1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CHUM LỐNG Tầng 4: Tiếp tục leo thang, tiếp tục ôm - tiếp tục xế, tiếp tục yêu những cung đường mới!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi chumlongmit, 07/06/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fallingsnow

fallingsnow Thành viên mới

Khoe với cả nhà tí vì không kìm hãm được sự sung sướng. Tháng 7 này tớ sẽ lang thang sang Nam Mỹ. chuyến đi ngắn thôi, gần tháng. Cụ thể tớ sẽ qua Ecuador và Peru. 10 ngày cuối sẽ có bạn tớ tham gia cùng nhưng 15 ngày đầu tớ sẽ một mình một balo khám phá 2 vùng đất này/ Vừa mới book vé xong. Lúc book đến gần cuối sung sướng đến mức điền nhầm cả cái email mà nó gửi ticket về. Sau sợ quá phải gọi điện lên hãng máy bay để sửa lại email.
    Hôm nay tớ vừa làm bài vỡ lòng tiếng Tây Ban Nha vì ở Nam US ít dùng tiếng anh. Hôm trước gọi đến lãnh sự quán ở đây mà nó cũng chỉ ậm oẹ được vài từ tiếng anh nên tớ sợ quá, bắt đầu học tiếng Tây Ban nha rồi. Hi vọng trong vòng 1 tháng sẽ nhớ được câu hỏi" Tolet ở đâu"
    Cuối tuần này hoặc đầu tuần sau tớ sẽ đi xin visa qua Peru. Các chum chúc may mắn cho tớ nhé. Còn giờ tớ đang lên một trang web để xem có xin xở được đứa nào có cái ghế salon miễn phí cho tớ ngủ nhờ không. Cũng vừa làm vừa run vì ngồi đọc kỹ profile từng đứa không có nhờ nhầm nó lại bán mình về Trung quốc xong từ Trung quốc về Việt nam cũng nên
  2. fallingsnow

Khoe với cả nhà tí vì không kìm hãm được sự sung sướng. Tháng 7 này tớ sẽ lang thang sang Nam Mỹ. chuyến đi ngắn thôi, gần tháng. Cụ thể tớ sẽ qua Ecuador và Peru. 10 ngày cuối sẽ có bạn tớ tham gia cùng nhưng 15 ngày đầu tớ sẽ một mình một balo khám phá 2 vùng đất này/ Vừa mới book vé xong. Lúc book đến gần cuối sung sướng đến mức điền nhầm cả cái email mà nó gửi ticket về. Sau sợ quá phải gọi điện lên hãng máy bay để sửa lại email.
    Hôm nay tớ vừa làm bài vỡ lòng tiếng Tây Ban Nha vì ở Nam US ít dùng tiếng anh. Hôm trước gọi đến lãnh sự quán ở đây mà nó cũng chỉ ậm oẹ được vài từ tiếng anh nên tớ sợ quá, bắt đầu học tiếng Tây Ban nha rồi. Hi vọng trong vòng 1 tháng sẽ nhớ được câu hỏi" Tolet ở đâu"
    Cuối tuần này hoặc đầu tuần sau tớ sẽ đi xin visa qua Peru. Các chum chúc may mắn cho tớ nhé. Còn giờ tớ đang lên một trang web để xem có xin xở được đứa nào có cái ghế salon miễn phí cho tớ ngủ nhờ không. Cũng vừa làm vừa run vì ngồi đọc kỹ profile từng đứa không có nhờ nhầm nó lại bán mình về Trung quốc xong từ Trung quốc về Việt nam cũng nên
  3. fallingsnow

Mà giờ mới nhận ra, chuyến xuất ngoại duy nhất không phải một mình là qua Lào với nhà Chum:)). Lần đầu sang Thái cũng một mình ở lại lang thang ở Thái năm 2006. Xong đấy cũng một mình sang Mỹ. Năm kia một mình backpack sang Lào và Thái. giờ lại một mình bò sang Nam Mỹ. Duyên nợ với cái nhà Chum này nặng gom. À xế là người đầu tiên xế tớ xuất ngoại
  4. ngoc2621988

ngoc2621988 Thành viên mới

Ối dời, nhìn mặt ông nào bà nào cũng hơn hớn cái mẹt.
  5. ngoc2621988

ngoc2621988 Thành viên mới

6. thanhdg_gl

thanhdg_gl Thành viên mới

Còn lần đầu tiên làm gì nữa không nhỉ .
    Mà suốt ngày thấy ôm ca cẩm nào là không có tiền, nào là nếu mọc cánh thì bay về VN hú hí với nhà mình, lại còn duyên với chả nợ, vậy mà còn lên đây khoe đi Nam Mỹ 1 tháng. Chả nhẽ lại phát cho mấy cái vào mông.
    @All: Cảm ơn mọi người hôm qua không quản đường xá xa xôi cất công phi lên tận vườn Bách Thảo xem chúng tớ biểu diễn hụt mà chả thấy ai chửi bới gì. Nhưng mà mình vẫn thấy áy náy, theo H.Anh thì phải xin lỗi cả nhà. Ờ thì xin lỗi, xin lỗi, xin lỗi.
    @Nghị&Bích: 2 đứa post ảnh đê, mình hôm trước vẫn chưa copy cái nào.
  7. fallingsnow

Ơ thì vé đi Nam Mỹ rẻ bằng một nửa vé về Việt Nam mà. Để tiết kiệm chi phí tối đa, giờ tớ mới đang phải đi tìm chỗ ngủ miễn phí
    Mà xế đánh mông tớ thì tớ cũng ráng chịu thôi nhưng tớ thương xế. Xế đánh mông tớ xế vi phạm tội đàn ấp đánh đập phụ nữ rồi sau này bao nhiêu danh tiếng xế gây dựng lại sụp đổ hết. Thế có phải là vì một cái đánh mông mà xế chết đứng giữa trời không. Ngày xưa Từ Hải chết vì sắc chứ xế chết vì cái đánh mông thì nó lại rẻ cho xế quá
    Hơn nữa dạo này mông tớ dầy và cứng lắm vì tớ suốt ngày luyện cơ mông bằng cách leo lên con xe đạp của tớ. Cái xe đạp mà yên của nó bằng một nửa cái yên xe đạp ở Việt nam. Ban đầu ngồi đau mông ê ẩm nhưng giờ mông cứng ngồi quen nên hết cả cảm giác. Vì vậy xế mà có phát vào mông tớ phát thì sợ rằng trường hợp khả qua nhất là tay xế ê ẩm vài ngày còn xấu nhất là xế gãy tay.
    Đấy vì cái phát mông mà xế hao tổn cả danh tiếng lẫn tổn hao thân thể xế. Xế cứ nghĩ kỹ đi nhá rồi hãy quyết xem có phát vào mông tớ hay không
  8. SyNghiTran

SyNghiTran Thành viên quen thuộc

Tập thể nào
  9. SyNghiTran

SyNghiTran Thành viên quen thuộc

Ảnh độc đây.
    Phong tục gái Thái tắm truồng
  10. ViewMyWebcam

ViewMyWebcam Thành viên rất tích cực

Chúc nhà Chum Lống ngày càng cao cao mãi,
    Năm nay làm lại quả Cánh đồng chum ko các bạn ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa