1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuối viết Văn !

Chủ đề trong 'Những người thích đùa' bởi trongcaychuoi_thanglong, 08/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trongcaychuoi_thanglong

trongcaychuoi_thanglong Thành viên mới

dạ vâng , em học Thăng Long thì là Right
    Nhưng Lò A lần là cái gì anh ... Chuyện lúc nào thế ,lúc đó em đẻ chưa vậy ???
    Chắc ông anh ra trường rùi hả ???
  2. kongcom96

kongcom96 Thành viên mới

Anh học niên khoá 79-83 Còn em ?
    "Lò A Lần teo hẳn mông bên phải" là sự tích có xuất xứ từ Thang long . Nay được hssv viết lại hay lắm . Em chưa nghe thì hơi phí đới ! Hôm nào rảnh hẵng viết bài . Học mà thi cho tốt em nhá . Trường Thăng long có truyền thống học amatơ mà !
  3. trongcaychuoi_thanglong

eo ời ... !!!
    Anh nhầm em sang trường Thăng Long cấp 3 rùi ...
    EM là Chuối học Đại Học Thăng Long cơ , trường em bên bờ Sông Tô Vô đich cơ ... !!!
    Nhưng không sao ... Em sẽ đi tìm hiểu Lò A Lần ...
    he ê ...thank anh đã ghé qua to pic
  4. kongcom96

kongcom96 Thành viên mới

Oài ! Thấy sang bắt quàng làm đồng bọn
    Đọc bài em viết anh thích hơn mấy cái ảnh . Nó không xấu nhưng làm loãng chủ đề của em đấy !
  5. trongcaychuoi_thanglong

dạ , cám ơn góp ý của anh ...
    Em thêm ảnh vì nhìn cho nó đỡ kinh ...EM quen viết dài thòng !!!
    Mọi người nhìn thấy lại ngại mắt ... Đến em còn thấy ngại cơ mà ... Hum nay xì pam nhiều quá ...Phải đền vào 1 bài viết từ lâu của em ...Thank Anh ...
  6. trongcaychuoi_thanglong

TÔI YÊU EM QUA BLOG ( I?TAM FALL IN LOVE )
    Câu cửa miệng : Không bao giờ yêu !!!
    Tôi không nhớ tôi đã diễn thuyết cho biết bao nhiêu người về tác hại của tình yêu , tôi đi khắp nơi , khắp chốn phổ biến cái gai của tình yêu nó độc như thế nào ? Như 1 tu sĩ cầm theo quyển giáo kinh , giúp muôn dân tránh xa dịch hạch , u nhọt tình yêu !!!
    - Việt Anh ơi , có lẽ tao yêu rồi , tao nhớ nó vô cùng tận , mấy đêm nay tao thức trắng xuyên đêm , trằn trọc cũng chỉ vì không nhìn thấy nó !!!
    - Mày kiểm tra giường chiếu đê , xem có bọ chó , chấy giận gì không ??? đừng có yếu đuối như cá sát muối như thế !!! Đàn ông !! Vững vàng , vui tươi , hoạt bát ?Chẳng phải yêu bố con đứa nào cả ? Yêu vào là khổ !!!
    - Tao biết , nhưng chắc là tao yêu nó mất rồi !!!
    - Hàm hồ , hàm hồ !!! Mày lấy cảnh thằng Hưng sứt bị người yêu sút mà làm bài học , đó chỉ là thích thích kiểu con nít thôi, yêu vào lại bị nó sút cho tung đít ? Lo mà chơi bời đi . Bắt chiếc tao đây này ? 1 mình 1 cõi , đất trời là giang sơn , Bạn bè là cuộc sống ?Chẳng phải thương nhớ , đắm đuối con khỉ nào hết ?
    Vui cực !!!
    Triết Lý muôn đời của tôi là như vậy đó !!!
    Tôi khăng khăng găm triết lý của mình sau mông , kèm theo dắt túi áo , túi quần những bảo thủ cố hữu không thể tẩy sạch ? Cố sống cố chết rằng : Tình yêu là con chó ghẻ , Nên tránh càng xa càng tốt !!!
    Vậy mà tối hôm qua thôi ?Mới chỉ tối hôm qua thôi !!! Tôi không nghĩ trong đời ai lại có 1 bước ngoặt ?ngoặt đến 720 độ như vậy ? Cả đêm tôi cứ ngây ngây choáng choáng , không nằm trên giường mà ra sân ngồi vặt trụi lá cây xoan trà đầu ngõ ? !!! hết lá lại trèo lên giường vặt sạch lông chân , lông tay ?thằng bạn !!! trước khi chìm vào giấc ngủ 5h sáng ? Hình như tôi bị Sét oánh cho chập cheng !!!

