1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chúng ta có nên độ xe máy như độ ô tô?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi vecchia_signo, 30/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Balad

Balad Thành viên mới

NHư DrSlump đã nói độ xe phạm luật là cái chắc: luật làm ra dành kiểm soát an toàn giao thông chứ không nhằm thoả mãn cá tính dân chơi, nên tréo nghoe là đương nhiên.
    Về cơ bản độ xe phụ thuộc vào công cụ và tay nghề: thiếu một trong hai cái này thì chỉ còn là đú chứ không ra độ. Trò đề can là dễ nhất, rồi vài thứ ăn sẵn như mâm đúc, đèn, còi, tay nghề chỉ đòi hỏi mức trung bình, công cụ cũng không cần gì cao siêu. Lên đến bô xe đã chỉ còn nổ to là hết vị. Kết cục thường thấy là xe độ kiểu này chỉ dừng ở mức lạ lạ, phần đông là nửa vời, đẹp tất ít...
    Ý tưởng của tôi về một chiếc Sirius doa nòng, bô cụt, mâm đúc, yếm thủng lỗ chỗ như vết đạn, các góc vát trên yếm cháy đen như vết hơi đốt của động cơ phản lực. Còi kiểu súng liên thanh (chắc không chạy quá được 3 ngày ). Đơn giản vậy thôi, nhưng mình lại không đi Sirius
  2. TIDUSLOVEYUNA

TIDUSLOVEYUNA Thành viên rất tích cực

Hix độ thế thì nó bắt là phải
    Các bác ơi, em nhìn mấy con car có đèn gầm thấy hay hay, đang nghĩ làm thế nào để lắp thêm đèn vào gầm xe máy nhỉ ?
    đi đêm nó cũng hay đó chứ
    Dùng loại đèn nào thì tốt nhỉ ?
  3. El_Flaco

El_Flaco Thành viên rất tích cực

] hic.....hic hic.......hic....hic.....lắp thì dễ thôi nhưng em sợ bác lắp xong công an nó bắt vì tưởng ......biển ngoại tỉnh..xe máy nó đã thấp rồi bác cứ phang cho em mấy con pha phụ phía trên là đẹp đừng có vạch ..gầm cho người ta soi thế chứ..
    Được El_Flaco sửa chữa / chuyển vào 23:22 ngày 07/10/2004
  4. Balad

Balad Thành viên mới

Về vụ đèn đóm, chỉ hợp với xe to mới hoành tráng. Các xe đàn bà hoặc xe ga nên tránh. Loại cruier như Virgo, Rebel.. đèn có thể bắt thênm trên thanh chống lắp trước máy (giống xe cản sát dẫn đoàn). Hoặc lắp thêm hai bên pha chính 2 đèn nhỏ hơn, thêm "lưỡi trai inox" cho luồng sáng tập trung. Với xe địa hình cào cào, tay lái thường nằm ngang, thì móc hẳn pha chính đi thay bằng dàn đèn 2 hay 4 chiếc. Ngoài đèn còn các đồ chơi khác như túi, thùng, anten để đảm bảo xe của bạn trông như dành cho những chuyến đi bất tận
  5. vecchia_signo

vecchia_signo Thành viên mới

Ko biết ở đâu bán đèn pha độ sáng như pha ô tô các bác nhỉ? Loại bóng nào là sáng nhất (sáng trắng ấy chứ ko phải xanh lơ lơ như mấy con Dylan ghẻ đâu.._