thưa anh !
    TXX (mặt giận dỗi một chút ?" trán nhăn lại): Đúng là cao bồi hay ngồi lưng ngựa thiệt. Tui đây cũng vì mê các anh chàng cao bồi ?" à không ?" là mê hình tượng các anh chàng cao bồi mà quyết tâm tạo dựng nên một hình ảnh mới: một chàng cao bồi sông nước độc nhất vô nhị (cười tủm tỉm ?" trán hết nhăn ?" răng nhe ra )
    NST : Thế sao, thế sao ?! Nhưng, ?.. chàng cao bồi sông nước ấy vẫn còn mãi lênh đênh chứ,anh ?!
    TXX (mắt long lên - lại giận dỗi): ai bảo cô là ?omãi lênh đênh? nào ?! Chỉ là tui, ?.., tui ?.. thích bài hát ?oTình lênh đênh? nên tui tạm thời còn lênh đênh thôi, thưa cô (mặt nghiêm lại)
    NST (xuống giọng): À ra thế, ra là thế. Anh Thuyền ?ohy sinh vì nghệ thuật?, nhỉ ?!
    TXX (mặt giãn ra): Chí phải, chí phải. Chỉ là ?.. tui ?.. chờ ?.. thủy triều lên thôi à cô (lại xa vắng ?.. )
    NST (ngơ ngác): Chờ thủy triều ?!
    TXX : À, ờ, ?? hihi, thôi bỏ qua đi cô. Tui cũng ?.. hổng hiểu tui định nói gì đâu (cười kiểu ?..Thuyền )
    NST : Thế, kế hoạch của anh trong vòng vài năm tới thì như thế nào ạ ?
    TXX : Mang thân làm thuyền thì phải lụy dòng nước dù ít dù nhiều chớ phải không cô? Tui thì vừa lụy nước vừa lụy tình. Đến bây giờ vẫn còn mãi hát bài ?oTình lênh đênh?.
    NST : Thế còn vấn đề cưới vợ ?!
    TXX : Chà, cô hỏi câu này nghe cứ như hỏi về vấn đề quốc gia đại sự được thảo luận ở hội nghị Diên Hồng năm xưa vậy ! (cười ?.. khó hiểu ). Đây là ?ochuyện không của riêng ai? chớ đâu phải chuyện của riêng Thuyền tui đâu nè !
    NST : Thế nhưng, anh không nghe ông bà ta nói sao ?" ?otam thập nhi lập?. Huống chi anh đã ?.. - xin lỗi anh Thuyền nhé - huống chi anh đã ?.. băm mấy nhát tuổi đời rồi (cười thông cảm )
    TXX : Hì, thời đại mới mà cô, băm mấy nhát thì có lo gì. Các cô sắp băm ?.. mà còn không lo gì thì hà cớ gì Thuyền tui phải nghĩ suy (chống cằm mơ màng)
    NST (chột dạ - ủa sao ông này biết mình cũng gần băm mấy nhát rồi kìa ?!): E hèm, dạ thưa anh, đúng là bây giờ đa số có khuynh hướng lập gia đình muộn. Nhưng, ?.., xét về mặt xã hội, xét về khía cạnh sức khỏe, tâm lý, xét về vấn đề ?.. gia đình thì ?.. những người ?.. băm ?.. như anh cũng cần phải nghĩ suy về vấn đề này chớ ạ !
    TXX : Đồng ý với cô về điểm này. Thì tui có nói tui ?.. đi tu đâu nào. Tui vẫn theo tôn chỉ ?ophải tìm được người iêu trước chứ ! Yêu trước rồi mới mong cưới được cô vợ chứ nhỉ ... ?o mà.
    NST : Ơ, câu này nghe quen quen ?..
    TXX : Thì ?.. trong profile của tui chứ đâu cô.
    NST : À, ra thế. Thế anh đã tìm được người iêu chưa nào ?! Mà, cho phép tôi hỏi thêm một tí, ?ongười iêu??ongười để anh iêu? hay là ?ongười iêu anh? ấy nhỉ ?!? (nháy mắt)
    TXX : Thế theo cô NST thì sao nào ?!
    NST (cắn ?.. nắp bút): Anh có nghe câu chuyện về ba người trong cuộc đời người ta chưa ?!