Ai hỏi tôi có người yêu chưa ! Tôi trả lời rằng : Never !!!
    Ai hỏi tôi đã yêu ai chưa ! Tôi trả lời rằng : never again !!!
    Ai hỏi tôi , sao mày khùng thế ! tôi trả lời : cậu quá khen !!!
    Tình yêu với tôi giống hệt 1 thằng mù ba hoa nhìn thấy chân trời xa tít ?Thằng điếc bô bô đã nghe thấy giọng của jesue ?Thằng ngu cứ nhận mình là vĩ đại !!! thằng dại lại tưởng mình là bố của thằng khôn !!! Tóm lại : Trong từ điển bách khoa của tôi ?.Chỉ có ?otình? trong tình người . ?oYêu? trong Yêu súc vật !!! Chấm Mút ?À , chấm hết !!!
    Oa em kia xinh thế ? !!! Ồ , bạn kia ngon thật !!! Quanh đi quẩn lại cũng chỉ có vậy ? Tôi nhìn , nhìn thèm thuồng ? rồi cũng chỉ có thế ? Chứ không có ý định viết word tán tỉnh , hãy thả bom blog cưa kéo như mấy anh chàng máu mặt ? Tôi khinh khỉnh , Lạnh lùng với tình yêu như kiểu ? Tình yêu không liên quan gì đến chuyện tôi thích 1 đứa con trai đấm lưng , 1 đứa con gái múa xoè hoa quanh tôi vui vẻ khi về già !!!
    Và rồi , Cho đến Tối hôm qua !!!!
    Tôi quen em qua blog ? Tầm thường nhỉ ??? Lúc đầu tôi cũng nghĩ như thế , khó mà có thể tiến xa đến 1 tình bạn thân ? chứ chưa nói gì đến yêu nhau ? !!! Cách đây vài tuần còn chẳng biết em là con khỉ cái nào , chui ở đâu ra ? !!! Còn bây Giờ !!!
    hơn 2 tuần comment cho nhau ? Tôi cảm thấy hợp hợp , câu ra câu vô rất khớp ? Cứ như 2 đứa có duyên từ cõi ?Thiên thai , trước chỉ có tôi pha trò cho thiên hạ cười ?và giờ có em làm tôi bật cười sặc sụa giãy đành đạch trên ghế , em là người đầu tiên !!!! Blog tôi chi chít những ảnh ? !!! Còn blog em , độc 1 bông hồng cắm gai nhọn hoắt ! Blog tôi đầy rẫy comment của bạn bè ?Blog em chỉ có những lời comment của tôi ? !!!
    1 blog bình thường quá mức normal như vậy ? tại sao tôi không thể dừng vào blog của em chỉ để nhìn thấy em comment ? !!! Tôi biết em ngập chìm trong em chỉ qua những dòng viết ngắn ngủi ? Dù chưa biết mặt mũi em cua nheo thế nào ? !!! SV năm 2 DH Kinh tế , nhưng tôi thấy em hài hước và tâm lý hơn bất cứ đầu óc tính toán nào tôi từng gặp ?!!!
    Và rồi bông đùa :
    - Oài ? Chát với nhau lâu ơi là lâu , mà anh vẫn chưa biết mặt Dung ?ặc ặc ? Còn mặt anh thì phơi đầy blog , thiệt ghê ..hu hu !!!
    - Oé , Anh sợ thiệt ??? Nhưng Mặt Dung dị hợm lắm , sợ Anh nhìn thấy , anh nôn oẹ đầy bàn phím , Anh ứ chơi với Dung nữa ?Dung buồn !!!
    - Hô hô ?Dung cứ lo xa , Anh chơi thân với nhìu bạn còn xấu nhất quả đất , xấu vô đối ? Dung yên tâm , Bạn bè ngại ngần gì ? !!!
    - anh bốc phét , anh đẹp trai , dễ thương như vậy , đời nào quen với mấy em xấu xí ? Anh xạo ? !!!
    - Híc , Anh thề , chát với Dung anh thấy hay lắm? Nhưng anh vẫn muốn biết mặt mũi em như thế nào ?Nhỡ đâu , oánh nhau ngoài đường còn chào vài câu ? !!!
    - Hứ ? !!! Em hơi ngại , em cũng thích chát với anh ?
    ??????????????????????????.

Chát với em lần nào ? Da gà tôi cũng nổi dày như mề đay , tóc gáy dựng ngược , má đỏ phừng ?Tay gõ lia lịa như động kinh ? Cứ như là đang nói chuyện thật vậy , Em tự nhiên , thoải mái , vô tư đến mức tôi bắt đầu nghĩ tôi là 1 thằng dê cụ ,tán tỉnh , lừa phỉnh gái lành ? !!!
    Tối thứ 6 , em buôn , nhà em gần trường DH Luật , tối thứ 7 ở đó có ca nhạc hội trại hay cực ? !!! Em đã là thuốc ngứa (Đép) lại còn gãi đúng chỗ ngứa của tôi ? Có chương trình ca nhạc nào mà tôi bỏ qua đâu ? Kể cả hát ở Châu Quỳ , Gia Lâm ? !!! Thế là tôi hí hửng hỏi giờ để đi xem ? Gạ em có muốn đi xem cùng không ?Và muốn gặp mặt luôn !!!
    Em nhận lời 1 cách yếu ớt : Dạ vâng ạ !!! 8h cổng trường DH Luật ? !!! Em bảo :
    - Anh cứ đứng trước cổng , em sẽ nhận ra và đến làm quen ? !!!
    Lúc đó tôi mới hiểu cảm giác của mấy thằng trai ngồi đồng trước cái gương chỉ để tỉa tót lại mái tóc hoặc nhe răng như khỉ xem trắng chưa ? Cứ nhìn thấy là tôi bĩu môi !!! Bố khỉ , vẽ chuyện ? Chơi với gái mà cũng phải bầy trò ?Cởi truồng đi cũng đẹp mà ?Xí ? !!! Giờ đến lượt tôi ? !!! Tôi cũng lại tập vẽ chuyện , may mà không có đứa nào nhìn thấy để bĩu môi ? Tôi vuốt keo lên tóc vần vò đến 43 phút 15?T ? Nhìn gương mà hoa hết cả mắt ? Phồng mồm trợn má xem có đẹp zai kô ???
    Áo vừa giặt chưa khô tôi cũng đem ra mặc ? Căn bản vì nó là áo đẹp nhất của tôi , đánh cồn cho giầy trắng tinh kin kít , Sunlight cũng ghen tị , Mặc quần bò tua rua ? Dán ơ gâu xì tin ? Lăn phát nách cho nó thơm ? Và động tác cuối cùng là tạo dáng trước gương nửa tiếng xem đứng với tư thế nào là đẹp nhất ? !!!! Tởm thế đấy ?Dù đây mới chỉ là gặp mặt lần đầu chứ chưa yêu đương gì , thậm chí còn chưa biết mặt em ? !!!
    Trong tâm can tôi luôn hoài nghĩ , em sẽ không xấu xí , ít nhất phải là nhìn được , tôi đoán qua giọng điệu ngôn ngữ ? Nếu là mọi khi tôi còn nghĩ đây sẽ là 1 vố lừa cơ !!! Sẽ đứng mọc rễ trước cổng trường luật và sẽ chẳng có con khỉ naò ngó ngàng tới ? !!! Nhưng lần này ?Tôi lại tin ? Tin như thỏ non ngây thơ đớp miếng lá mọng nước chưa phun thuốc trừ sâu !!!
    Và niềm tin của tôi đã được chứng minh là có cơ sở vững vàng ? !!! Thơm lừng như múi mít đứng trước trường luật cùng con RS vía , Tôi ngó nghiêng như thằng trộm vặt ? Lòng thầm mong mấy em xinh tươi đằng kia sẽ lại gần và bắt chuyện với câu mở đầu :
    - Em là Dung đây , Anh Chuối đấy à ?Hì hì !!! Lo lắm chứ , nhỡ đâu 1 em thị mẹt bước đến gần thì tôi cũng vứt xe đấy mà xỉu 1 đống ?Tan tành giấc mộng ?Đùa đấy thôi , Tôi đã hứa dù em có xấu như thế nào tôi vẫn coi em là bạn mà ? Sẽ vui vẻ cùng em vào xem ca nhạc ? !!!
    Đang miên man lo lắng ? nhìn chăm chú ?1 cái vỗ vai nhẹ hều cũng làm tôi tí ngất ?Tưởng công an giao thông !!
    - Em chào anh , Anh là anh Việt Anh ạ , Em là Dung ? !!!!
    Đó ? Đó , lúc đó tia sét váng trời mới giáng trúng trán tôi , Tôi chợt A Điếng ? !!! Em cao đúng bằng mong ước của tôi , không béo , không gầy đúng bằng sở thích của tôi , ăn mặc cũng chẳng lệch đi tiên đoán của tôi ban đầu về em ? !!! Còn khuân mặt ? Đẹp hơn suy luận của tôi rất nhiều ? !!! Nếu như em học trường Thăng Long ?Là tôi đã xếp em vào loại , khó nói chuyện , kiêu ?Vì xinh thường là khó gần ? !!!
    1 cảm giác nhói hạnh phúc chợt giãy lên tận tâm can , Tôi Biết điều tôi tìm kiếm đang lù lù đứng trước mặt tôi 1 đống với hình hài 1 cô gái .
    - Ồ , Em xinh thế này cơ à !!!Tôi chỉ thốt được đúng 1 câu ngu ngu như vậy ? !!!! Tôi sai quá rồi , tôi nhầm quá cơ ? Tại sao tôi lại đi chửi mấy cái thằng sa lưới tình yêu là ngu là dốt là đang dậy thì ? !!! Ai đó hãy chửi tôi đi , hãy đấm tôi đi , đạp tôi đi ?Tôi chợt quên mất kì này tôi đăng kí đến 8 môn cục *** ?Sẽ học bửa mật và đang nhăm nhe đi làm thêm cho Bọn Honda kiếm tiền mua vặt ? Tôi ong ong ?Nhìn thấy em tôi quên mất bọn nó gọi tôi laf Chuối ? Tôi cứ ú a ú ớ ? Hấp tấp , lắp bắp , líu lưỡi ?Vụng về đến thảm hại ?!!!
    Em đỡ lấy tâm hồn tàn tật của tôi bằng những câu bông đùa ngọt ngào ? !!! Tôi thấy mình trở nên kém hấp dẫn , xấu xí 1 cách quá đáng khi đứng bên em ? Nhìn quanh biết bao thằng đẹp giai líu lo . Em vẫn nhìn thẳng vào mắt tôi mà dịu dàng tán phét , hỏi han ? !!! hàn huyên ăn khớp giống y trên mạng ? !!! Tôi chưa từng nghĩ mọi việc lại suôn sẻ , đẹp đẽ 1 cách khó tưởng tượng như vậy .
    Không thể nhớ nổi , hôm đó ca nhạc nó có những gì , ai hát , từ mấy giờ đến mới giờ , quên luôn trường đó là là trường gì ? Quên luôn cả lối đi ra cổng ? lòng đen lòng trắng mắt tôi chỉ in hình 1 kẻ sát nhân là em ? Mà tại sao hôm đó đồng hồ lại chạy quá nhanh ? Tôi mới chỉ kịp hỏi thông tin cá nhân gia đình em ? !!! Lần đầu tiên chỉ có đứng cạnh gái không cần ôm mà tôi bồi hồi run rẩy đến như vậy ? !!! Vì là buổi tối nên tôi mạnh dạn nhìn sâu vào mắt em khi trò chuyện , quên đi mặc cảm tôi có bộ mặt xấu xí như thế nào ? !!! Quên đi rằng tôi chưa từng dám nhìn lâu vào mắt 1 đứa con gái bất kì khi truyện trò ? !!!
    Lúc ra về tôi hùng dũng rủ em đi uống gì đó ?nhưng em từ chối vì phải về nhà sớm , Vinh hạnh thay , tôi được đưa em về đến tận cổng nhà , nhà em gần ngay trường Luật ? !!! Đưa đón như 2 người yêu nhau , chỉ thiếu 1 nụ hôn đằm thắm lúc chia tay ?Bịn rịn ? !!! Thực ra là tôi cũng định đòi hôn ?hê hê ? Nhưng làm thế coi như huỷ hoại , kém trong sáng câu chuyện thần tiên bắt đầu từ 7h tối đến 10 rưỡi ? !!! Tôi hẹn em khi nào rỗi sẽ nhắn tin rủ đi chơi ?Em nhẹ nhàng : Vâng ạ !!!
    Tôi cười rú lên trên đường về suýt phi đầu vào xe buýt ? Tôi nói với gió , cười với gió ?Tôi ghào lên , Tuyệt vời quá ? Cảm xúc này là cảm xúc gì tôi chưa từng nếm qua ? Chưa bao giờ tim tôi phải hoạt động nhiều đến như vậy ? !!! Nó đập quá mạnh so với công suất thường ngày ?Tưởng nổ đến nơi ?Khi đứng gần em .
    Híc !! ÔI TRỜI ƠI ?như vậy có phải tôi đã yêu ? Tôi bị sao thế này , hình em in cả vào miếng bánh mì mỗi sáng ? Tôi đang lên kế hoạch để được rủ em đi chơi tiếp ? !!! Vậy đó ? Kết thúc của 1 con chiên chống phá tình yêu sẽ là như tôi đây ?Tôi chết đứng chết ngồi trong những ngọt ngào , êm ái không thể cưỡng của cảm giác ?Đầu đời !
    I?TAM FALL IN LOVE ? !!! BABY ? !!!

7. Ngannammaytrang

Ngannammaytrang Thành viên mới

Đọc xong bài nì thấy vui vui... Một niềm vui đầu ngày. Cảm ơn Chuối nhé. (Dưng chú phải tập "gọt giũa" cho bài viết bớt lòng thòng đi. Ngắn vừa nhưng thâm thì cười mới sâu, mới đã).
  8. trongcaychuoi_thanglong

anh ơi , dưng mà ngắn thì nó không đầy đủ nội dung ...Hoặc nội dung sơ sài ...Hoặc kô nột tả được tâm lý nhân vật ... !! Chuối sẽ gắng ...
    Hê hê ...Đầu ngày ... Chúc anh Smile thật nhiều ...Moi điệu may mắn ...
    Chuối đi ôn thi đây ...HÔ hô ...
    Bước tung tăng trên đường tung tăng vui ca ngày tháng . ...
  9. kongcom66

kongcom66 Thành viên mới

Ngắn vừa thôi ! ngắn quá lại thành Xì Pam
  10. bhp46171

bhp46171 Thành viên rất tích cực

sáng sớm đọc truyện này xong thấy sảng cả khoái =))