1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chúng ta đã bôn ba những đâu? (ngoài Việt Nam)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Phanyly, 06/03/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Phanyly

Phanyly Thành viên quen thuộc

Chúng ta đã bôn ba những đâu? (ngoài Việt Nam)

Chào cả nhà,

Chưa thấy ai đặt câu hỏi này nên mình muốn là người tiên phong. Cả nhà mình đóng góp bài từ nhiều nước, nhưng không ai trong chúng ta biết mỗi thành viên chúng ta đã đặt chân đến những đâu, trong bao lâu, lúc bao nhiêu tuổi, với ai, và vì lý do gì? Có lẽ cuộc khảo sát nho nhỏ này sẽ cho chúng ta một bức tranh toàn cảnh về các cuộc "bôn ba" của box. Để mở đầu, mình sẽ tiết lộ về bản thân trước:

Thái Lan: (lần đầu tiên là 1 tháng, về sau thì có đến Thái nhiều lần để chơi) 1998, thăm ba mẹ, 16 tuổi

Ấn Độ: 1998-2001, 3 năm học đại học, tuổi 16, đi một mình

Singapore: 2000, 18 tuổi, 3 ngày, đi cùng gia đình, đi chơi!

Úc: 2000, 18 tuổi, đi một mình, thăm một người bạn, thời gian là 1 tháng, sau này thì đi Úc nhiều lần

Iran: 2001, 19 tuổi, đi 1 tháng, cùng 1 người bạn về dự đám cưới của hí brother và tham quan Iran luôn

Anh: 2004, 23 tuổi, 4-5 tháng (thời hạn là 1 năm nhưng thời gian thực tế thì chỉ từng đấy thôi), đi một mình, học Thạc sỹ

Scotland: 2005, 24 tuổi, đi cùng chồng, 2 tuần, đi tham quan

Kenya: 2005, 24 tuổi, đi một mình để làm việc (phục vụ cho khoá học), 4 tháng

Tương lai: mong muốn điểm dừng chân tiếp theo là Châu Mỹ Latin.

Đến lượt mọi người nhé!
    Có lẽ phải có một topic nữa về những chuyến bôn ba trong nước!
  2. khoantwell

khoantwell Thành viên mới

thưa chị,,, em không nói là không tin chị,,,nhưng cái này thì cần có bằng chứng xác thực,,vv.. hhiih,,,chứ không khéo cái topic của chị lại thành trung tâm quân sự hạng nặng,, ...chỉ nói không thì ,,,em muốn đi đến đâu cũng đựơc,,,em ngồi một chỗ,,trong 5 phút là đi cả lên đến mặt trăng,,vòng về trái đất không biết nhiêu vòng rồi ấy chứ ...cho vài cái ảnh thì hay
  3. tabalo

tabalo Thành viên rất tích cực

Bạn Phanyly thân mến,
    Việc chúng ta được đặt chân đến mọi miền của thế giới quả rất đáng tự hào. Tuy nhiên những giá trị của nó đối với cả cộng đồng không nằm ở danh mục thống kê mà nên thể hiện thành các bài viết về các vùng đất, hoặc là các kinh nghiệm đi đứng, ăn ở ở nơi đó. Vì vậy tôi nghĩ bạn nên thể hiện theo cách này và vào các chủ đề như : " been there, done that", " du lịch balo ở châu Âu ".. gì gì đó hơn là liệt kê như cách bạn làm.
  4. hieufh

hieufh Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Nói chung bác Tabalo đã nói rồi thì thôi nhưng thật sự đụng mấy cái loại này tôi dễ ngứa mồm.
    MK đi đánh răng cái đã.
  5. vespa1980

vespa1980 Thành viên mới

Em Ly thân, không biết em nhớ nick của anh k?! Anh đã biết, thích và nhảy được Salsa là nhờ bài viết "MỜI NHẢY SALSA" của em đấy...Rất cám ơn em ! Thỉnh thoảng anh vẫn hay lên Nutz và cũng hay gặp chị Phương, An...Em khoẻ không? Đã về Vn chưa? Hy vọng hôm nào đó gặp em trên Nutz nhỉ?!

Bác TABALO nói có lý đấy Ly ạ nhưng chân ướt chân ráo vào box Du lịch (anh chưa thấy nick của em bên này bao giờ mà) lại tiên phong thế này khác gì bị rội gáo nước lạnh, nhất là với thành viên mới nữa..mong các bác nhẹ nhàng hơn với phụ nữ ạ, mai mùng 8/3 rồi....
    To bác chính uỷ, ngày thường bác galang với phụ nữ lắm cơ mà, nhất là lại với phụ nữ xinh đẹp và tài ba như YLY...hehe bác ơi chuẩn bị chuyến Y TÝ - BÁT SÁT 30/4 nhé...!
    To khoantwell, ông nói thế khác gì nói không tin Ly, phụ nữ họ nhạy cảm và hay hiểu sâu xa và suy diễn vấn đề mà đàn ông cho là đơn giản lắm...(vd không nói không tin-> không tin lắm-> chẳng tin được-->dối tra''-->........... )

To Ly :
  6. hieufh

hieufh Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Sorry, tự kiểm điểm thấy mình cũng hơi quá. Nhưng em gì ơi rút kinh nghiệm lần sau. Anh hay bị dị ứng mấy vụ show off đấy lắm.
    To chú Hùng to đùng: nhất định 30/4 anh phắn lên Bát xát cùng mọi người. Cứ nói trước bừa đi, nếu bước không qua thì anh vén khố nhảy qua.
  7. mllm

mllm Thành viên mới

Tốt nhất là bạn phanyly nên góp vui với mọi người ở những topics bác gì đã nêu ở trên. Bản thân mình, nếu muốn kể thì cũng 7-8 cái gạch đầu dòng nhưng nếu chỉ là những cái gạch đầu dòng thì nó khô cứng quá, mình không muốn list ra. Nếu văn chương của bạn mềm mại thì tại sao không viết ra cảm xúc, suy nghĩ của bạn ở những nơi bạn đã đi qua, nếu văn mình mà mềm được như những tiền bối trong này, chắc chắn sẽ tham gia chút ít...
    Chúc bạn vui.
  8. Phanyly

Phanyly Thành viên quen thuộc

Cảm ơn hồi âm của mọi người. Có lẽ mỗi người có một cách đóng góp riêng và làm cho box phong phú. Nếu như có người cho rằng đây là một cách "show-off" thì cũng quả là đúng, bạn không thích thì đó cũng là ý kiến riêng của bạn và mình rất tôn trọng. Tuy nhiên mình không nghĩ show-off là một điều xấu, hơn nữa mình rất muốn biết các thành viên đã đi đến những đâu, chẳng phải đấy cũng là một ý tưởng hay sao? Hay cả box này không ai từng phân vân giống mình? Mục đích của chủ đề này là như vậy mình cũng nói rõ rồi. Liệt kê thì cũng đem lại thông tin riêng của nó chứ không có nghĩa là nó vô ích hay xấu xa.
    Đồng ý với mọi người rằng những bài miêu tả đọc cũng có cái hay của nó, nhưng chẳng phải mọi người thường làm điều đó rồi sao? Với lại mình cũng tình cờ ghé qua thôi nên thực sự chưa nắm rõ thói quen của mọi người. Tự nhiên viết thì mình không quen, nhưng nếu gặp bài của ai trùng ý tưởng thì mình sẽ nhào vô, Ok?
    Mục đích chủ đề này là như một cuộc "survey" để làm thông tin của box phong phú hơn, sao mọi người dị ứng thế nhỉ? Thực ra ý tưởng của mình thì rất là hồn nhiên và vô tư như trẻ con, đọc các bài viết thấy mọi người đi nhiều nơi quá, mà bản thân tớ cũng đã được đặt chân đến một số nơi lạ lẫm, nên tự nhủ "hay là thử mở một topic thu thập thông tin xem sao, tiện thể mình vừa được khoe, mà mọi người cũng được dịp kể chuyện". Ai chà xem chừng cứ phải "ra vẻ" khiêm tốn thì mới được thương!!! Không sao, một số người không thích khi người khác "khoe", còn mình thì lại đang mong mọi người khoe để mình có dịp thu nhặt!
    Nếu mọi người không thích thì không có gì đâu ạ, topic này có thể khoá được rồi. Mọi người nếu thực sự muốn góp ý một cách tích cực vào chủ đề thì chắc đã có cách nói mang tính xây dựng hơn và dễ gần hơn.
    Vespa80 đương nhiên là tớ nhớ cậu, hi vọng tháng 8 này sẽ về VN và lại tham gia CLB, tớ chưa được gặp cậu nên hihi không biết lần gặp đầu tiên sẽ như thế nào, chắc là vui!
    Chào cả nhà,
    TB: Mình vẫn ao ước được một ngày biết chúng ta đã bôn ba những đâu!!!
    Ly
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa