1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chứng chỉ hành nghề thiết kế cơ khí / cơ điện <= làm sao lấy được???

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi maivu, 12/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maivu

maivu Thành viên mới

Chứng chỉ hành nghề thiết kế cơ khí / cơ điện <= làm sao lấy được???

- Các bác cho em hỏi tí nhé: để có chứng chỉ hành nghề thiết kế hay giám sát trong lĩnh vực Cơ khí hoặc Cơ điện thì phải làm thế nào? Đơn vị nào cấp cho khu vực HCM hở các bác?

-Em thấy bên ngành Xây dựng thì có các chứng chỉ loại này do Sở XD cấp, còn cơ khí thì em mù tịt chẳng có thông tin gì cả, từ trước tới giờ đi lắp máy hoặc chế tạo máy thì cứ tự biên tự diễn cả, chẳng thấy ai hỏi han hoặc duyệt gì cả !!!

-Bác nào có thông tin gì thì giúp em với nhé1 Em xin đa tạ các bác một vại nào dz...ô
  2. namsp

namsp Thành viên mới

Nhân thể tôi hỏi theo, bác nào biết chứng chỉ hàng nghề thiết kế, tư vấn viễn thông thì đơn vị nào cấp (ở HN)
  3. carrot99992003

carrot99992003 Thành viên mới

Tất cả các chứng chỉ hành nghề thiết kế không kể xây dựng mà tất cả các ngành khác đều do Sở Xây dựng địa phương cấp.
    Ngành cơ điện hay Viễn thông cũng vậy thôi, đều tập trung một đầu mối là Sở Xây dựng.
    Sở Xây dựng sẽ có một hội đồng xét duyệt hồ sơ xin cấp chứng chỉ hành nghề bao gồm các thành viên là các Sở Chuyên ngành như: Sở Quy hoạch kiến trúc, Sở Bưu chính viễn thông, Sở Công nghiệp, Sở Nông nghiệp và phát triển nông thôn.
    Điều kiện để được cấp chứng chỉ hành nghề là bạn phải có 5 năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực đó, có tham gia thiết kế ít nhất một công trình trong cùng lĩnh vực tham gia cấp CCHN.
    Hồ sơ năng lực do bạn tự khai và được cơ quan, đơn vị nơi bạn công tác hoặc tổ chức nghề nghiệp chứng nhận.