1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CHUM LỐNG Tầng 4: Tiếp tục leo thang, tiếp tục ôm - tiếp tục xế, tiếp tục yêu những cung đường mới!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi chumlongmit, 07/06/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nestxanh

nestxanh Thành viên mới

Báo cáo đoàn về đầy đủ, an toàn cả hai nửa nhóm.

Tạm thời topic nghỉ, chia buồn cùng nhà Dìm Hàng!
  2. SyNguyenFPT

SyNguyenFPT Thành viên quen thuộc

thật may mắn vì cả đoàn đã về an toàn và không có vấn đề gì xảy ra.
    thật cũng ko còn tâm trạng để off sau chuyến đi và vui vẻ share ảnh nữa.
    hy vọng mọi người sẽ gần gũi và chia sẻ với nhau nhiều hơn vì ta sống hôm nay không biết ngày mai ra sao.

chán thật ... ko biết nói gì :(
    lặng khóc !
  3. sid1101

sid1101 Thành viên mới

Đứng trước nỗi đau của người khác để biết ta còn may mắn.
    Mừng cả nhà đã đi về an toàn.
  4. fallingsnow

fallingsnow Thành viên mới

Hôm kia tớ cũng vừa đọc được tin về 1 tình nguyện viên người Mỹ 24 tuoi bị bắn chết ở châu Phi (không nhớ rõ tên quốc gia) vì anh ấy chủ quan đi bộ từ bệnh viện về khách sạn mặc dù có phương tiện giao thông để đi lại ở ngay trước của khách sạn. Anh đấy tinh` nguyện ở đấy cũng được một thời gian dài nên nghĩ rằng khu vực xung quanh anh ấy an toàn để đi lại. Nhưng ngay trước khi bước chân vào cửa khách sạn, anh ấy bị chặn lại và sau đấy bị bắn chết. Vẫn chưa tìm thấy hung thủ.

Hôm nay lại đọc được vấn đề về 2 bạn nhà Dìm Hàng sảy chân rơi xuống suối.

Vì vậy tớ mới trộm nghĩ nhiều khi bình an quá nên mọi người quên đi những cảnh báo về những điều hiểm nguy xung quanh mình. Hoặc đôi khi quá tự tin về sự hiểu biết của mình mà một số người lờ đi những dặn dò của những người xung quanh. Tuy nhiên trong cuộc sống có những thứ mà mình không thể lường trước được. Để hạn chế những điều đáng tiếc như trên xảy ra, tớ nghĩ lần sau nhà mình mỗi khi lên danh mục tổng kết những thứ cần mang, nên có một mục là những điều nên chú ý khi đi chơi. Xế Thanh, Nest, và Nghị Sỹ..etc và một số người vẫn hay nhắc nhở nhà mình trước khi hành quân nhưng nhiều khi nhắc đấy mà khéo chúng ta đôi khi háo hức quá vẫn bỏ ngoài tai. Vì vậy khéo trước khi đi Sỹ Nghị hay ai đấy làm bài kiểm tra nhỏ, ngẫu nhiên nhặt vài người và bắt đọc lại những điều chú ý để chắc chắn tất cả mọi người đều nhớ những quy định về an toàn.

Sau những sự kiện trên, tớ biết rằng tin tức về anh tình nguyện viên người Mỹ bị bắn chết sẽ không cản trở những tình nguyện viên đầy nhiệt huyết khác ở Mỹ vẫn giữ ý định hướng về châu Phi và những nước nghèo đói khác để giúp đỡ những người dân ở đấy.

Cũng như không vì sự kiện 2 bạn mà mọi người suy nhột ý chí và từ bỏ giấc mơ chinh phục cung đường và miền đất mới vì cuộc sống trở nên vô nghĩa nếu chúng ta dễ dàng từ bỏ ước mơ và đam mê vì một khó khăn nào đấy.

Có điều tớ nghĩ chúng ta phải biết chơi và giữ cho cuộc chơi lâu dài. Đừng để cuộc chơi chỉ như làn khói, hiện ra trong thoáng chốc để rồi tan vĩnh viễn vào không trung.
  5. offroad1982

offroad1982 Thành viên mới

Chuyen vua roi buoi sang di tu thi tran Coc Pai ra xe minh bi nga, minh cam on 2 xe di chot ben cac ban da giup do, tiec la chua kip hoi ten. Cam on cac ban rat nhieu va mong rang con duoc gap nhau tren cac cung duong sau nay[r2)]
  6. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

Định vào cảm ơn các bạn thì đã thấy ôm của mình nhanh tay hơn chút xíu ^^. Hôm đó dựng được xe dậy chưa kịp hỏi tên thì các bạn đã lên xe đi trước, thêm một lần nữa xin được cảm ơn các bạn rất nhiều @}
  7. khoailangabe

khoailangabe Thành viên rất tích cực

Em vừa thay mặt nhà mình đi tiễn bạn Nguyên về :(( :(( Buồn!!!!!!!!!!!
  8. smilinsinh

smilinsinh Thành viên quen thuộc

Chúc mừng mọi người đi đến nơi về đến chốn. Bác nào kể chuyện làm từ thiện tớ nghe với nào!!!
  9. qtuancamau

qtuancamau Thành viên mới

Trên đường đi ngày đầu tiên đến Hoàng Su Phì, nhóm mình đã gặp nhóm các bạn rất nhiều lần. Trên dặm đường thiên lý, vui và hạnh phúc nhất là cái vẫy tay chào nhau của các đoàn. Tiếc là từ hôm sau không gặp được đoàn các bạn nữa. Mình cám ơn a xế nào bên bạn đã chụp giúp cho mình và ôm của mình những bức ảnh thật đẹp. Hy vọng sau này trên một cung đường nào đó, có duyên gặp lại đoàn của các bạn .....
  10. ngoc2621988

ngoc2621988 Thành viên mới

Huuuuu, máy tính của em bị đao, lão chốt hn mang lapt sang để xem ảnh cùng, lại 1 lần nữa đọc tin về anh Nguyên, chị Hiền, rồi xem cả ảnh của 2 anh chị, thấy xót xa đôi nụ cười ấy, khuôn mặt hiền hậu ấy, em ước giá mà anh chị ấy vẫn đang cười thật tươi và ... Thật là không thể thoát khỏi cái cảm giác cứ nghĩ về anh chị ấy đã ở dưới suối, chính cái con suối mà cả đoàn đã đi dọc theo cả chặng đường.... Dù chưa 1 lần quen biết, nhưng sao cảm giác vẫn thương tiếc thế =((

:==((:((:((:((:((:((

Nhà mình ơi, em xin hứa, từ nay sẽ đi đứng cẩn thận, ko lóng ngóng hậu đậu nữa, huhuu, nhà mình cũng đi đứng cẩn thận nhé, đừng sơ xảy bất cứ lúc nào, híc, lão chốt liên tục nhắc em, thậm chí quát mắng em mà em chẳng thèm nghe, cứ hay nghịch dại, đứng toàn chỗ nguy hiểm, bây giờ giật mình nhìn lại, em cũng thấy mình chẳng hề tự đề phòng cho mình, nếu mình gặp phải chuyện gì, sẽ là bất hạnh, nhưng còn bao nhiêu nỗi bất hạnh của người ở lại nữa chứ, huhu. Mọi người hãy chú ý nhé...:((:((:((:((
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa