1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuối viết Văn !

Chủ đề trong 'Những người thích đùa' bởi trongcaychuoi_thanglong, 08/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

chuối ơi , viết cái mới đi, đọc cái Trung tâm của Chuối sợ ế mặc dù mình đã 18++ roài
    cơ mà đọc ở blog cơ, bạn tớ hâm mộ blog chuối lắm, ngày xưa nó invite mà chuối kiêu, chuối eck cho nó add, nó tức mình, cho chuối vào blogroll, hê hê, thực ra thì tớ cho hộ nó vì nó rất mù CNTT. Tớ cũng hay vào blog chuối đọc, có thể nói rằng chẳng bỏ cái entry nào
    chuối xấu trai - điều này chuối đã tự chứng minh nhiều lắm rồi, nhưng được cái chuối cực kì vui tính
    hehe, sắp đi thi rồi , thế nào ấy cũng ngồi chung phòng với con bạn tớ, nó ở Qb18d chuối ạh, tên là Hiền, nick name Chinsu, hơi nhùn nhưng mà xinh
    Chuối xem tnao` xúc tiến đi, 2 đứa 1 thì ế, 1 thì nhiều mối quá nên vẫn nằm không
    Phọt entry nữa nào Chuối ơi
  2. trongcaychuoi_thanglong

trongcaychuoi_thanglong Thành viên mới

Há há há@@@
    Trái đất tròn ghê ghớm nhờ ...!

Mình cũng nhớ ngờ ngợ có 1 bạn hình như nick blog cũng là Chinsu K18 , nhưng mà tên là Trang cơ . Hay là mình nhớ nhầm gì đấy , K18 còn lại được bao nhiêu đứa đâu , ra trường khá nhiều rùi , mình biết mặt hết mờ , nhưng kô có dịp làm quen để nói chuyện thui .
    Cám ơn bạn đã lo cho cái sự ế của tớ.
    Bây giờ thì mình thả lỏng ùi , cái gì đến thì đến , chẳng còn trẻ trung nữa để mà háo hức hẹn hò tán tỉnh làm qụen này nọ . Mình 24t ùi đấy các bạn ạ . Giờ điều cần hhất là làm ra tiền !
    Đọc bài bạn mình vui lắm .
    Mình sẽ cố gắng viết mỗi khi có thể , cái mình luôn cần là ý tưởng và chủ đề viết .
    Viết thật nhiều sau in sách tặng bạn bè và mọi người !
  3. trongcaychuoi_thanglong

VIẾT VỀ MẸ ?!!!
    Con có em trai mà không có em gái .
    Con cũng chẳng có ai yêu để có bạn gái như bao người .
    Vì thế , Trong blog này nếu có viết về 1 người phái nữ nào đó thì chắc chắn là con sẽ viết về mẹ .

Nếu con viết những dòng này vào hôm qua có lẽ sẽ ý nghĩa hơn , đúng ?oNgày của mẹ? Nhưng hum qua con liên hoan uống bia say quá , đến tự tụt quần con cũng không làm nổi . Con uống bia mà lòng luôn nghĩ về mẹ , chắc lúc đó mẹ đang ghi đề cho các chú các bác , hoặc là đang mắng thằng Đức xối xả vì nó ngoáy mũi bôi vào tường.
    Mẹ hay so sánh con với những đứa cùng lứa quanh nhà mà ra trường 1 cái đã được các công ty tranh nhau nhận , lương tháng trên 10 triệu , bảo : ?oĐấy , con người ta thế kia chứ!? Con thì cũng có những lý lẽ cho riêng mình, hay đem những bạn cùng lứa nghiện ma tuý hay ra tù lấy vợ về bán vé số trước cửa nhà ra so : ?oMẹ có thấy con không nghiện ngập hư hỏng là 1 điều rất tuyệt vời không ??
    Con luôn tự coi gia đình mình là 1 gia đình hạnh phúc , rất hạnh phúc . Xét trên bình diện gia đình mà nói , thì mẹ phải được gọi là 1 người vợ tuyệt vời , mặc dù mẹ vẫn chưa con nhiều tiền cho lắm nhưng vẫn là 1 người mẹ tuyệt vời ? Sau ngần ấy những vất vả , đớn đau mà mẹ đã từng vật vã vì gia đình mình , thì đã đến lúc mẹ được hưởng những điều tốt đẹp nhất trong cuộc sống , 1 trong những điều đó là con đây luôn cố gắng để làm cho mẹ tự hào , hãnh diện , an tâm ? Dù sau này con có thể không làm ra được nhiều tiền , không là ông nọ bà kia, không ở bên mẹ được nhiều , có khi là lấy 1 người vợ mà mẹ không thích đi nữa ? thì con vẫn luôn mong muốn mẹ sẽ tự hào và mỉm cười ? !!!
    Cũng giống như bao bạn bè cùng lứa, khi ở nhà , đối mặt , đối thoại , con không thể biểu lộ cảm xúc yêu thương của mình 1 cách chân thành , thật thà nhất ? Con thật sự hâm mộ những gia đình , ví dụ như là gia đình nhà Trung Anh bạn thân con , khi nói chuyện với mẹ nó , nó có thể thản nhiên nói : ?oMẹ yêu , dậy sớm thế ! Hum nay con dậy sớm rang cơm cho mẹ yêu ăn nhé? đi học về : ?oTrung Anh ngoan về nhà rùi đây , ha ha! Mẹ yêu làm gì thế?? ?Đấy , con không biết các gia đình khác các bạn ý có thể nói những câu tràn ngập iu thương đơn giản như thế được không? Con thật sự cảm thấy ghen tị với các bạn ấy , cho dù đó là điều con hoàn toàn có thể làm được ! Con muốn sau này những đứa con bé nhỏ trong gia đình bé nhỏ của con cũng biết cách nói những câu yêu thương khi cảm thấy thích nói ?!!! sẽ vui biết bao khi mỗi ngày được nghe câu ?oBố Việt Anh ơi, con yêu bố lắm !?
    Con sẽ dậy thằng Đức hát bài : ?oba là cây nến vàng , mẹ là nến xanh , con là cây nến hồng , 3 ngọn nến lung linh ?la là lá la la, thắp sang 1 gia đình!? ? thỉnh thoảng con hay khe khẽ hát bài đấy khi giận bố hay mẹ ?! Mong thằng Đức nó kô phối nhạc hiphop cho bài này !
    Bài học lớn nhất con học được từ bố mẹ , đó có lẽ là sự đi lên từ 2 bàn tay trắng ? 1 gia đình hạnh phúc không nhất thiết phải đồng nghĩa với sự giàu sang , hạnh phúc nghĩa là phải tràn ngập nụ cười ? !
    Những ngày tháng con không bao giờ quên được trong cuộc đời này đó là hình ảnh bố nằm trên giường viện không biết bao giờ tỉnh , mẹ khóc hết nước mắt , con không biết gì , nhưng thấy mẹ khóc , con cũng khóc?!
    những ngày bố hỏi con là ai , hỏi mẹ là ai ? Những ngày bố tập đi vệ sinh , những ngày bố phục hồi trí nhớ , Những tháng ngày mẹ tận tuỵ chăm bẵm bố từng ngày từng giờ , từng miếng thìa ăn , từng lần tắm rửa. Ngày đó nhà mình có 2 bàn tay trắng , bao nhiêu gia sản đổ hết vào viện chỉ bởi 1 thằng say biết lái xe tải . Làm sao con quên được !!! Nếu ngày đó không có mẹ , tất cả đã chấm hết , chấm hết với bố , với bà , và với con ? Thế mà như 1 phép màu , bố mẹ đã đứng dậy sau từng đó nghiệt ngã của cuộc sống ?Con thật sự tự hào về bố mẹ , khi con luôn cảm thấy đầy đủ , chưa bao giờ cảm thấy thiếu thốn gì , đôi lúc con còn nghĩ còn sung sướng hơn mọi người rất rất nhiều ?!
    Và cho đến tận ngày hôm nay !
    Gia đình mình không giàu sang , nhưng những gì bố mẹ làm được thì quả là không đo đếm được , đi lên từ con số 0. Con vẫn sống dựa vào tiền của bố mẹ , nhưng con luôn ước sẽ nhanh chóng tự làm ra tiền và mua thật nhiều thứ tặng mẹ , tặng em trai . Và 1 ngày nào đó , sẽ nhẹ nhàng bình thản nói 1 câu : ?omẹ ơi , con yêu mẹ lắm!?
    Dù có gì xảy ra đi chăng nữa , con vẫn luôn tự hào về Gia Đình mìh , và đặc biệt là về mẹ của con ?!!!
    Thằng Đức nhá , mày mà mở mồm cãi mẹ hư giống tao ngày bé , tao treo lên cây .
    Con yêu mẹ nhiều lắm ?!
    Con của mẹ : Việt Anh !!!
  4. khanhhuong87

khanhhuong87 Thành viên mới

Các bác ơi em là thành viên mới, rất vui được làm quen với các bác nào từ 8x trở về trước và 8x trở về sau. Nếu bác nào 87 tuổi thì các tốt, các bác cổ vũ cho em với nhe.
  5. trongcaychuoi_thanglong

híc ...
    Spam như bên trên vớ vẩn topic mình lại bị lock cũng nên !
    Bạn này hồn nhiên thật , chẳng hiểu đang nghĩ gì nữa!
  6. SteLik

SteLik Thành viên mới

Chủ nhật này thi Triết để ra trường đây! Nhưng mà sao thấy khó hiểu như học ngoại ngữ vậy?!? nên vào blog của bạn Chuối thư giãn tý teo^^. Cám ơn Chuối!
  7. khengkhec

khengkhec Thành viên mới

Lâu rồi vào chào bạn Chuối cái. Có thời gian sẽ đọc lại. Chúc mọi người tốt lành.
  8. trongcaychuoi_thanglong

Dạo này tớ bị tâm trạng quá !
    Học cũng vào được tẹo nào , mà cũng chẳng học tí gì.
    Muốn trút bầu mà cũng chảng biết trút vào đâu . Chẳng viết được gì hay ho , Sorry mọi người nhiều .
  9. trongcaychuoi_thanglong

WTFõ?Ư? Weather !
    Hôm nay 'Ê trỏằY lỏĂi bơnh thặỏằng 'ặỏằÊc 1 chút .
    4,5 hum trỏằY lỏĂi 'Ây là sỏằ kỏt hỏằÊp tuyỏằ?t diỏằ?u giỏằa mặa chói chang và nỏng rào rào . Chặa có cĂi thỏằf loỏĂi thỏằi tiỏt nào làm mơnh bỏằc mơnh nhặ cĂi thỏằf loỏĂi thỏằi tiỏt này , hôm nay mà vỏôn còn tiỏp tỏằƠc thơ mơnh chỏằ? còn cĂch là trỏĐn truỏằ"ng lỏằĐng lỏng nỏm trên giặỏằng chỏằ.ng mông xem dỏằ bĂo thỏằi tiỏt vỏằ>i 'ỏằ'ng quỏĐn Ăo bỏằ'c mại khỏm lỏằ vơ cỏằâ 'ặỏằÊc xào 5 mỏằ nỏng xong lỏĂi 'ặỏằÊc rang 7 mỏằ mặa. Mỏãc quỏĐn ỏâm dỏằ. bỏằ< ung thặ tiỏằn liỏằ?t tuyỏn và thỏằ'i cỏằ. tỏằư cung , mà mơnh thơ khĂ là mong manh dỏằ. vỏằĂ õ?Ư bỏằ< thỏ thơ khâo vỏằĂ toĂc luôn mỏƠt không hàn lỏĂi 'ặỏằÊc .
    ? õ?ƯNỏng rỏằ"i . phặĂi quỏĐn Ăo thôi ! 1 lúc sau , OĂi , mặa rỏằ"i , rút quỏĐn Ăo ! 2 lúc sau , ỏằ' , lỏĂi nỏng kơa , phặĂi thôi , 3 lúc sau õ?Ư ỏằ
    "lala , trỏằi nỏng õ?Ưông già dỏt chó 'i dỏĂo õ?Ưỏằ' , mặa rỏằ"i , ông già vỏằ>i chó chỏĂy thỏằƠc mỏĂng vỏằ nhà õ?Ư Thỏ nhặng trỏằi lỏĂi nỏng , ông già lỏĂi cạng chó 'i dỏĂo õ?Ưvà ỏằi ông già quỏn 'ưt chỏĂy vỏằ nhà õ?Ư ỏằ'! nỏngõ?Ư! Chó lỏĂi dỏt ông già 'i dỏĂo õ?Ư Và lỏĂi mặaõ?Ư!!! Cỏằâ thỏ cỏằâ thỏ õ?Ư ! ông già 'ỏằf chó ỏằY nhà 1mơnh ra chỏằÊ mua giỏằng và bó xiên .
    Mỏằ?t mỏằi , ngỏằTt ngỏĂt ,khó chỏằi tưnh cĂch cỏằĐa mơnh , 'ôi khi sôi sỏằƠc , mỏƠy chỏằ'c lỏĂnh nhỏĂt , thoĂng chút sỏĐu nÊo , lỏưp tỏằâc vui tặặĂi õ?ƯNhiỏằu lúc chỏng biỏt mơnh 'ang nghâ gơ nỏằa , bỏằt vỏằ'n 'Ê mỏằng manh nhặ sặặĂng .
    Mơnh lỏÊm nhỏÊm 'ỏƠy ,Khi nào 'ỏằĂ hặĂn mơnh sỏẵ cỏằ' viỏt gơ 'ó vui vỏằ hặĂn . Sorry.
  10. trongcaychuoi_thanglong

TIN GIẬT GÂN ?(P8)
    Cũng phải gần 1 năm rồi ,loạt bài đưa tin về trường không hoạt động , nay nhân tiện có 1 tin cực kỳ sốc nổi , ly kỳ , bí hiểm , hoan lạc , mình xin được phép pót lên để gây sự chú ý của các bạn trai dê cụ và các bạn gái dê cái trở lại cái blog đang héo hon èo uột này ?!
    Vấn đề liên quan đến ..Giới Tính ? !!!
    Vấn đề này mình biết là các bạn cuồng nhiệt lắm mà , đúng không ? nhận đi , ỏn ẻn *** gì nữa , lại chẳng đang vỗ đùi đen đét , cứ có tí giới tính hay nam nữ này nọ là kô hiểu sao mình thấy Page view cứ nhảy vọt , cũng là nhờ các bạn rất là dê cụ. Mà có tí tế nhị là vấn đề này nó lại liên quan đến môi trường giáo dục , nói chính xác hơn thì là chính tại ĐH Thăng Long ?! Thế nên dù rất muốn để các bạn thoả mãn và hoan lạc mình vẫn cứ phải hết sức kiềm chế . Nhưng trước hết ? Xin mời các bạn kéo quần lên cái đã , đóng khoá quần , cài cúc lại và cùng hát bài :
    Ai yêu Nhi Đồng bằng Bác Hồ Chí Minh ?Ai Yêu Bác Hồ Chí Minh hơn các em Nhi đồng?!!! Á , có Bác Hồ đời em được ấm no , chúng em múa ca và nhớ công ơn Bác Hồ?!!!
    Vâng , đã từ lâu thì nhi đồng không còn chiếm vị trí độc tôn trong thể loại yêu Bác Hồ nhất nữa rồi , Vì ?oA , có Bác Hồ đời em được sướng vui!? Như thế thì đâu chỉ có riêng nhi đồng muốn được sướng vui đâu , già cả bị cấm sướng vui à , mà nhất là thanh niên chẳng muốn sướng vui phát ngất lên được ý chứ . Hỏi Nhi đồng và thanh niên thằng nào khoẻ hơn . Mình đề cập đến vấn đề này vì mai là :
    HAPPI BIRTHDAY TO OUR UNCLE HỒ ? !!!
    Nhân ngày sinh nhật bác , cháu cũng mong Bác thay đổi cái định kiến là Bác yêu nhi đồng nhất Bác nhé , vì bác biết đấy , nhi đồng tiêu nhiều tiền là hư, mà bọn trẻ con bây giờ chẳng tiêu tiền nó cũng hư sẵn rồi ,bọn cháu tiêu nhiều tiền là đầu tư cho tương lai , non sông Việt Nam có được ? !!! được được cái gì đấy dài qúa cháu không nhớ , nhưng cháu nhớ là nhờ công của bọn cháu đấy Bác ạ ?Thế nên tiêu nhiều tiền là hợp lý. Bác nên chuyển sang yêu thanh niên nhất nhé , và hãy đến với bọn cháu đừng đắn đo suy nghĩ hay ngại ngần ?! Yeah ?!!! Happi birthday to Bác ?!!! Á Có bác là đời cháu được sướng vui ?!!!
    ????????
    Trở lại với entry và với SV Thăng Long ?
    Chắc hẳn những SV ham hố hóng hớt đã từng nghe phong phanh đâu đó được 1 câu chuyện là: Cô Sính chủ tịch hội đồng quản trị trong 1 lần lang thang lên sảnh tầng 9 khu 9 tầng đã bắt gặp 1 cảnh cực kỳ khủng khiếp. Đó là có 1 đôi nam nữ SV chưa rõ giới tính đã dám lôi nhau lên tít trên đấy để ?onày nọ nhau? (Này nọ ở đây theo rất nhiều nguồn tin thì ở mức độ khác nhau , không biết ai đúng , đứa bảo ôm , đứa bảo hôn , đứa thì bảo là tra tấn nhau trên đấy , mà không chừng lại là vắt sữa cho nhau) Cô Sính lúc đó chắc sợ lắm , tưởng hồn ma bóng quế nơi nào bay đến chứ ai mà ngờ được SV Thăng Long văn minh lịch thiệp lại bấn đến mức bấm thang máy lên hẳn khu 9 tầng để chym nhau . Lời đồn thổi chưa rõ nội dung tình tiết đó được SV truyền mồm nhanh đáo để , Và cho đến buổi sáng hôm nay theo nguồn tin thân cận (người thân bị cận) cho biết thì các cô lao công trong 1 lần dọn dẹp nhà vệ sinh đã phát hiện 1 BCS dùng rồi vứt ngay ngắn trong thùng rác?!!!
    Chưa fỏng vấn trực tiếp để biết là NVS nam hay nữ ? nhưng từ tình tiết đó , thì những ai thường hay xem bao công chắc cũng phải suy luận ra được mấu chốt. Không thể là 1 thằng dẩm dớ nào đấy chui vào nhà NVS ngứa mồm lôi BCS ra thổi bóng bay xong vứt được , ám ảnh công chúa bong bóng chắc, chuẩn chưa ? Cũng chẳng thể có con dở hơi nào ăn trộm BCS của người yêu , lôi ra chọc chọc ngón tay vào đấy chơi , xong vứt đi được ! SV Thăng Long có bạn nào có tiềm năng bệnh hoạn thế đâu ? đúng chưa ! Thế nên , chỉ còn 1 lối rẽ hợp lý nữa là ?. !!!
    Tại 1 NVS nào đó ở trường mới , có 1 đôi nam nữ nào đó , đã có hành động nào đó ?và ra sản phẩm là cái bao cao sao nhầy nhụa đấy . Đấy là nghĩ đơn giản nhất , chưa đẩn vấn đề phức tạp theo kiểu : có 2 thanh niên nào đó , hoặc là nhỡ kô fải SV thì sao ???? Đưa tin chỉ muốn ám chỉ sự kinh hoàng ?! Khi mà lại dám cả làm chuyện ấy ở trường ?giỏi nhất địa cầu rồi.
    Mà tranh thủ có vấn đề này , mình tiện thể phê phán rất nhiều cặp ở ĐH Thăng Long đã có rất nhiều hành động không được fairplay lắm ở nơi công cộng , ôm eo , bá vai , vuốt tóc thì cũng đành chịu thôi , vì bấn quá thì thế cũng được . Nhưng đằng này lại ôm nhau , với cả ?othơm?(Thơm là còn nhẹ lắm đấy) nhau ngay tại căng tin , hay thư viện , ? ! Híc ? Đứa khác thì kô biết , nhưng mình là mình kô chịu được ? ! Các bạn cũng phải biết là ngồi xung quanh có khá nhiều thằng thèm thuồng chứ . Với cả lại nhìn nó cứ ngang ngang , chắc mình cổ hủ quá nó thế , nếu đúng thời đại bây giờ nó thế , ở đâu nó cũng thế thì mình xin được quỳ xuống để xin lỗi các bạn , mình xin được mặc khố lên núi sống với vượn để tiến hoá cho kịp bạn bè.