    TXX : chuyện ba người ?omột người đi với một người, một người đi với nụ cười hắt hiu ?.- hai người dzui biết bao nhiêu; một người lặng lẽ buồn thiu đứng nhìn ?..? hả cô ?!
    NST : Không phải, không phải đâu. Là chuyện về ba người trong cuộc đời con người ta thôi. Ai đó bảo rằng, trong cuộc sống tình cảm riêng tư của con người ta sẽ có sự xuất hiện của ba người (ba dạng người). Người thứ nhất là người ta yêu. Người thứ hai là người yêu ta (thứ tự có thể hoán đổi). Và người thứ ba là người mà ta kết nghĩa châu trần ?.. (cuộc phỏng vấn chuyển sang giai đoạn đối thoại về ?.. tình iêu ?..)
    TXX : À ra thế. Vậy, có gì khác biệt giữa người thứ ba và hai người kia, thưa cô ?!
    NST : Với người thứ ba, ta sẽ không còn sự bồng bột, nồng nhiệt như khoảng thời gian trước nữa. Là người xuất hiện đúng lúc ?.. Đó không phải là người ta iêu nhất; đó cũng không phải là người iêu ta nhất. Dĩ nhiên không loại trừ người mà ta nghĩ rằng ta iêu nhất/iêu ta nhất chỉ là sự ngộ nhận của tuổi trẻ ?..
    TXX : Không chỉ tuổi trẻ mới ngộ nhận, thưa cô !
    NST : Đúng thế ạ. Mà, ?.., anh nghĩ sao về ?.. chuyện ba người, anh Thuyền ?!
    TXX : Ùm, có lẽ cũng đúng. À mà, dường như các cô gái hay có khuynh hướng chọn người iêu mình cho ?ochắc ăn? cô nhỉ ?!
    NST : Đó cũng là một khuynh hướng, nhất là với các cô đã từng gặp trắc trở trên đường tình duyên. Họ nghĩ rằng bờ vai của người thương họ sẽ là vững chãi và vĩnh cửu. Nhưng, ?.. điều đó không hoàn toàn đúng ?.. Mà thôi, anh Thuyền cũng nên giãi bày tâm sự của anh cho độc giả chúng tôi biết đi chứ! Đây là cuộc trò chuyện mà nhân vật chính là anh, anh Thuyền (cười chuyển hướng )
    TXX (im lặng 2 giây): Vậy theo cô thì một ?.. con thuyền lênh đênh như tui đây đã gặp người thứ mấy trong ba người kể trên rồi ?!
    NST (cao giọng một tí): ?oYêu đi, sống đi, enjoy life đi, không ngày mai tận thế bây giờ !?
    TXX : Ủa, sao nghe quen quen vậy cà ! (suy nghĩ ?..)
    NST : Hì hì, xem trong profile của anh Thuyền chứ đâu. Bởi thế, chắc ?.. anh đang trên đường gặp gỡ người thứ ba ?! Hay vẫn còn lênh đênh gặp người thứ hai, thứ nhất ?..(cười thắc mắc)
    TXX : Ôi, cuộc sống mà cô. Nhiều khi cuộc đời nó đẩy đưa mình chứ mình ?.. đâu có ?.. đưa cho nó đẩy (trớt quớt).
    NST : Câu này nghe quen lắm à ! Chắc ?.. dân gian truyền miệng quá! (cười dễ thương).
    TXX : Cô có cao kiến gì hông, cô NST ?!
    NST : Về chuyện ?obớt lênh đênh? đó hả anh Thuyền ?! Thôi thì ?.. cứ thế mà bước đi anh Thuyền ơi. Ai biết đâu anh theo ?ocao kiến?, ?othấp kiến? chi đó rồi hết lênh đênh trên biển mà lại ?.. rơi vô quy hoạch treo ?" lênh đênh trong vườn nhà rồi sao ?! (cười thông cảm)
    TXX Vậy, tui cứ ?.. lênh đênh đi cô hả ?! (thở dài?..)
    NST : Hình như anh đang đi đúng hướng ?.. lênh đênh rồi đó. Thấy anh ?oneo đậu bến quê? ở chỗ KSKD, thỉnh thoảng mới lân la qua mấy nơi khác tham quan nhỉ ?!
