1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chúng ta cần thành lập một box về Chuyên ngành Dầu Khí....

Chủ đề trong 'Cơ khí - Tự động hoá' bởi SenXanh411, 06/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SenXanh411

SenXanh411 Thành viên mới

Chúng ta cần thành lập một box về Chuyên ngành Dầu Khí....

Tôi biết là có rất nhiều thành viên của ttvnol học chuyên ngành dầu khí tại nhiều nơi nổi tiếng của thế giới, cũng như tại việt nam, hoặc nhiều thành viên làm việc tại các công ty dầu khí tại VN và nước ngoài. Tại sao chúng ta không thành lập một box về Dầu Khí nhỉ, để mọi người cùng tham gia và hiểu thêm về công nghệ của ngành kinh tế mũi nhọn của VN hiện nay??.Xin cho ý kiến và kế hoạch thành lập, tôi xin sẵn sàng tham gia .....
  2. tinhcavungtau

tinhcavungtau Thành viên mới

Đồng ý, tui cũng là PE đây.
  3. chang_trai_dep

chang_trai_dep Thành viên mới

Tôi cũng muốn tham gia cùng mọi người lắm, thế nhưng kiến thức chưa đủ, chắc phải lê " bàn tọa" trên giảng đường hết năm nay mới có thể. Rất mong các đàn anh, đàn chị đi trước hưởng ứng cái topic này để các đàn em được học hỏi và đỡ cực nhọc hơn. Cảm ơn nhiều.
  4. halai1998

halai1998 Thành viên mới

Tớ có làm cho 1 Cty dầu khí 1 tg ngắn và tớ ủng hộ ý kiến lập box, để anh em trao đổi học hỏi lẫn nhau
  5. SenXanh411

SenXanh411 Thành viên mới

Vậy thì anh em , những ai ủng hộ thì kêu gọi mọi người tham gia thêm cho đông đúc nhé. Chúng ta sẽ bàn xem những gì cần và liên quan để tham gia viết bài thảo luận.Ai có đề tài hoặc ý kiến gì hay thi cứ mạnh dạn post lên nhé.
    Tôi thì biết nhiều về thiết kế công nghệ vận chuyển Dầu Khí, thuộc về đường ống và bể chứa.Nhưng không phải là xây dựng ,lắp ráp.Phần đó còn đang học hỏi thêm.Vậy nhé, chúng ta cùng phát triển nhé.
  6. gps

gps Thành viên rất tích cực

Có lẽ số lượng người trong ngành không đủ để thành lập box. Một cái box riêng èo uột thì không hay bằng một cái box chung vui vẻ.
    Tớ có một số tiêu chuẩn Anh Mỹ trong ngành dầu (API, ASTM, NFPA, BSI vv...) ai cần thì thông báo nhé.
  7. halai1998

halai1998 Thành viên mới

Tớ thì có làm qua về khâu chế tạo các dàn giáo , tớ sử dụng nhiều AWS D1-1 Steel Structure hay ASME 31.3 Process Piping
  8. tinhthanthep

tinhthanthep Thành viên mới

Tại sao các bác cứ thích tách ra ở riêng nhỉ. Trong k hi đó, ngay trong topic này các bác cũng chưa có được cái gì cụ thể cả. Chỉ sợ khi tách ra thì nó lại bị teo vì chẳng ma nào nó vào...
  9. trongnghia_bk

trongnghia_bk Thành viên mới

Minh cung dang lam cho mot cong ty dau khi trong nuoc ,minh lam taip hong ky thuat, Ky su co khi, hy vong chu de nay co nhieu nguoi tham gia.
    Tien day hoi co dai ca nao co tieu chuan ve day cap su ko nhi. Minh dang co mot so tieu chuan ve ket cau va tieu chuan dau gieng (API spec 6A).
  10. gps

gps Thành viên rất tích cực

day cap su là cái gì, nếu bạn chịu khó viết bằng tiếng Việt có dấu hay tiếng Anh thì mới có thể hiểu được. Hoặc là bạn muốn tìn tiêu chuẩn nào cho số hiệu cụ thể đi nhé.