    Mà các bạn như thế ở trên trường , thì nói thật chứ , chuyện kia các bạn cũng làm được trên trường là chuyện bình thường ? !!! khéo có khi cũng làm nhiều rồi nhưng chưa phát hiện ra ấy chứ. Sợ quá là sợ thôi . Các bạn cứ giấu kỹ vào nhé , kô có ngày bị phát hiện mình lại phải kinh doanh thùng bán bao cao su tự động ở cổng trường hay cửa nhà vệ sinh mất . Chúc các bạn sung sướng?!!!
    Mình muốn nói là các bạn ôm ấp , vuốt ve nhau nơi công cộng in ít thôi . trong cặp mình luôn sẵn máy ảnh đấy .
    ??????????????
    Để kết thúc phần đưa tin hum nay , mình xin được đưa Ảnh 15 thí sinh tham gia Thăng Long idol vào đêm 23/5/2009 tới tại hội trường lớn ĐH Thăng Long ?!!! Chúc các bạn hát hò điên cuồng ?Bạn nào muốn bình chọn này nọ cho các thí sinh thì vào dhthanglong.net ?Nếu biết đọc tiếng Việt Nam , thì chắc các bạn sẽ sớm tìm thấy chỗ để bình chọn trong đấy , Good luck ?!!!
    Dương Quang Trung K20- 12h (Mình quý cậu bé này , hát hay nhiệt tình , năng nổ , hoạt bát ...Cố nhên!)
    Ngô Thu Trang K19- Cặp 3 lá (theo mình là 1 trong những ứng viên khá !)
    Dương Quỳnh Anh K20- Giấc mơ mang tên mình (thêm 1 ứng viên khá nữa!)
    Đàm Việt Phong K20- Vài lần đón đưa (ui , vài lần đón đưa rồi quen ...!)
    Nguyễn Tố Linh K21- hát (giọng ca đến từ tình nguyện ..Bốc lửa.!)
    Đỗ Huy Vũ K20- Vì sao trong anh (Béo này có cả 1 rừng fan hâm mộ)
    Nguyễn Lan Hương K19- Nụ hôn cuối (em ý đang hút fan , và đng làm mưa làm gió trên diễn đàn)
    Mai Lan Hương K18- Để mãi được gần anh (nguy cơ vô địch lớn!)
    Nguyễn Thị Lan Hương K???- xa khơi (Bạn này mình hổng quen!)
    Đỗ Văn Hùng K???- Trẩy hội mùa xuân (nghe tên bài hát đã thấy tự nhiên thấy yêu đời , ha ha!)
    Phùng Yến Hoa K21- Hẹn gặp lại anh (1 bé K21 , nhiệt tình hát hò)
    Nguyễn Trung Hiếu K20 - Quạt giấy (Phong cách xì tin )
    Nguyễn Thu Hằng K19- Bức thư tình thứ 2 (bạn của bạn mình )
    Bùi Hương Giang K20- Tình yêu mãi mãi (giọng ca triển vọng lớn ...)
    Nguyễn Mạnh Dũng K20 - Cô gái đến từ hôm qua (Giọng ấm áp ...!!!)
    Oạp , buồn ngủ quá , ngủ đây .
    Muốn nghe các bạn ý hát ra sao vào diễn đàn nhá . Muốn mua vé đi xem thì ra gian hàng bookshare mua 5k 1 vé nhá ...bán từ hum qua rùi .
    Thông tin mình biết có thế thôi ! Có gì lên diễn đàn hỏi!