    TXX KSKD là cái gì thế cô NST ? Khách sạn không đèn ? Kiểm Soát Kinh Doanh ?
    NST : Ôi, anh mà không nhận ra KSKD là gì sao anh Thuyền ? Anh lăn lộn trên báo chí ?" à không ?" tôi nhầm, nhầm (nhầm có chủ đích ) ?" anh là ?.. mod của box ấy đấy thôi ! (nhe răng)
    TXX : Box KỹSư trên TTVNOL ư ?!
    NST : Chính xác.
    TXX : Thế sao lại có cái đuôi KD nào ?! Tui tưởng cô No Shirt Thị là NST; Thuyền Xa Xứ tui là TXX; còn box KySu.ttvn thì là KS thôi chứ. Sao lại còn ?..
    NST : Hihi, anh có nghe tiếng nệm mút KymDan bao nhiêu năm danh tiếng không nào ?! Ấy, tôi thích hai chữ KD nên thêm vào tên box các anh cho ?.. thêm phần ý nghĩa đó mà ! Ở đây hoàn toàn không có ý định quảng cáo cho nệm mút KD; nhưng, anh thấy đó, không dẻo DAI, bền bỉ như KymDan thì sao có cuộc phỏng vấn trớt quớt dài 03 trang giấy A4 thế này, hì hì.
    TXX (suy tư ?.. 5 giây - hiểu ý đồ của NST nhưng ?.. không thể nói gì khác được mà chỉ có thể nghẹn ngào ): ?ocảm ơn, cảm ơn, xin cảm ơn ????..? (gặm một khối căm hờn trong chậu nước ?" ý lộn ?" trong box kysu.ttvn )
    NST : Cảm ơn anh, mod Thuyền. Chúc anh băm mấy nhát vẫn vui hoài nhé ! Năm nay ?otam tam song hành? tha hồ mà vui nhé ! (NST nói liếng thoắng, gấp sổ, đóng nắp viết, xỏ chân vô đôi guốc mộc, ù té chạy ?..)
    Sau lưng, mod Thuyền chưng hửng, với theo: ê ?..ê ?.. ê ?.., cô ơi, cô NST ơi, còn cái lý do lý trấu vì sao cô chọn tui để phỏng vấn n ?.. ữ ?. ữ ?. ữ ?. ữ ?. a ?.a ?.. !....!....!....!.....!
    Ghi chú: sở dĩ bài phỏng vấn này xuất hiện trên đây vì ?.. cô NST trong lúc vội quá đã ?.. làm rớt lại hiện trường cuốn sổ tay và ai đó đã nhanh chân gõ lại. Thế là ?.. một ?otắt phẩm? ra đời
    Nghe nói mod Thuyền đang truy lùng cuộn băng ghi âm mà cô NST còn giữ - để làm gì vậy ?! Thưa các bạn, để ?.. kỷ niệm những ngày lênh đênh, lênh đênh cùng box kysu http://www.ttvnol.com/kysu.ttvn sau khi đã cẩn thận in bài phỏng vấn này ra, ép plastic, ?olộng kiếng?, thỉnh thoảng ngắm và cười, vu vơ, lênh đênh ??..kể cả khi đã cập bến
    SG - cuối tháng 10.2005
  7. LonelySun

LonelySun Thành viên mới

Chúc mừng sinh nhật bác Thuyền và bác LêVănT nhé. Chúc các bác tuổi mới có nhiều niềm vui mới.
  8. caramen_ngon_ngon

caramen_ngon_ngon Thành viên mới

Báo cáo.....bây h chính thức qua ngày mới: 30/10...thấy hôm nay có sinh nhật...em ti toe vào đây chơi...trước hết là chúc bác T thêm tuổi mới... sau là xem có bánh kẹo j ko, ăn ké
  9. 400usd

400usd Thành viên quen thuộc

Cuối tuần do buổi tối ăn ít qúa, ngủ không có nổi nên dậy lọ mọ vô đây chơi và nhớ ra hôm nay sinh nhật một thành viên quen thuộc và vô cùng quan trọng của box nhà ta. Vậy thì chúc mừng sinh nhật mod thuyền , chúc mod thuyền sinh nhật năm nay có được cái bánh gato thiệt là bự để chia sẻ cùng anh em ( hic, đói qúa ).
  10. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

CHÚC MỪNG SINH NHẬT MOD THUYỀN